• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá MDict 3.2 Final

PhongQuang

Super V.I.P
Cái này xài cho win 6.1 dc ko anh. Thấy thằng em cài vào máy HTC Swing chạy dc mà sao em cài vào con htc diamond ko ra gì. Chỉ ra cái giao diện ngoài và thư viện thì ko có gì, ko có TĐ cho lực chọn lun

Ah sory giờ mình đã hiểu vì thiếu data nên ko có tđ
Sẵn tiện xin hỏi download data TD Anh - Việt và Việt - Anh ở đâu?
Thanks
Sang bên này nhé bạn.

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa MDdict 3.1 beta

Mở hàng đầu năm mới Việt hoá bản cập nhật không cần cài đặt
Tích hợp sẵn cả font phát âm
Thêm nhiều tính năng mới.​

CHÚC MỪNG NĂM MỚI

sontuoc

cái này muốn cho nó ra programs thì làm sao bác? em copy cái mdict trong thư mục MDict 3.1 beta1 vào windows/ start menu/ programs thì vào trong program thấy biểu tượng MDict, chạy chương trình thì lại ko thấy tiếng Việt nữa vào chỉnh leng thì ko chỉnh dc, đóng ctrinh lại quay ra programs thấy tự động tạo 2 biểu tượng MDict nữa là 3...potay. ko lẽ muốn xài là phải vào file explorer/ MDict? loay hoay 1 hồi copy cả cái folder sang start menu luôn

Chỉnh sửa cuối:

PhongQuang

Super V.I.P
cái này muốn cho nó ra programs thì làm sao bác? em copy cái mdict trong thư mục MDict 3.1 beta1 vào windows/ start menu/ programs thì vào trong program thấy biểu tượng MDict, chạy chương trình thì lại ko thấy tiếng Việt nữa vào chỉnh leng thì ko chỉnh dc, đóng ctrinh lại quay ra programs thấy tự động tạo 2 biểu tượng MDict nữa là 3...potay. ko lẽ muốn xài là phải vào file explorer/ MDict? loay hoay 1 hồi copy cả cái folder sang start menu luôn

Cách đơn giản nhất là dùng Resco Explorer để tạo lối tắt như sau: Bấm giữ vào file cần tạo lối tắt => Gửi tới => Lối tắt tại Danh mục Bắt đầu.

thanhson1411

xin bác hướng dẫn cụ thể cách cài đặt và chép file dữ liệu wiki và mdict vào ở đâu

Lesangmd

Hướng dẫn cài đặt từ điển và file phát âm cho Mdict

1. Bạn cài đặt từ điển Mdict cho PPC( Qua file Cab , hoặc file tự chạy mdict.exe)
2. Bạn tạo một thư mục gốc trên thẻ nhớ : Storage Card/Mdict và chép file abc.mdd( File phát âm) vào thư mục Mdict, cũng như tất cả các tệp dữ liệu từ điển xyz.mdx , ví dụ engviet4in1.mdx vào thư mục Mdict trên . (Tên thư mục Mdict bạn có thể thay đổi thế nào tùy bạn, trong hình bên dưới tôi đặt tên thư mục là Mdict Wikipedia
3. Chạy chương trình Mdict --> Library-->Search all để tìm phần mềm tự đồng tìm tất cả dữ liệu mdx cho bạn .
Rồi bạn lại vào phần Option-->Misc và ấn Browse để chọn thư mục Mdict chứa file mdd phát âm , tích vào "Auto play audio" để phần mềm tự động phát âm các từ tiếng anh .

PS : Các file phát âm có dung lượng khác nhau đồng nghĩa với việc phát âm được nhiều từ khác nhau bạn ạ . Nếu thẻ nhớ bạn dư dả dung lượng mình khuyên nên chọn file mdd dung lượng lớn nhất, nó phát âm gần như 100% các từ tiếng Anh mà bạn tra cứu.

Bạn có thể quan sát một số hình minh họa tôi đưa bên dưới để tự làm .

Lưu ý : Một số Bạn đang dùng windows mobile v6.5.x sẽ không hiện nút OK ở góc trên phải , phần setting sẽ khó hơn . Bạn phải cài phần mềm như wktask để nó hiện nút OK lên .

Dưới đây là một số dữ liệu cho Mdict để bạn tham khảo :

Font và bộ gõ

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hoá MDict 3.1 Released 28/04/2010
Việt hoá: Phong Quang
Tham khảo thêm:
Mã:
New Features::

1. Support favorites
   2. Lookup history view
   3. Support full screen view
   4. Content reformat (For fixing phonetic alphabic display)
   5. Support multiple mdd files as one
   6. Support external .css file

Improvements:

1. Improve finger guesture slide
   2. Enlarge icons for popup window under large button mode
   3. Use "Driod sans fallback" as default fonts
   4. Add zoom in "150%"function
   5. Add context popup menu
   6. Move history/favorites record to MDict directory
   7. Use browser to view external link

Bugfix:

1. Fix links not working in "Union" library
   2. Fix Can't exit option dialog under WM 6.5
   3. Fix problems due to "Force chinese line wrap"

Nhớ Thanks nhé

Chỉnh sửa cuối:

gap113

mình dùng bản 3.1 nhưng sao nó không có phần Search all như bản 3.0 thế phải add như thế nào vậy bác

dangduc

em dùng trên Windows Mobile 6.5 bác ợ ! Có 2 mục là Thư viện ( ở bên trái ) và Library ( ở bên phải ) nhưng lúc nhấn vào cả 2 bên đều không có mục chọn tất cả đâu cả :|

gap113

em dùng trên Windows Mobile 6.5 bác ợ ! Có 2 mục là Thư viện ( ở bên trái ) và Library ( ở bên phải ) nhưng lúc nhấn vào cả 2 bên đều không có mục chọn tất cả đâu cả :|

mình đã chuyển sang bản Room V43C2 của bác Quang add được dữ liệu.bản C5 không add được nếu bạn đang dùng bản C5 thì chuyển sang C2 nhé.

vandinhle

mình đã chuyển sang bản Room V43C2 của bác Quang add được dữ liệu.bản C5 không add được nếu bạn đang dùng bản C5 thì chuyển sang C2 nhé.

Việt Hóa MDict 3.1

Mình đã chỉnh sữa lại phần mục Thư viện hoàn chỉnh.Nhớ Click Thank nhé các bạn

imageview.php

Link : http://www.mediafire.com/?zgzwjdmyuy1

Chỉnh sửa cuối:

drtiendiep

Bản này là bản beta có phải không bác? Mà sao khi chạy font chữ nó kiểu gì ấy bị gẫy gẫy? Còn chạy bản beta thì vẫn mượt!

cam882002

sao xài mdict 3.1 ko dc
mình dang dùng bản 3.0

cái này ko phải spam
em dùng được cai mdcit 3.1 rồi
em đã thank các anh rồi

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
Việt Hóa MDict 3.1 bản fix lỗi cho WM6.5

Bản mới fix một số lỗi cho WM6.5 như:
- Không tìm thấy dữ liệu thư viện.
- Trượt ổn định hơn.
- Tích hợp thêm một số font.
...
Trong file tải về có 2 bản: Bản file cab và bản không cần cài đặt.

McQueen

Đã có bản 3.2 rồi bạn việt hóa luôn nha.

Chỉnh sửa cuối: