• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Disk Icon - Không thể đẹp hơn cho P1i ( 11/ 12 )

Status
Không mở trả lời sau này.

Caohieu88

Em có restart lại rồi, nhiều lần lắm rồi, nhưng không lần nào đc !!! Vũ như cẩn !!! Giờ em đang xài Gdesk để cover mất cái Main Menu !!! Chắc em phải đổi lại bộ icon cũ qué !!!

Em thử cho anh cái ảnh xem, mọi người đều được mà?? :-/

kietpacific

hình như cái này đụng với walkman 3.0 thì phải. Em cài 1 cái thì ok mà cài 2 cái vào cùng là y như rằng bị lỗi volume.

shadow141206

Em thử cho anh cái ảnh xem, mọi người đều được mà?? :-/

Em đã bỏ bộ này rồi, và thử bộ neon, nhưng vẫn bị như vậy ??! (Tấm này em chụp từ đt thằng bạn em, nên hơi khó koi tí, anh thông cảm :D)

Caohieu88

Trời có soft chụp màn hình sao em ko lấy dùng ( Qscreensnap 1.3 - có cả bản Việt hóa của anh Công đó ), chụp kiểu này dễ cận thêm vài độ nữa ^ ^. Em chép mấy cái file này vào C\Resource\Apps và khởi động lại máy xem nhé!

shadow141206

Trời có soft chụp màn hình sao em ko lấy dùng ( Qscreensnap 1.3 - có cả bản Việt hóa của anh Công đó ), chụp kiểu này dễ cận thêm vài độ nữa ^ ^. Em chép mấy cái file này vào C\Resource\Apps và khởi động lại máy xem nhé!

Nhưng ... em không bít xài !!!! Chụp xong nó ko hiện hình gì hết !!! Chỉ hiện tấm hình trắng bóc !!!

P/S: em đã thử và thất bại rùi anh ơi !!! Hjz, kỳ này phải bỏ bộ icon này rùi :((

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
hình như nó lỗi kg do mấy cái file mbm đâu mà do lỗi của mấy cái Status bar đó, chép mấy cái folder đó vô là xuất hiện lỗi ngay. bạn thử đổi Icon kg thôi đừng đổi Status bả thử xem sao?

shadow141206

hình như nó lỗi kg do mấy cái file mbm đâu mà do lỗi của mấy cái Status bar đó, chép mấy cái folder đó vô là xuất hiện lỗi ngay. bạn thử đổi Icon kg thôi đừng đổi Status bả thử xem sao?

Hjz, mình đâu có đổi cái status bar đâu !!! Tại vì mình đang xài cái status bar của cái theme iPhoneblack. Nhưng vẫn bị ?? :-??:-??:-??

Caohieu88

Lỗi của em là do máy ko đọc file Rsc của Control Panel, Contact, Messaging, Agenda.... nếu thực sự em thích bộ này thì anh có cách này: ko file RSC của mấy cái đó nữa, em cứ chép mấy cái file MBM của những cái ko thay đổi sang D\Resource\Apps cho anh và khởi động máy, anh nghĩ thể nào cũng được!

shadow141206

Lỗi của em là do máy ko đọc file Rsc của Control Panel, Contact, Messaging, Agenda.... nếu thực sự em thích bộ này thì anh có cách này: ko file RSC của mấy cái đó nữa, em cứ chép mấy cái file MBM của những cái ko thay đổi sang D\Resource\Apps cho anh và khởi động máy, anh nghĩ thể nào cũng được!

Khó hỉu qué :mad:):mad:):mad:). Để mò thử xem sao. Cùng lắm là ... hard reset :(:)(:)((

tiesonhoang

Mình đã cài vào máy rồi, nhìn rất đẹp. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Nhưng không biết có ai bị giống mình không là khi mở walkman 3.0 hay powerMP3 1.6 hay chương trình nghe nhạc gốc của máy đều không thể chỉnh Volume tăng giảm được, máy cứ báo lỗi Dump File. Bạn nào khắc phục được thì chỉ cho mình với nhé. Thanks.
mình cũng bị vậy có ai chỉ cách giải quyết ko

Chung_tuhinh

Tớ mới test trên con M600i xong
Nói chung là:
- Icon đẹp, cộng thêm cái theme Xperia mê hồn.
- Media Player và các ứng dụng khác không có vấn đề gì.
- Có cái là: Biểu tượng báo sóng không phân biệt được GPRS là Attached hay là Detached vì nhìn chả thấy đâu, nhưng được cái là nhìn được thông số về mức độ tín hiệu cũng như dung lượng pin còn lại
Đây là screen shot:

Chỉ có điều là chưa dám Mod logo khởi động vì có nghe giang hồ đồn đây là thể loại Mod nguy hiểm nhất :D
Thắc mắc thêm một chút, vì nếu muốn bỏ bộ icon và status bar này đi để dùng mặc định thì một là ngồi xóa thủ công, hai là format C quá :D

Caohieu88

Chỉ có điều là chưa dám Mod logo khởi động vì có nghe giang hồ đồn đây là thể loại Mod nguy hiểm nhất :D
Thắc mắc thêm một chút, vì nếu muốn bỏ bộ icon và status bar này đi để dùng mặc định thì một là ngồi xóa thủ công, hai là format C quá :D

Chỉ nguy hiểm thật sự khi bạn thao tác sai chỗ hoặc copy ko đủ thôi, hoặc một trường hợp khác là chép file vào thẻ nhớ, thỉnh thoảng sẽ bị hỏng file, nên máy sẽ nhận tên mà ko đọc được file mới đáng lo, còn mình nghĩ mình vẫn hay đổi có sao đâu! Thử thì biết, ăn chơi ko sợ mưa rơi! =)) . Còn chuyện bạn muốn trở về mặc định thì xóa thủ công hoặc Master là xong, mình thì hay thay đổi nên chỉ cần chép đè vào là được, còn chưa bao giờ nghĩ đến chuyện trở về mặc định của P9!

Chung_tuhinh

Chỉ nguy hiểm thật sự khi bạn thao tác sai chỗ hoặc copy ko đủ thôi, hoặc một trường hợp khác là chép file vào thẻ nhớ, thỉnh thoảng sẽ bị hỏng file, nên máy sẽ nhận tên mà ko đọc được file mới đáng lo, còn mình nghĩ mình vẫn hay đổi có sao đâu! Thử thì biết, ăn chơi ko sợ mưa rơi! =)) . Còn chuyện bạn muốn trở về mặc định thì xóa thủ công hoặc Master là xong, mình thì hay thay đổi nên chỉ cần chép đè vào là được, còn chưa bao giờ nghĩ đến chuyện trở về mặc định của P9!
OK, đã thế thì thử ;))
Không thử sao biết :))
(Thử rồi sẽ biết ... có nên thử hay không =)) )

tiesonhoang

có ai hướng dẫn em cách cài lại cái điều chỉnh âm thanh trong walkman 3.0 và trong media ko sau khi cài bộ icon em ko tăng giảm volume nó cứ báo lỗi hoài em đã master reset nhưng vẫn ko được :-/

nguyendoanto

có ai hướng dẫn em cách cài lại cái điều chỉnh âm thanh trong walkman 3.0 và trong media ko sau khi cài bộ icon em ko tăng giảm volume nó cứ báo lỗi hoài em đã master reset nhưng vẫn ko được :-/
hard reset đi bạn ơi. hình như file rsc bị lỗi. lấy bộ icon full khác chép trước xong chép dè file mbm lên thì không bị lỗi volume:)):)):)):)):))
máy mình làm theo cách này ko bị lỗi, máy mình cài tiếng việt

Status
Không mở trả lời sau này.