• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vietmap v17 cài trên HD2 bị treo máy

lebinh__hung

Chạy VM V17 không cần đăng ký chắc do ROM thôi, chả hiểu thằng VM nó làm cái gì mà có máy chạy phà phà y như đã mua key còn có máy chạy không dc ?

Tôi xài bản lậu V17 từ hồi tháng 1 đến giờ(tính ra gần 2.5 tháng rồi) vẫn ngon lành cành đào trên con HD2, thế mà cài vào con HD thì nó ngu hiện ra bảng đăng ký là treo luôn :D

Sau khi xem kỹ lại thì thấy thế này, trước khi cài VM V17 thì nên HR máy rồi cài nó vào, nếu có thể thì dùng MTTY format cả cái máy luôn(RADIO + ROM) rồi up lại RADIO và ROM. Bảo đảm máy sẽ hết tình trạng tự HR, SR, treo máy,....và nhất là chạy VM V17 không bản quyền khỏe re.(lỗi này VM bó tay rồi)

copy cái này về mà chạy nhé: http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=17012 (làm theo hướng dẫn trong đó, cài xong rồi SR 1 cái rồi chạy)

slimtoan

em cũng bị tình huốn tương tự, sau khi cài VM R17, em có ... để em n1o xài miễn phí luôn, thế nhưng làm xong thì bị treo, tìm đường ok, nhưng khi bắt đầu đi là có chuyện, treo máy ngay

vagabondkt

nghe cái việc đc dùng v17 miễn phí thích thật... nhưng mà tiết kiệm mãi mới tậu đc con hd2 đg nâng niu em nó giờ mà đưa ra táy máy ngay.. hơi so so... em sẽ có chơi các pm khác check hết đã lỡ có lỗi j hardreset mottj lần luôn.... hi hi....

phamthaitl

mình ở nước ngoài về.cài việt map để đi ở hanoi,vì không biết đường.nhưng thất vọng.tìm địa điểm thì chung chung không có đường cụ thể.chi có thể tìm theo khu.đang đi bị tắc đường.rẽ đường khác thế là một giọng nữ ngọt ngào.đi nhầm đang tìm đường lại.rồi em nó đi ngủ luôn chờ đến cả tiếng mà vạn không thấy có đường.cuối cùng dùng google maps đi ngon lành.cũng may là nối mạng vào mobile.

skyhorse

sao mình cứ chạy ct là máy treo cứng ngắc,không lam gì dc nữa hết!!!hay có phai do bản rom của mỗi ng đang xai khác nhau nên khi sử dụng vietmap sẽ khác nhau chăng?

phamthaitl

sao mình cứ chạy ct là máy treo cứng ngắc,không lam gì dc nữa hết!!!hay có phai do bản rom của mỗi ng đang xai khác nhau nên khi sử dụng vietmap sẽ khác nhau chăng?

bạn phải đăng kí đi đã thì chạy xẽ ngon ngay.nhưng mà cũng không được như mong muốn đâu bạn.mình dùng IGO8 ở châu âu.về vn dùng cái này thấy thất vọng quá.nếu ở vn thì bạn cứ dùng google maps là ok rồi.

ThaiKien

Super V.I.P
Có cách nào khác không? 70$ là 1 số tiền lớn đối với 1 thằng sinh viên nghèo như em đó.
Hiện nay với bản V17 không có cách nào khác là phải mua bản quyền. Ngoài ra bạn có thể dùng bản V12, mình thấy dùng bản đó khá tốt, hiển thị trên WVGA ở mức chấp nhận được.

gnosis

cho mình hỏi 1 chút. Mình đang dùng v17 (có bản quyền). nhưng sao mình dùng chức năng dẫn đường chạy đi đường ko nghe nó nói gì hết. lấy máy ra thì màn hình khóa, phải mở lại, nó phải định vị lại. Vậy có chức năng nào khắc phục hiện tượng trên không. Trước sài i900 bản r12 ko bị tình trạng này.

gnosis

máy mình vẫn nghe âm thanh lúc bắt đầu bình thường. chỉ ko nghe khi màn hình bị khóa thôi. Lúc dầu là: lái xe an toàn gì đó.

gnosis

có bạn nào biết cách khắc phục ko chi minh với. mình sài r12, tắt màn hình vẫn dẫn đường bình thường

lekhai

Theo mình biết (mình đã sử dụng cho I900 và HD, hiện nay mình chưa mua cho HD2), V17 chỉ phát âm khi bạn dùng chức năng dẫn đường, khi thiết lập chức năng này nó chỉ nói khi chuẩn bị tới khúc cua hoặc giao lộ (EX: Còn 300 mét nữa tới giao lộ....), khi để phần mềm này hoạt động lâu thì sẽ chuyển sang chế độ Dim backlight chứ không tắt màn hình, nếu bạn tắt màn hình thì GPS không hoạt động, khi mở lên thì nó sẽ dò lại tín hiệu, đây là điểm yếu của phần mềm này. Theo mình biết là như vậy, bác nào c kinh nghiệm thì chia sẽ thêm :p

cho mình hỏi 1 chút. Mình đang dùng v17 (có bản quyền). nhưng sao mình dùng chức năng dẫn đường chạy đi đường ko nghe nó nói gì hết. lấy máy ra thì màn hình khóa, phải mở lại, nó phải định vị lại. Vậy có chức năng nào khắc phục hiện tượng trên không. Trước sài i900 bản r12 ko bị tình trạng này.