• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá MDict 3.2 Final

khoianhks

Bạn phải cho Mdich nhận các từ điển trước rồi mới tra cứu được.
Tất nhiên là phải nhập những từ cần tra nhưng không dc !
bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể dùm !
cnsday0o4ct.htm

Ảnh: http://upanh.com/screen001_upanh/v/cnsday0o4ct.htm

djtrungkien

Tất nhiên là phải nhập những từ cần tra nhưng không dc !
bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể dùm !
cnsday0o4ct.htm

Ảnh:

Vào: Thư viện > chọn: Tìm tất cả > lúc này trương trình sẽ tự động tìm kiếm từ điển trên thẻ nhớ sau khi tìm thấy bạn chọn từ điển cần dùng là OK! Nếu không tìm thấy có nghĩa là bạn chưa tải data từ điển vào hoặc chưa giải nén!

khoianhks

Vào: Thư viện > chọn: Tìm tất cả > lúc này trương trình sẽ tự động tìm kiếm từ điển trên thẻ nhớ sau khi tìm thấy bạn chọn từ điển cần dùng là OK! Nếu không tìm thấy có nghĩa là bạn chưa mình đã tải data từ điển vào rồi !
nhưng bị tình trạng như vầy,không giải nghĩa ra từ thank you ra tiếng việt đươc.
enk5fg6l8kv.htm

Bạn hướng dẫn dùm mình nha.
Link hình
http://upanh.com/screen001_upanh/v/enk5fg6l8kv.htm

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

nhưng bị tình trạng như vầy,không giải nghĩa ra từ thank you ra tiếng việt đươc.
enk5fg6l8kv.htm

Bạn hướng dẫn dùm mình nha.

Bạn phải hiểu từ điển Bách Khoa Toàn Thư khác với từ điển Anh-Việt hay Việt-Anh! Ở trên là bạn muốn tra Anh-Việt nhưng trên nền BKTT!

khoianhks

bạn nói rõ hơn tí đi,mình chưa hiểu lắm(mình muốn tra 1 từ nhưng chẳng có kết quả đúng,hay còn thiếu data nhỉ.
thank

djtrungkien

bạn nói rõ hơn tí đi,mình chưa hiểu lắm(mình muốn tra 1 từ nhưng chẳng có kết quả đúng,hay còn thiếu data nhỉ.
thank

ko ai giúp mình cho trót hết ta.
buồn ghê

MDict là từ điển đa năng có thể sử dụng nhiều từ điển khác nhau! Ở trên bạn chưa tải data Anh-Việt, bạn tra từ: Thank you trên từ điển Bách Khoa thì sao mà ra được! Từ điển Bách Khoa là từ điển tri thức, từ điển Anh-Việt tra từ tiếng Anh tìm nghĩa tiếng Việt!