• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Opera 9.5 Build 1126

nguyenphucondao

Phần mềm duyệt wed nổi tiếng Opera 9.5 Build 1126_QVGA

DOWNLOAD HERE

mitiopla

trước cám ơn anh vì chương trình này. sau em muốn hỏi anh có cách nào phóng to màn hình ra 1 cách nhanh chóng ko? chứ phóng mỗi lần lâu quá và khi sang trang khác lại nhỏ lại như cũ. cám ơn.

o0oCr4zyxo0o

trước cám ơn anh vì chương trình này. sau em muốn hỏi anh có cách nào phóng to màn hình ra 1 cách nhanh chóng ko? chứ phóng mỗi lần lâu quá và khi sang trang khác lại nhỏ lại như cũ. cám ơn.

Chọc 2 phát liền nhau vô chỗ cần phóng là nó phóng đó bạn !!! :D

tuanpro_hl

anh ơi!
trang này ko dow đc.up len trang khac đc ko anh?
cam ơn anh trước nha!
:D

HaChau

Super V.I.P
Link khó down quá bạn à, mình down cứ bị đứt. Mà nếu tiện thì bạn có thể sửa để cho Opera cài đặt được vào thẻ nhớ không? Soft này hay nhưng nặng quá.

nguyenphucondao

HaChau

Super V.I.P
Bản này vẫn chưa sửa đâu. Cài ra thẻ nhưng kết quả vẫn nằm cả trong Main memory, từ 20 MB còn có 11 MB. Mai rảnh tự làm vậy.

Lesangmd

Bản này vẫn chưa sửa đâu. Cài ra thẻ nhưng kết quả vẫn nằm cả trong Main memory, từ 20 MB còn có 11 MB. Mai rảnh tự làm vậy.

Đúng rồi , soft này mặc dầu hay nhưng mà nó cứ cài vào bộ nhớ chính . Ai cũng biết con UNI nhà mình bộ nhớ trong bé tí tẹo , cài soft này xong hao mất 1/4 bộ nhớ !
Đã thế sau khi duyệt web xong nó cũng lưu tất cả cookie , history ... vào bộ nhớ chính , nên bộ nhớ lại càng :( !

Bác Hà Châu cố gắng sửa đổi được để cài vào thẻ nhớ thì tuyệt vời quá ! :D
Cám ơn Bác nhiều nhé . Em cũng hay dùng PPC duyệt WEB chùa ở Bệnh Viện Bạch Mai nên nóng lòng chờ đợi kết quả tốt đẹp từ Bác đó ! :D

Tmap

Super V.I.P
Opera 9.5 Build 1126 Tiếng Việt cài trên thẻ nhớ!

Opera 9.5 Build 1126 Tiếng Việt cài trên thẻ nhớ!!!
( Build tặng HaChau )

Theo đánh giá chung thì Opera được xem là trình duyệt web nhanh và mạnh cho PPC, tuy nhiên với dung lượng sau khi cài đặt chiếm hơn 8MB bộ nhớ chính thì đối với các dòng máy có bộ nhớ trong kém cỏi đã khiến bạn phải suy tính và lựa chọn giữa Opera có thể vuốt trượt và một trình duyệt web đơn thuần khác.
Phiên bản Việt hóa v9.5 build 1126 được đóng gói thành file CAB có khả năng cài đặt trên thẻ nhớ và hoạt động tốt, dung lượng chiếm bộ nhớ chính chỉ khoảng 454KB sau khi cài, tất cả dung lượng còn lại đều nằm trên thẻ nhớ.
Thông tin:
*Việt hóa: nguyenphucondao
*Build file CAB: Tmap
*Hỗ trợ: WM6.0 & 6.1 màn hình VGA và QVGA

Link:
VGA:
Mã:
http://www.mediafire.com/?ynmhoknyw0n
QVGA:
Mã:
http://www.mediafire.com/?xyzq3wmvs0w

hsoncd

Opera 9.5 Build 1126 Tiếng Việt cài trên thẻ nhớ!!!
( Build tặng HaChau )

Theo đánh giá chung thì Opera được xem là trình duyệt web nhanh và mạnh cho PPC, tuy nhiên với dung lượng sau khi cài đặt chiếm hơn 8MB bộ nhớ chính thì đối với các dòng máy có bộ nhớ trong kém cỏi đã khiến bạn phải suy tính và lựa chọn giữa Opera có thể vuốt trượt và một trình duyệt web đơn thuần khác.
Phiên bản Việt hóa v9.5 build 1126 được đóng gói thành file CAB có khả năng cài đặt trên thẻ nhớ và hoạt động tốt, dung lượng chiếm bộ nhớ chính chỉ khoảng 454KB sau khi cài, tất cả dung lượng còn lại đều nằm trên thẻ nhớ.
Thông tin:
*Việt hóa: nguyenphucondao
*Build file CAB: Tmap
*Hỗ trợ: WM6.0 & 6.1 màn hình VGA và QVGA

Link:
VGA:
Mã:
http://www.mediafire.com/?ynmhoknyw0n
QVGA:
Mã:
http://www.mediafire.com/?xyzq3wmvs0w

Link VGA ở mediafire không down được Tmap ơi, cứ 99% rồi đứng. mình bị mấy lần mất công quá. Up host khác được không?

Tmap

Super V.I.P
Link VGA ở mediafire không down được Tmap ơi, cứ 99% rồi đứng. mình bị mấy lần mất công quá. Up host khác được không?

Bạn tắt IDM đi là down được, hoặc dùng IDM v5.12 build 10 trở lên sẽ k0 bị lỗi 99%

neweng

wow tuyệt vời, tốc độ rất nhanh, nhất là được cài vào thẻ nhớ nên máy em nhẹ hẳn. Bây giờ em phải gỡ bỏ chương trình Minimo gấp thôi.

minhanhtran

Well-Known Member
Help!

Mình gặp chút khó khăn là khi down về cài đặt thì không chạy được do SDCard của mình có tên MiniSD Card. Bạn có cách nào giúp mình được không, máy mình dòng ASUS P535=D>!

HaChau

Super V.I.P
Mình gặp chút khó khăn là khi down về cài đặt thì không chạy được do SDCard của mình có tên MiniSD Card. Bạn có cách nào giúp mình được không, máy mình dòng ASUS P535=D>!
Cậu mở file CAB Opera ra, chỉnh lại vài nhánh reg liên quan đến chữ "Storage Card" là được thôi.

Lesangmd

Thật là một tin tuyệt vời , bây giờ thì cài vô tư rồi , mấy lần trước mình đắn đo nhiều khi quyết định cài phần mềm này vì nó chiếm quá nhiều bộ nhớ chính !
Thay mặt mọi người xin Cám ơn bạn NguyenPhuConDao , Bác Tmap thật nhiều ! :D

Hôm nay tải về cài vào thẻ nhớ ngon lành , nhưng em thấy có 2 lỗi mới phát hiện , mong Bác Tmap sửa giúp :
1. Tốc độ load trang chậm
2. Không Zoom được khi kích đúp màn hình , cũng không tìm thấy nút zoom ở đâu cả . Thành ra Pdaviet.net hiện ra bé tí giữa màn hình đọc không ra .
Còn lại giao diện thì ổn !

Cám ơn Bác !

Chỉnh sửa cuối: