• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Opera 9.5 Build 1126

nguyenphucondao

oh, mình tìm ra nguyên nhân rùi, k fai mình tải lộn mà tại vì mình cài đè lên fien bản cũ mới bị như vậy, mình đã gỡ bỏ fien bản cũ và cài fien bản mới bây giờ OK rùi, lướt web ầm ầm lun, sướng thật đó
cảm ơn bạn nhìu nghen ngphucondao

Vậy là OK rồi he. Bản này lướt wed khá nhanh đấy.

1202

oh, mình tìm ra nguyên nhân rùi, k fai mình tải lộn mà tại vì mình cài đè lên fien bản cũ mới bị như vậy, mình đã gỡ bỏ fien bản cũ và cài fien bản mới bây giờ OK rùi, lướt web ầm ầm lun, sướng thật đó
cảm ơn bạn nhìu nghen ngphucondao

kì vậy ta, connguab cũng xài Exec mà phải không, không bị màn hình trắng toát à :| . Chắc phải hard reset cài lại quá

o0oCr4zyxo0o

kì vậy ta, connguab cũng xài Exec mà phải không, không bị màn hình trắng toát à :| . Chắc phải hard reset cài lại quá

Mình HR rùi cài lại nhưng vẫn ko ăn thua ,cẩn thận mất công đóa 1102 :(

1202

haha, tính hard reset mà thấy Bác crazy cảnh báo hết dám luôn. Thôi xài đỡ 1126vậy, vào web cũng nhanh và pro :D

connguab

mình xài Exec nè, cài và lướt web ầm ầm luôn, có sao đâu nè, 2 bạn thử cài lại xem sao, hy vọng 2 bạn thành công nghen !!!

1202

Hehe, đã thử 3-4 lần rui connguab ơi. Nó chỉ hiện ra 1 màn hình trắng toát đầy màn hình luôn, chứ hok vào web được :D

connguab

Hehe, đã thử 3-4 lần rui connguab ơi. Nó chỉ hiện ra 1 màn hình trắng toát đầy màn hình luôn, chứ hok vào web được :D

ặc ặc..kỳ dzậy ta, hem lẽ mình và bạn ngphucondao may mắn seo ??? hihihi........

nguyenphucondao

Việt hóa Opera v9.5 Build 1409

Fix trước 1 bản v9.5 Build 1409 cài vào Thẻ nhớ cho màn hình QVGA nè. Mời các bạn download để test thử nhé. Có lỗi gì thì báo nha. Bản này vuốt mượt và nhanh hơn bản cũ nhiều.

Đang fix bản VGA

connguab

Việt hóa Opera v9.5 Build 1409

Fix trước 1 bản v9.5 Build 1409 cài vào Thẻ nhớ cho màn hình QVGA nè. Mời các bạn download để test thử nhé. Có lỗi gì thì báo nha. Bản này vuốt mượt và nhanh hơn bản cũ nhiều.

Đang fix bản VGA

mình và mọi ng trong gia dinh UNI đang mỏi mòn chờ đơi bản Vga của bạn nè, hihihi.........
cảm ơn bạn trc nghen

nguyenphucondao

mình và mọi ng trong gia dinh UNI đang mỏi mòn chờ đơi bản Vga của bạn nè, hihihi.........
cảm ơn bạn trc nghen

Fix Opera v9.5 Build 1409 cài đặt vào Thẻ nhớ cho màn hình VGA.

danh12

máy em htc touch củng vô đc chương trình nhưng ko vô web đc chỉ 1 màn hình trắng,à cho em jhỏi touch là màn hình nào vậy ạ

1202

Bạn danh12 giống mình rồi, từ bản build 1184 đến bản này cài vào chỉ ra 1 màn hình trắng. Có lẽ suốt cuộc đời Exec của em phải xài bản 1126 rồi

nguyenphucondao

Bạn danh12 giống mình rồi, từ bản build 1184 đến bản này cài vào chỉ ra 1 màn hình trắng. Có lẽ suốt cuộc đời Exec của em phải xài bản 1126 rồi

Bạn cài Opera Build 1126 bản trên Thẻ nhớ hay trên máy vậy. Tên Thẻ nhớ máy bạn có phải Storage Card ko?

connguab

máy em htc touch củng vô đc chương trình nhưng ko vô web đc chỉ 1 màn hình trắng,à cho em jhỏi touch là màn hình nào vậy ạ

:-??
seo kỳ zị ta, mình vừa cài bản fix của bạn ngphucondao van chạy ầm ầm, chạy phà phà nè, có bị zì dâu ta ???????? :-?

1202

Đúng rồi anh PHú, khi em cài nó hỏi trên PPC save vào đâu em chọn save vào Storage Card :|, nhưng bản 1126 em vẫn save vào Storage Card nó vẫn chạy phà phà mà

nguyenphucondao

Đúng rồi anh PHú, khi em cài nó hỏi trên PPC save vào đâu em chọn save vào Storage Card :|, nhưng bản 1126 em vẫn save vào Storage Card nó vẫn chạy phà phà mà

Nếu bạn cài bản Build 1126 mà chưa fix đến Storage Card thì khi cài đặt bạn chọn Storage Card nó vẫn chạy vào bộ nhớ máy đó.

Bạn gỡ bỏ tất cả những gì liên quan đến Opera đi, tải bản Build 1409 về cài lại, cứ việc cho nó cài vài máy, khi cài xong nó vẫn nằm trong Storage Card ( vì mình đã tạo đường dẫn cứng cho nó rồi) và chạy ct xem được ko nhé.

1202

Em cài bản 1126 fix bởi anh Tmap chọn Storage Card thì đúng là lưu trong thẻ thật. Để em thử làm theo cách anh xem. Thanks anh

1202

Em báo cho anh biết kết quả là như thế này. Lần đầu tiên em cài như anh chỉ là cài vào máy luôn, duyệt web thấy okies, đã hết bị màn hình trắng. Sau đó em hí hửng vào bắn SA, lát quay ra thử vào lại thì bị bệnh cũ "trắng màn hình" :|. KHó hiểu quá chòi :((

o0oCr4zyxo0o

Em báo cho anh biết kết quả là như thế này. Lần đầu tiên em cài như anh chỉ là cài vào máy luôn, duyệt web thấy okies, đã hết bị màn hình trắng. Sau đó em hí hửng vào bắn SA, lát quay ra thử vào lại thì bị bệnh cũ "trắng màn hình" :|. KHó hiểu quá chòi :((

Đang định báo tin mừng cho 1102, bản 1409 này dùng ngon lắm, vuốt cực mượt ,tốc độ duyệt cũng nhanh hẳn, mình cài bản gốc lẫn bản của Phú đều chạy ngon !!! Bạn thử lại cách mình làm xem sao nhé !
1.Remove Opera hiện tại .
2.Cài ClearTemp và remove toàn bộ những gì còn sót lại (reg, cookie....)
3.Restart PPC.
4.Cài bản 1409 (chắc ăn thì cài bản gốc vào máy để test trước đã).
5.Restart PPC lần nữa.
6.Enjoy (trên máy mình thì okie, ko hiểu của 1102 có được ko nữa)
Lưu ý 2 lần restart quan trọng lém, đừng bỏ nhé !
Chúc thành công !!! Chút kinh nghiệm san sẻ với bạn!

1202

Đã test thử, tạm ổn rồi anh. Vào mạng 3 lần thì 2 lần duyệt tốt, 1 lần bị trắng màn hình :|, lâu lâu nó lại bị điên như thế