• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Nimbuzz chát Yahoo, Skype...

haipda

Posted via Mobile Device
e đã hoàn thành phần cài đặt, nhưng vấn đề Nimbuzz đang bị treo thì phải,do e đang nhập vào nó cứ quay truy suất hoài ko ra trang chư. có bạn nào bị vậy ko.?!

Mình dùng cái này 6 tháng rồi nó có ưu điểm là kết nối vào yahoo rất nhanh,nhiều lúc IM không kết nối được thì nimbuz vẫn chát ầm ầm..khi có phiên bản mới nó tự báo cho mình để update nhưng nhược điểm lớn nhất của nó là khi chát xong nếu bạn không thoát phần mềm thì một lúc sau là máy bị die
(mình dùng WM6.5) trong khi IM mình để 24/24 không bao giờ bị hiện tượng này.Bây giờ mình vẫn dùng cả hai Nimbuzz1.2.1 và IM 7.0.1

haipda

Mình cũng bị lỗi như bạn. Không đăng nhập được. Mặc dù đã cài bản Tiếng anh trên trang chủ cũng không được. Hình như chưa hỗ trợ W6.5

Nimbuzz có thể hỗ trợ được hầu hết các loại điện thoại di động có GPRS thông thường(nó có cả phiên bản cho máy tính).Vấn đề là bạn phải chọn đúng phần mềm cho loại điện thoại của mình
Chọn download về máy tính sau đó mới cài lên điện thoại di động
Chọn loại điện thoại di động
Sau đó bạn cài trên điện thoại di đông. Điện thoại di động phải đăng ký kết nối GPRS
Sau khi cài xong có thể chat với người dùng Yahoo trên máy tính ngay trên điện thoại di động

Istone

Nimbuzz v1.2.1 beta

Phần mềm free chat nhiều tài khoản như Skype, Windows Live Messenger (MSN), Yahoo Messenger, ICQ, AIM, studiVZ, GoogleTalk, Facebook, MySpace, Jabber...
Hiện Avanta, Buzz, gửi ảnh, gửi tệp, chèn cảm xúc, gọi điện qua Internet...
Hỗ trợ các loại màn hình
Đăng nhập ổn định qua GPRS, thay thế xứng đáng cho IM+
Tham khảo tại trang chủ
Việt hóa: Phong Quang & Hỗ trợ kỹ thuật anh Tmap

NHỚ THANKS NHÉ
Chương trình này rất hay, cho fép voice chat nữa, nhưng có 1 điều dở là chỉ cho đăng ký 1 nick Yahoo thôi:|, muốn xài nick khác thì fải gỡ đăng ký rồi thiêt lập lại, fức tạp

drtiendiep

Có một lỗi với Nimbuzz này là khi mình đăng nhập Yahoo nếu pass có dấu cách nó báo lỗi ko đăng nhập được? Bác nào bị như mình ko?

nick8

còn thiếu một cai nữa là không có hiên thông tin ra ngoài today
Nếu so sánh NB và palringo thì mình thich palringo hơn :d

Istone

Bạn PhongQuang ơi, làm sao xài được tính năng Buzz vậy? sao mình không xài được (mục Buzz bị mờ)

drtiendiep

Có một điểm khi vào phần update chương trình nó báo câu tiếng việt khó hiểu quá! :D Bác xem lại nhé!

PhongQuang

Super V.I.P
Bạn PhongQuang ơi, làm sao xài được tính năng Buzz vậy? sao mình không xài được (mục Buzz bị mờ)

Vì là bản beta nên chưa hoàn thiện bạn ạ. Mong rằng bản chính thức sẽ đầy đủ hơn.
Có một điểm khi vào phần update chương trình nó báo câu tiếng việt khó hiểu quá! :D Bác xem lại nhé!

Mình thấy rồi (Lỗi dịch), nhưng đợi bản chính thức rồi up cho anh em.:D
Bạn có thể tải ngôn ngữ fix ở dưới rồi chép đè vào thư mục cài đặt là OK.
Mình dịch có nhiều từ chưa ưng ý lắm, có gì cần sửa đổi anh em cứ góp ý.

cabeovkx

anh hướng dẫn cụ thể cách dùng được không zay? phải đăng ký id trên nó sau đó login vào , rùi làm thế nào login dc vào yahoo vậy anh

em thì không thể download dc , các bác có tải dc không vậy ta ?

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
anh hướng dẫn cụ thể cách dùng được không zay? phải đăng ký id trên nó sau đó login vào , rùi làm thế nào login dc vào yahoo vậy anh

em thì không thể download dc , các bác có tải dc không vậy ta ?
Đúng rồi, bạn phải đăng ký 1 tài khoản của Nimbuz sau đó có thể dùng các ID khác như Yahoo, Skype...

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa bản cập nhật Nimbuzz v1.3.0 Beta 1241
Phần mềm free chat nhiều tài khoản như Skype, Windows Live Messenger (MSN), Yahoo Messenger, ICQ, AIM, studiVZ, GoogleTalk, Facebook, MySpace, Jabber...
Hiện Avanta, Buzz, gửi ảnh, gửi tệp, chèn cảm xúc, gọi điện qua Internet...
Hỗ trợ các loại màn hình

Istone

Sao chức năng Call trong Nimbuzz xài không được nhỉ? Lúc gọi voice Yahoo giữa PPC và PC, mình nói bên kia nghe rõ, nhưng bên kia nói thì mình không nghe được, voice Skype cũng bị tình trạng này. Bạn Phong Quang có bị giống mình không?

PhongQuang

Super V.I.P
Sao chức năng Call trong Nimbuzz xài không được nhỉ? Lúc gọi voice Yahoo giữa PPC và PC, mình nói bên kia nghe rõ, nhưng bên kia nói thì mình không nghe được, voice Skype cũng bị tình trạng này. Bạn Phong Quang có bị giống mình không?
Vẫn bị lỗi này, hy vọng sẽ cải thiện ở bản chính thức.