• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

coisatgai

Mình nghĩ GPS của bạn là A-GPS nên muốn bắt được GPS thì cần kết nối GPRS.

Máy mình chưa kết nối GPRS nhưng buổi sáng sớm thì mình có dò được GPS ,nhưng từ trưa đến tối là pó tay,nó báo "đang định vị" cả tiếng cũng ko có tín hiệu luôn....để mình thử đăng ký GPRS xem sao

chaoban1

Giúp em với, em cũng muốn cài đặt trên Nokia 5800, tìm mãi mà ko thể nào cài được. Bác hướng dẫn em nhé.
Imei của em là: 354182023147018
Xin cảm ơn

ANHTUAN9791

Máy mình chưa kết nối GPRS nhưng buổi sáng sớm thì mình có dò được GPS ,nhưng từ trưa đến tối là pó tay,nó báo "đang định vị" cả tiếng cũng ko có tín hiệu luôn....để mình thử đăng ký GPRS xem sao

Trời quang mây tạnh thì mới bắt được GPS bạn ah!nếu trời âm u thì nó cứ tìm vệ tinh suốt thôi.Lúc nào trời trong xanh bạn thử lại xem nhá!Nếu dùng VIETMAP thì không cần gprs đâu,nếu dùng Google map hoặc Nokia Map thì cần gprs để kết nối dữ liệu.
Kinh nghiệm trên N95-1

Giúp em với, em cũng muốn cài đặt trên Nokia 5800, tìm mãi mà ko thể nào cài được. Bác hướng dẫn em nhé.
Imei của em là: 354182023147018
Xin cảm ơn

Bạn cần xin cer để sign những pm mình muốn cài đặt mà yêu cầu sign!vào đây để tìm hiểu nha bạn!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=22905

Orbit

Báo cáo lỗi Viet Map

Hi các bạn !

Hôm trước mình đi từ Thị xã Thái Hòa, Nghĩa Đàn, Nghệ An về Tuyên Quang bằng o to. Mình bật cái VM lên (máy dùng là N82), sau khi cho kết nối GPRS thì nó bắt GPS rất nhanh chỉ tốn có 4kb gửi và nhận (chẳng đáng kể). Sau đó mình cho tìm đường từ Thĩ xã Thái Hòa lên Thị xã Tuyên Quang.... sau khi đặt điểm khổi hành và điểm đến (điểm khởi hành từ Thái Hòa, điểm đến là Ủy Ban ND Thị xã Tuyên Quang) thì cuối cùng là nó báo không có lộ trình.....

Mình đi từ Thái Hòa lên Tuyên Quang là từ đường Hồ Chí Minh qua Quốc lộ 37 sang quốc lộ 2... vậy mà nó báo là không có lộ trình. Mìn h tức quá bèn cho thử tìm từ Đường hồ chí minh lên đến quốc lộ 2 đoạn Đoan Hùng, Tỉnh Vĩnh Phúc thì nó tìm được, sau đó mình dời điểm đến xích lên chút nữa thì nó lại không tìm ra lộ trình.....

Thứ 2 là khi mình tìm đường từ Hàng Xanh, Sài gòn lên Thái Hòa đường Hồ Chí Minh VM cũng không tìm ra được luôn.

Mình đã cập nhật bản dữ liệu tháng 11/2008 của VM rồi...

Không biết có Pro nào đã gặp chuyện này chưa vậy? xin chỉ giáo với.....
Thanks tất cả nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Vấn đề trên chắc Orbit phải làm việc với VietMap để họ cập nhật data quá :D Vấn đề đó người dùng không giải quyết được.

Ducvabi

Hi các bạn !

Hôm trước mình đi từ Thị xã Thái Hòa, Nghĩa Đàn, Nghệ An về Tuyên Quang bằng o to. Mình bật cái VM lên (máy dùng là N82), sau khi cho kết nối GPRS thì nó bắt GPS rất nhanh chỉ tốn có 4kb gửi và nhận (chẳng đáng kể). Sau đó mình cho tìm đường từ Thĩ xã Thái Hòa lên Thị xã Tuyên Quang.... sau khi đặt điểm khổi hành và điểm đến (điểm khởi hành từ Thái Hòa, điểm đến là Ủy Ban ND Thị xã Tuyên Quang) thì cuối cùng là nó báo không có lộ trình.....

Mình đi từ Thái Hòa lên Tuyên Quang là từ đường Hồ Chí Minh qua Quốc lộ 37 sang quốc lộ 2... vậy mà nó báo là không có lộ trình. Mìn h tức quá bèn cho thử tìm từ Đường hồ chí minh lên đến quốc lộ 2 đoạn Đoan Hùng, Tỉnh Vĩnh Phúc thì nó tìm được, sau đó mình dời điểm đến xích lên chút nữa thì nó lại không tìm ra lộ trình.....

Thứ 2 là khi mình tìm đường từ Hàng Xanh, Sài gòn lên Thái Hòa đường Hồ Chí Minh VM cũng không tìm ra được luôn.

Mình đã cập nhật bản dữ liệu tháng 11/2008 của VM rồi...

Không biết có Pro nào đã gặp chuyện này chưa vậy? xin chỉ giáo với.....
Thanks tất cả nhé.
bạn đi liên tỉnh thì có thể bị thế lắm. Theo mình tự hiểu thì bản đò của VM là nhiều mảng bản đồ ghép lại, mỗi mảng có vài tỉnh. vì thế, nếu bạn đi liên tình quanh quanh đấy thì nó chỉ đường được nhưng xa quá thì nó chịu thua. Mình đã test, đi từ HN về Nam Định nó chỉ ngon. Zoom xa ra vẫn nhìn thấy Nghệ An nhưng khi lập lộ trình từ HN về Nghệ An thì nó chịu. Không biết nghĩ thế có đúng không? mong các pro chỉ giáo :mad:)

hunghg

Member
bạn đi liên tỉnh thì có thể bị thế lắm. Theo mình tự hiểu thì bản đò của VM là nhiều mảng bản đồ ghép lại, mỗi mảng có vài tỉnh. vì thế, nếu bạn đi liên tình quanh quanh đấy thì nó chỉ đường được nhưng xa quá thì nó chịu thua. Mình đã test, đi từ HN về Nam Định nó chỉ ngon. Zoom xa ra vẫn nhìn thấy Nghệ An nhưng khi lập lộ trình từ HN về Nghệ An thì nó chịu. Không biết nghĩ thế có đúng không? mong các pro chỉ giáo :mad:)

Bạn phải tạo thêm điểm trung gian nhé.Mình đã kiểm nghiệm rồi.

anh_tuan1602

sao mình xài n95, đã kết nối GPRS, đứng giữa sân bay TSN trống trơn, trời trong xanh mà kg thể nào bắt đc tín hiệu GPS hả các bác? có cài đặt gì thêm kg các bác?

Auto

sao mình xài n95, đã kết nối GPRS, đứng giữa sân bay TSN trống trơn, trời trong xanh mà kg thể nào bắt đc tín hiệu GPS hả các bác? có cài đặt gì thêm kg các bác?

Trượt máy lên chưa pác!
và cầm ngửa dt lên (giống như kiểu "chào mời" ý ;;))

dTl

Mình dùng E71, máy đã hack. Sau khi mình dùng VietMap thử 3 ngày thì máy báo đã hết hạn dùng thử rồi thoát ra luôn. Bạn nào giúp mình với.:D

spiderman_anhvu

Mình dùng E71, máy đã hack. Sau khi mình dùng VietMap thử 3 ngày thì máy báo đã hết hạn dùng thử rồi thoát ra luôn. Bạn nào giúp mình với.:D

PM cho mình nhé, cái này không thảo luận trực tiếp trên diễn đàn :)

chipchipbubu

công nhận là chỉ đường khá chuẩn xác,có lẽ sai số là khoảng vài mét đổ lại,dùng nokia E71 đợi một chút để dò sóng(mất 10 giây trở lên),để trong quần cắm tai nghe vô tư,điều đáng phàn nàn là tai nghe của nokia thuộc hàng lởm...mình vẫn kết sonyericson nhất. ^^

Status
Không mở trả lời sau này.