• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

Xuanlap

bạn ơi làm sao để tắt khóa máy mặc định của winmo 6.5 và cài s2u2 nhỉ? chẳng lẽ phải mở máy 2 lần ah? vấn đề này hỏi mãi nhưng chưa có câu trả lời thích đáng hu hu

Ở trong phần setting / chọn nâng cao/ thay thế khóa WM 6.5 của hệ thống bạn chỉnh sang on rồi lưu lại là được.

cuongntna

Member
Phiên bản luôn nâng cấp nhưng mình vẫn kết skin cũ này nhất up lên chia sẽ cùng anh em:

Download :
http://www.mediafire.com/?ib212ql26b8cw9q
Download về giải nén chép đè vào Program Files/S2U2/gfx

Chỉnh sửa cuối:

takiemanh2

Bác AnhPhe ơi em thấy Bác có nhiều wallpaper đẹp quá bác sưu tầm đâu mà đẹp vậy ah? hihi bác share cho em 1 số wallpaper với nhe bác.E thích hình con rồng của bác nhất.E kết nhất mấy kiểu hình này chứ ko thích Natural cho lém

takiemanh2

Bác AnhPhe ơi cho em hỏi làm sao để chỉnh cái dòng chữ phía dưới cùng bên trái " chủ nhân ANhphe...." vậy anh?

Xuanlap

Bác AnhPhe ơi cho em hỏi làm sao để chỉnh cái dòng chữ phía dưới cùng bên trái " chủ nhân ANhphe...." vậy anh?

1. Bạn tải file việt hóa của AnhPhe về.Hoặc mở file lang.ini trong thư mục cài đặt S2U2, mở ra bằng Notepad, tìm đến dòng s_Owner=Chủ nhân: rồi save lại với tên lang.ini
Chép đè lang.ini vừa sửa xong vào thư mục cài đặt program/S2U2
2. Vào setting S2U2 bạn bật on ở dòng "hiện thông tinh chủ máy" rồi save lại.
3. Mở Start / setting / personal / Owner Infomaition Đánh tên bạn vào. ở box phone đánh SDT của bạn vào

takiemanh2

cám ơn anh e đã làm xong. nhân tiện có bác nào cho e link down mấy cái clock ,mấy link trong topic đã died hết rùi ah

Xuanlap

Bản 2.43 sao em cài vào lúc nào củng phải bấm nút nguồn 2 lần mới tắt được màn hình nhỉ. AnhPhe có cách nào chỉnh Reg để thay đổi được không giúp em với.

AnhPheCT

Bản 2.43 sao em cài vào lúc nào củng phải bấm nút nguồn 2 lần mới tắt được màn hình nhỉ. AnhPhe có cách nào chỉnh Reg để thay đổi được không giúp em với.
Bạn chọn default (Mặc định) cho S2U2. Xong set lại cấu hình nhũng gì cần thiết. Khởi động lại S2U2 xem nhé!! Không có Reg gì đâu. Đụng soft thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

Bạn chọn default (Mặc định) cho S2U2. Xong set lại cấu hình nhũng gì cần thiết. Khởi động lại S2U2 xem nhé!! Không có Reg gì đâu. Đụng soft thôi.

em đả thử hết tất cả mà củng không được,kể cả úp lại nhửng rom mới khác đều vẩn bị tình trạng trên. Trở lại nhửng phiên bản củ 1.62 thì xài bình thường.

huythanh111

anhphe có thể thay cái nút trượt mở khóa bằng hình khác ko anh.cho em vài cái icon đẹp đẹp cho nút trượt đó nha. và copy vô chỗ nào thì thay được

AnhPheCT

anhphe có thể thay cái nút trượt mở khóa bằng hình khác ko anh.cho em vài cái icon đẹp đẹp cho nút trượt đó nha. và copy vô chỗ nào thì thay được
Đưa cái Hình đây làm cho.
Bạn cũng có thể thay đổi các hình sau: (VGA/WVGA), đây là hình chuẩn của S2U2

Chỉnh sửa cuối:

duyuno

cho mình hỏi cái này với. mình chỉnh âm mở và khóa máy nhưg chỉ khi mở máy mới có âm thanh, khóa máy thì im lặng, ko chay âm thanh dc, nhưng nếu mình khởi động lại máy thì lần đâu tiên chạy nó lại có âm. sau đó khóa màn hình chẳng bao giờ thấy âm thanh đâu :| mình chả hiểu sao nửa :|

AnhPheCT

cho mình hỏi cái này với. mình chỉnh âm mở và khóa máy nhưg chỉ khi mở máy mới có âm thanh, khóa máy thì im lặng, ko chay âm thanh dc, nhưng nếu mình khởi động lại máy thì lần đâu tiên chạy nó lại có âm. sau đó khóa màn hình chẳng bao giờ thấy âm thanh đâu :| mình chả hiểu sao nửa :|
Bạn phải chọn cho cả hai chứ! Chọn chỉ mở khóa ko, khi khóa làm gì có Âm thanh khi khóa. Bạn phải chọn cho cả hai nhé.

duyphat17

Chào anhphe076 và mọi người, mình đang sài SAMSUNG I900, mình dùng Iphone Today, mình muốn cho nó hiển thị thời tiết ở màn hình S2U2 thì làm thế nào? Hôm trước mình có gọi cho anhphe nhờ giúp đơc mà cũng chưa được. Có ai giúp mình với! cảm ơn nhiều!

huythanh111

Chào anhphe076 và mọi người, mình đang sài SAMSUNG I900, mình dùng Iphone Today, mình muốn cho nó hiển thị thời tiết ở màn hình S2U2 thì làm thế nào? Hôm trước mình có gọi cho anhphe nhờ giúp đơc mà cũng chưa được. Có ai giúp mình với! cảm ơn nhiều!

bạn vô setting cua S2U2 rồi vô thiết lập thông tin phần hiện thị thời tiết hiện tại chon ON nó sẽ hiện ra

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

E cần các bác chỉ giúp đây:
- Dùng cái Resco.Contact.Manage.v2.05, khi có cuộc gọi nó cũng tự đọng xuất hiện màn hình tùy chọn " Vuốt Để nghe- Từ chối" .Mà e lại thích chế độ của S2u2 hơn, e tìm mãi trong cái RCM mà ko thấy chỗ nào tắt chế độ này, các bác ngâm cứu hộ e cái !