• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Pocket Player 4.2 - Nghe nhạc đỉnh cao trên PPC

Lesangmd

Đã có bản việt hóa Pocket Player 4.0 .
Với nhiều hỗ trợ định dạng nhạc mới , sửa lỗi và bổ sung một số tính năng .
Các bạn chú ý tải về bản cập nhật trên cùng nhé .

CHÚC CÁC BẠN NĂM MỚI VUI VẺ THÀNH ĐẠT.

LÊ ĐÌNH SÁNG.

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

HÌNH ẢNH MINH HỌA CHO BẢN VIỆT HÓA V4.0

my.php
IMG%5D

hoadainhan70

Active Member
Bái phục Pác thank phát nữa nhá ! Em chưa kịp tìm hiểu hết các công cụ của ver cũ thế mà nay đã có cái mới để óang roài ! tiếng anh em kém lắm nên chỉ biết thank những ai làm bản việt hóa để dân mình xài đỡ hê hê thank phát nữa nhá

Lesangmd

Nói chung mỗi phần mềm đều có cái hay cái dở của nó .
Mình thì ghét nhất Pocket Music ở cái kiểu quản lý danh sách của nó .

PDA là công cụ phục vụ học tập và làm việc là chủ yếu , có mấy cái nghe nhạc đỉnh cao đâu .

Cho nên chất lượng của một bài hát ngoài phần mềm ra , đặc tính của bài hát còn phụ thuộc phần lớn vào chiếc PPC đó .

Thực tình mà nói Pocket Music hay Pocket Player thì chả có cái nào được coi là nghe nhạc hay hơn cái nào đâu , chỉ sêm sêm như nhau cả mà thôi bạn ạh .

Bạn thích và đánh giá cái này hơn cái nọ cũng chẳng ai bắt bẻ được vì đó là sở thích và cảm nhận chủ quan của bạn .

Pocket Player hỗ trợ nhiều định dạng nhạc , chơi được hầu hết các định dạng video rất mượt mà , nhiều hiệu ứng đặc biệt , giao diện đẹp tương tự Windows media Player trên Desktop , nhiều tùy chọn , cách quản lý danh sách hiện đại và tiện dụng hơn .

Tóm lại là : Mọi lý thuyết đều chỉ là màu xám . chỉ có cây đời maĩ mãi xanh tươi ! :D :D

theboss

Mình thấy chất lượng nhạc của Pocket Player 4.0 rất tốt , nghe trên máy HTC Touch HD của mình thấy trung thực và trong trẻo hơn là Pocket Music . Không biết các bác thấy thế nào .

Giá như Pocket Player hỗ trợ tất cả moị định dạng nhạc như Core Player thì nó là vô đối trên PPC ! :D

ManhKeu

Active Member
Chả biết sao tôi cài bản 4.0 Trên WM2003 thì lại khoông dùng được cái Âm ly . Hay nói cách khác thì Là Phần hiệu chỉnh không có tác dụng gì ! Còn bản 3.7.1 lại ok ! Có bạn nào biết lý do không ?

hoadainhan70

Active Member
Làm thế nào để có được các hiệu ứng như ảnh 4 thế Pác ơi í em nói là cái ảnh có chữ 999 dóa hồng và chữ Havi ở phía trên đó

Lesangmd

Đơn giản thôi mà bạn , đó chẳng qua chỉ là chế độ album art đầy màn hình mà thôi .
Bạn cứ kích vào thanh ngang ở bên trên Phải của màn hình ( Ô hạot họa nhỏ) cho đến lúc đầy màn hình . Nhưng nhớ là trước đó phải vào phần tùy chọn , kích hoạt Plugin : Album Art .
Còn nếu bạn muốn có kiểu hoạt họa dạng trừu tượng thì hãy chọn Randomization( Ngẫu nhiên) , khi đó sẽ có nhiều hiệu ứng đẹp mắt.

Các bạn cứ mạnh dạn thử hết mọi tùy chọn thì sẽ dần khám pha ra tất cả tính năng của nó thôi . :D

traduma

Pocket Music đâu có chơi được .flac, mà hơn nữa mấy cái Equalizer nghe hơi giả, không được trung thực lắm.

Lesangmd

Được, để mình dành thời gian việt hóa lại.
Làm cho nó ngắn gọn và dễ hiểu hơn .
Ít hôm nữa mình sẽ up lên cho mọi người tải .

volkute

bạn ơi, tôi cài vào máy rồi nhưng mà hình như FONT của nó ko hiểu, bạn có FONT của phần mềm này không vậy.

PhongQuang

Super V.I.P
bạn ơi, tôi cài vào máy rồi nhưng mà hình như FONT của nó ko hiểu, bạn có FONT của phần mềm này không vậy.
Không thể hiểu bạn muốn hỏi gì???
Nếu là lỗi không hiển thị font tiếng Việt thì bạn qua bên này

okienvangs

chỉ cho mình cách cài POCKET PLAYER 4.0 từ thẻ nhớ với! mình cài mãi mà ko được! luôn tiện các bạn có phần mềm nào chạy file nhạc đuôi .APE và .FLAC ko! Thanks

emxinhang

sau khi cài và chạy thử tôi thấy như sau: khi cài bản 4.0 thì chạy các bài hát lúc mới đầu nghe bị giật như kiểu vấp đĩa,stop sau đó chạy lại mới nghe được,kể cả khi chuyển bài cũng vậy,bản 3.7 thì lại chạy ngon ơ.cả 2 bản đều không hiển thị được tiếng việt dù máy tôi đã cài hai font tahoma và vnsys font,còn các font chữ khác chưa thử mà cũng không muốn cài vì bộ nhớ x01HT của tôi rất hạn chế.Không biết tác gỉa lesangmd có thể việt hóa bằng font chữ nào đó thông dụng một chút được không làm sao cho ppc chỉ cần cài một font duy nhất mà có thể đọc ngon lành mọi chương trình tiếng việt.

Lesangmd

Mình việt hóa bằng font Tahoma Unicode có thể sử dụng trên mọi loại máy bạn ạ . Bạn muốn dùng font chữ nào nữa ?
Có thể font chữ Interface System của bạn không phải là tahoma nên bị vậy . Cái này là do ROM bị lỗi thế chứ chưa có ai bị lỗi như bạn cả .
Bản 4.0 cải tiến hơn về chất lượng âm thanh và khả năng chạm vuốt . Mình không thấy có giật như bạn nói .
Bản 4.1 về cơ bản không khác gì bản 4.0 , chỉ sửa lỗi tương thích trên một số dòng máy nên mình không muốn việt hóa nó . Dữ liệu việt hóa cũ bị lỗi nên bây giờ nếu có thì mình phải việt hóa lại từ đầu, mà cái này rất mất thời gian , đến hơn 2500 chuỗi việt hóa cả ngày không xong. Các bạn thông cảm.
Thân ái.

sea76

Member
Thanks LESANGMD rất nhiều nhé. vì bỏ ít thời gian để làm ra các sản phẩm cho tất cả người dùng PPC điều cảm kích vô cùng. Chính bản thân tôi đang cố gắng giúp những gì mình biết được, để chia sẽ cho diễn đàn ngày mới.

" Từ ấy Trong tôi bừng nắng hạ
Mặt trời chân lý chói qua tim "

emxinhang

Mình việt hóa bằng font Tahoma Unicode có thể sử dụng trên mọi loại máy bạn ạ . Bạn muốn dùng font chữ nào nữa ?
Có thể font chữ Interface System của bạn không phải là tahoma nên bị vậy . Cái này là do ROM bị lỗi thế chứ chưa có ai bị lỗi như bạn cả .
Bản 4.0 cải tiến hơn về chất lượng âm thanh và khả năng chạm vuốt . Mình không thấy có giật như bạn nói .
Bản 4.1 về cơ bản không khác gì bản 4.0 , chỉ sửa lỗi tương thích trên một số dòng máy nên mình không muốn việt hóa nó . Dữ liệu việt hóa cũ bị lỗi nên bây giờ nếu có thì mình phải việt hóa lại từ đầu, mà cái này rất mất thời gian , đến hơn 2500 chuỗi việt hóa cả ngày không xong. Các bạn thông cảm.
Thân ái.

Vậy có thể là do bản rom của mình rồi,hiện mình dùng bản 6.1 build 21042.1.61 PV, cài font tahoma và vnsysfont để lướt web và đọc TV thôi chứ không sử dụng giao diện TV. Vậy bạn có thể cho mình xin một font thật chuẩn không?

Posted via Mobile Device