• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

hunterviet

Well-Known Member
Người ta ăn nói có đầu có đuôi như thế, sao mình lại cứ nói cụt ngủn ko sưng hô gì hết, may trong 4rum nhiều người nhiệt tình vẫn bỏ qua và trả lời rất nhiệt tìnhX-(

zerojean89

cho mình hỏi xài 3 ngày thì nó sẽ full nhưng ngày sau nó đâu có cho sài full đâu,vào nó đòi active code nhấn cancel thì nó out ra.

zerojean89

vậy là phải mua hả bạn ? nhớ hồi đó mình sài nó đâu có đòi đâu.mà máy của mình hack rồi

zerojean89

hì sorry bạn.tại mình ko rành 4rum lắm nên ko thấy cái số thứ tự của bài ở đâu hết,giờ thì thấy rồi.mà sao ko up lên 4rum luôn cho tiện

MinhThang

Manager
hì sorry bạn.tại mình ko rành 4rum lắm nên ko thấy cái số thứ tự của bài ở đâu hết,giờ thì thấy rồi.mà sao ko up lên 4rum luôn cho tiện

Đây cũng là Forum mà bạn, hàng lậu như thế là đã đứng tim.:|

hunterviet

Well-Known Member
PM NÀY TUY CŨ NHƯNG DO YÊU CẦU CỦA NHIỀU BẠN MÌNH XIN MẠN PHÉP HƯỚNG DẪN LẠI SƠ LƯỢC CÁC MEM CÁCH CÀI VIETMAP FULL.

- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

ĐÂY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM MÀ MÌNH ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN MÁY CỦA MÌNH. NẾU CÓ GÌ THIẾU SÓT THÌ NHỜ NHỮNG MEM CÓ KINH NGHIỆM HỖ TRỢ TIẾP.

ĐÂY LÀ LINK DATA FULL MÀ MÌNH ĐÃ CHÉP LUÔN PHẦN CẬP NHẬT VÀO NÊN ĐÃ LÀ DATA MỚI NHẤT
http://www.4shared.com/file/115166563/f5e3d664/VietMapS17_0903.html

Do file khá lớn nên mình phải up lên trang chia sẻ nên tốc độ download không được nhanh. Các bạn cũng có thể vào thẳng trang chủ vietmap.vn rồi tìm down phần data thì tốc độ sẽ nhanh hơn.

MÌNH TẶNG ANH EM FILE ĐÍNH KÈM TỔNG HỢP CÁC LINK CHO DỄ XÀI TRONG NÀY CÓ ĐỦ CÁC THỨ CẦN THIẾT CHO VIỆC CÀI VIETMAP BẢN FULL. CỨ DOWN VỀ VÀ DÙNG THÔI.
Sao file data tại vietmap là 25m mà của anh là hơn 67M vậy???

caonhuan

Bắt tín hiệu tốt hay k chủ yếu là do khả năng thu tín hiệu của máy mạnh hay yếu chứ PM không ảnh hưởng nhiều lắm nhé bạn. Do google maps có hỗ trợ định vị qua internet nên nó mới xác định vị trí nhanh hơn Vietmap.

Hà hà vậy là mua phải máy lởm rồi mình dùng e71, cứ ở nhũng nơi biết đường rồi thì bắt sóng cực nhanh còn noi nào chưa biết thì bắt sóng tồi lắm. Và mình muốn hỏi là bản update tháng 1 2009 có phải mới nhất chưa vì mình thấy có nhiều đường không có trên bản đồ lắm ?:-?

MinhThang

Manager
Hà hà vậy là mua phải máy lởm rồi mình dùng e71, cứ ở nhũng nơi biết đường rồi thì bắt sóng cực nhanh còn noi nào chưa biết thì bắt sóng tồi lắm. Và mình muốn hỏi là bản update tháng 1 2009 có phải mới nhất chưa vì mình thấy có nhiều đường không có trên bản đồ lắm ?:-?

Bản đó là mới đó bạn tuy nhiên không phải mới là đủ đâu, chỉ bổ sung thêm so với bản cũ của nó thôi, vì bản cũ thiều quá nhiều.:D

w2k

sao mình cài nó cứ báo là "không đủ bộ nhớ" trong khi ram còn 83mb, thẻ 300mb. mình cài vào thẻ nhớ. đã chép đè như hướng dẫn. nhờ các pác chỉ giáo!!!

bổ sung. mình dùng 5320xm

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao mình cài nó cứ báo là "không đủ bộ nhớ" trong khi ram còn 83mb, thẻ 300mb. mình cài vào thẻ nhớ. đã chép đè như hướng dẫn. nhờ các pác chỉ giáo!!!

bổ sung. mình dùng 5320xm

Những máy không có GPS tích hợp hay bị lỗi này lắm nên chỉ có cách gỡ ra cài lại xem sao. E 63 cũng hay bị lỗi này. Nó chỉ hỗ trợ tốt các máy có GPS tích hợp thôi.

Máy chính hãng FPT mà dỏm thì máy nào xịn đây bác. Chưa test nhiều thì đừng phát biểu thế nhé.

Trungls

Những máy không có GPS tích hợp hay bị lỗi này lắm nên chỉ có cách gỡ ra cài lại xem sao. E 63 cũng hay bị lỗi này. Nó chỉ hỗ trợ tốt các máy có GPS tích hợp thôi.

Em chưa gặp lỗi này bao giờ đâu anh Phúc ạ. Bản 1.03 và 1.05.
Nói chung cài vào để làm bản đồ xem đường thuần cũng không phải là ý kiến tồi.
Đi đến tỉnh khác không sợ mấy cha taxi cho đi 'tham quan có tính phí'.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em chưa gặp lỗi này bao giờ đâu anh Phúc ạ. Bản 1.03 và 1.05.
Nói chung cài vào để làm bản đồ xem đường thuần cũng không phải là ý kiến tồi.
Đi đến tỉnh khác không sợ mấy cha taxi cho đi 'tham quan có tính phí'.

Posted via Mobile Device

Cái này cũng tùy theo máy hay sao ấy. Mình đã từng cài giùm thằng bạn xài E 63 red. Cài thì OK nhưng khi mở PM lên thì nó cứ báo FULL MEMORY dù máy chưa cài PM nào nên RAM còn trống trơn. Làm mọi cách vẫn thế nên thua.:|

trananhtommy

Mình ở Hạ Long, Quảng Ninh 2 tuần trước cài chú này thấy bắt được tín hiệu GPS. 1 tuần gần đây mở ra toàn trong trạng thái "Đang dò tín hiệu GPS, chẳng hiểu mấy quả vệ tinh của Mỹ nó bị H1N1 hay sao ấy nhỉ, hay máy mình có vấn đề..? Mình cài thêm cho mấy Pác ở CQ cũng thế..

Có Pác nào bị giống mình không? Help với :(( :(( :((

Status
Không mở trả lời sau này.