• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

AnhPheCT

E cần các bác chỉ giúp đây:
- Dùng cái Resco.Contact.Manage.v2.05, khi có cuộc gọi nó cũng tự đọng xuất hiện màn hình tùy chọn " Vuốt Để nghe- Từ chối" .Mà e lại thích chế độ của S2u2 hơn, e tìm mãi trong cái RCM mà ko thấy chỗ nào tắt chế độ này, các bác ngâm cứu hộ e cái !
@:====> "Trượt để nghe - Từ chối" là của S2U2 đấy!

AK47_CCCP

Ý e là của cái Trình Resco kìa caca ạ! incomeing hiển thị Hình ảnh pro! e kill nó đc rồi ! sư huynh giải thich nôt e cái này để e đi ăn cơm, ko thì cáu quá: "làm sao để tắt khóa máy mặc định của winmo 6.5 chỉ dùng s2u2 nhỉ? vấn đề này hỏi mãi nhưng chưa có câu trả lời thích đáng?
Ở trong S2u2: phần setting / chọn Nâng cao/ thay thế khóa WM 6.5 của hệ thống chỉnh sang ON / Reset lại máy ----> khi bật lên vẫn mở khoá 2 lần.

AnhPheCT

Ý e là của cái Trình Resco kìa caca ạ! incomeing hiển thị Hình ảnh pro! e kill nó đc rồi ! sư huynh giải thich nôt e cái này để e đi ăn cơm, ko thì cáu quá: "làm sao để tắt khóa máy mặc định của winmo 6.5 chỉ dùng s2u2 nhỉ? vấn đề này hỏi mãi nhưng chưa có câu trả lời thích đáng?
Ở trong S2u2: phần setting / chọn Nâng cao/ thay thế khóa WM 6.5 của hệ thống chỉnh sang ON / Reset lại máy ----> khi bật lên vẫn mở khoá 2 lần.
HKCU\ControlPanel\Keybd Thay đổi DeviceLockWhenSuspend 1 thành 0,

takiemanh2

các bác ơi ,e đang sài bản 2.43 ,khi mà e đang coi phim thì đc 30s là nó cứ nhảy ra màn hình lock screen.thế là e phải trượt mở khóa mới vào xem tiếp đc.các bác bày em chỉnh sao cho không tự động khóa khi mính đang chạy ứng dụng dc ko ah?

phamphuoc

ban ơi mình để chê độ Thay đổi hình nên JPG x phút 1 lần , là phải copy ảnh nền vào chỗ nào để nó thay đổi liên tục như thế hả bạn .. thanks

AnhPheCT

ban ơi mình để chê độ Thay đổi hình nên JPG x phút 1 lần , là phải copy ảnh nền vào chỗ nào để nó thay đổi liên tục như thế hả bạn .. thanks

Ko cần chép đi đâu cả! Chỉ cần chép vào thư mục nào đó của thẻ, chỉ đường dẫn đến thư mục đấy là xong!

Dao2nd

Phiên bản luôn nâng cấp nhưng mình vẫn kết skin cũ này nhất up lên chia sẽ cùng anh em:

Download :
http://www.mediafire.com/?ib212ql26b8cw9q
Download về giải nén chép đè vào Program Files/S2U2/gfx

trong folder clock k có j bác ơi?????????????

AK47_CCCP

Anh Phê ơi, e tìm trợn mắt ko thấy cái thớt vè cách thay đoỉ, chỉnh sửa Skin cho thằng S2u2, hay bác làm 1 tut nhỉ ?hì nếu rảnh thì bác làm nhé! thanks bác!

garlic

Bác Phê cho em hỏi cách thay cái icon slide... cái icon định dạng png phải ko bác? convert nó thành kích thước bao nhiêu và đổi tên thế nào rồi chép đè thì được vậy bác?

AnhPheCT

Bác Phê cho em hỏi cách thay cái icon slide... cái icon định dạng png phải ko bác? convert nó thành kích thước bao nhiêu và đổi tên thế nào rồi chép đè thì được vậy bác?

Bài 225 đã đưa chuẩn Icon Slide cho WVGA đấy.

jamesbond_hg

Sao E đã copy file Lang.ini vào thư mục S2U2 trong bộ nhớ máy rôi mà vẫn ko việt hóa. Bác hướng dẫn E cài với. Thanks Bác

AnhPheCT

Sao E đã copy file Lang.ini vào thư mục S2U2 trong bộ nhớ máy rôi mà vẫn ko việt hóa. Bác hướng dẫn E cài với. Thanks Bác

Tải file kèm ko giải nén chép vào thư mục Program Files\S2U2\ xong vào S2U2 Settings mà chọn ngôn ngữ Việt nam nhé!

jamesbond_hg

Tải file kèm ko giải nén chép vào thư mục Program Files\S2U2\ xong vào S2U2 Settings mà chọn ngôn ngữ Việt nam nhé!

Cảm ơn Bác. Đây là gói của Version nào vậy. E đang dùng bản 2.43
E đã cài thành công. Cảm ơn Bác rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

jamesbond_hg

S2U2 của Bác có chức năng Soft Reset không vậy. Nếu có thì quá tuyệt, không cần cài thêm PM khác.

jamesbond_hg

Cảm ơn Bác Phê. Bác có các hình nền đẹp (cả tĩnh và động) cho màn hình WVGA. Vì em thấy trên diễn đàn này toàn các ảnh của QVGA hoặc VGA.. E cũng tìm rồi nhưng ko thấy.
E đã đưa các file Clock vào S2U2 nhưng khi chọn hiển thị đồng hồ trong seting S2U2, thoát ra thì không thấy hiển thị, chỉ có mỗi Clock A thôi.
Bác bớt chút thời gian giúp E nhé.

AnhPheCT

Cảm ơn Bác Phê. Bác có các hình nền đẹp (cả tĩnh và động) cho màn hình WVGA. Vì em thấy trên diễn đàn này toàn các ảnh của QVGA hoặc VGA.. E cũng tìm rồi nhưng ko thấy.
E đã đưa các file Clock vào S2U2 nhưng khi chọn hiển thị đồng hồ trong seting S2U2, thoát ra thì không thấy hiển thị, chỉ có mỗi Clock A thôi.
Bác bớt chút thời gian giúp E nhé.

Hình nền thì tìm trên google.com nhé! Hình động thì gõ +*.gif tìm chuẩn 480x800 cho WVGA. Còn clockD hay clockS hay clockH Bạn phải chép nguyên thư mục với tên trên Vào S2U2 Settings chỉnh lại clock tương ứng, nếu để clockA thì chỉ hiện thị clockA thôi. (Chú ý chữ clock viết đúng như ví dụ của Tui clockD).

jamesbond_hg

Cảm ơn Bác đã nhắc nhở.
Cho E hỏi thêm: Em đã tải các giao diện lock, giải nén và copy nguyên từng thư mục vào S2U2 trong Program HD2. Nhưng hình như những giao diện của Bác không hỗ trợ cho phiên bản 2.43 thì phải. Chỉ hiện mỗi đồng hồ A và đồng hồ số thôi. Hay là phải quay xuống cài bản 2.42 thì có nhiều skin hỗ trợ hơn.