• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

hung66000

Ủa mình dùng có thấy nó báo 3 ngày đâu,lúc đầu mở c.trình lên,nó có báo 3 ngày mình nhấn thoát ra rồi vào lại thế là hết,chẳng thấy hiện 3ngay dùng thử gì cả:D

Đấy là bạn dùng bản đã có thuốc :D còn down bản ở đây thì chắc chắn là dùng 3 ngày rồi :D

haininh

các bạn cho mình hỏi tý nhé
mình dung n81 2gb thì có dùng được ko và ở hải dương thì co bản đồ trong này ko
cảm ơn nhé

AndyCuong

Supper Moderators
cảm ơn nhé

Hinh nhu la N81 khong co GPS . Con ban do hai duong thi ban vao web VIETMAP www.vietmap.vn coi co ko . Minh cung ko nho may .

Posted via Mobile Device

neo1105

cảm ơn nhé
Dùng được bạn à, chỉ cần sign PM hoặc hack phone là dùng được (N81 cũng có GPS mà).
Việt Map có bản đồ Hải Dương bạn ạ :)

AndyCuong

Supper Moderators
sao dùng vietmap, mình không nghe nó chỉ bằng giọng nói gì hết. em xài E71

Bạn mở VietMap ra . Bấm vào tùy chọn , cấu hình hệ thống , vào kiếm mục 8 giọng nói chọn tiếng việt đà được rùi , chọn Hoàn tất .

Caominh171

Tài liệu hướng dẫn sử dụng VietMap trực quan cực kỳ chi tiết

Hình ảnh Demo mà mình đã lấy ra từ tài liệu:

Nhận xét của tác giả bài viết này về VietMap:

- Đầy đủ bản đồ của 64 tỉnh thành tại Việt Nam và cực kỳ chi tiết, chi tiết hơn rất nhiều so với PGuider 2009, Emap và NAVFone Pro.

- Tuy mới là phiên bản đầu tiên trên HĐH Symbian s60v3 nhưng VietMap hầu như ko thiếu tính năng nào cả. Và khả năng chỉ và dẫn đường của VietMap là cực kỳ tốt (mình đã thử nghiệm sai số so với thực tế ko quá 10 mét). Có thể nói VietMap gần như đã so sánh được với những phần mềm chuyên nghiệp của nước ngoài như TomTom Mobile, Garmin City Navigator, Navigon Mobile Navigator,...

- Nếu cài đặt trên các điện thoại có tích hợp GPS thì sẽ phát uy được tối đa sức mạnh định vị và dẫn đường của chương trình. Còn nếu cài đặt trên điện thoại ko có GPS, VietMap cũng được xem như là 1 bản đồ số (giống như trang web www.diadiem.com) và tìm đường đi tối ưu nhất.

P/S: Riêng mình thì thấy tài liệu này khá chi tiết, rất thích hợp cho những bạn còn "bỡ ngỡ" về VietMap (như mình đây :D)

Và đây là link down:
Mình đã convert ra thêm file *doc (dùng MS Word để đọc) cho những ai ko có trình đọc file *Pdf trên PC cũng như đt

Tài liệu dạng Pdf OR Tài liệu dạng Pdf

Tài liệu dạng Word OR Tài liệu dạng Word

Sưu tầm Diễn đàn Cà Mau

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

Mình dùng thấy độ chi tiết bản đồ vẫn yếu, khả năng tìm đường nhiều lúc vẫn chưa tối ưu. Nếu dùng làm bản đồ thì mình thấy dùng Google Map vẫn hợp lí hơn :d

slimtoan

mình đang xài n95, ai chỉ mình cách cài đi, mình tải về rồi mà không biết cách cài !

Thanks

azkaban3000

Có hướng dẫn ngay từ bài #1 rồi đấy bạn :)
Mã:
Trình tự cài như sau: (Dành cho những ai chưa cài được và ngôn ngữ đt là english)

1- Set năm về 2060
2- Cài đặt file .sisx. Nhớ cài vào thẻ nhớ
3- Copy thư mục VietMap(trong thư mục vừa down về) vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
4- Set năm trở về năm 2008
5- Khởi động VietMap, nếu hỏi có activate không thì chọn cancel, chấp nhận dùng thử 3 ngày. Chọn accept ở tất cả điều khoản
6- Để tìm đường:
+) vào phần Destination => All roads => gõ tên phố cần đến (Ví dụ: Nghi Tàm) => Đợi kết quả search => Nhấn OK => Vào option => Chọn set routing point nó là destination(điểm đến) => Xong

7- Config:
+ Chọn voice là vietnam để có âm thanh chỉ dẫn bằng tiếng việt, mặc định là tiếng anh.

Tuy nhiên máy bạn phải hack rồi mới cài được :D

maribee

Hiện nay đã có bản full (cr@ck), ko biết các bạn đã update chưa. Mình đã test thành công trên E71. Nó ko đòi đăng kia active nữa

Bro ơi, mình cũng đang sử dụng E71 (hacked), mình đã cài VM nhưng sao nó cứ báo là "Waiting for GPS" và dấu hiện của GPS vẫn nằm ở Sư Vạn Hạnh (địa chỉ của cty VM). Giúp mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.