• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VLTK và Tam quốc chí ai mê thì vào đây nhanh

Thuannt8x

game nặng quá em chẳng dám test hì. bác nào test hộ cái roài cho anh em biết cảm nghĩ. lần này thì em thanks các bác.:)) em có hướng dẫn đây hjx hjx
http://www.4shared.com/file/13886099/fdee0deb/sanGo01-12patch.html
Cách intall: Các bạn cài lần luợt từ file 1 đến file 12 sau đó chơi, game này phần cài đặt khá dễ, chỉ hơi lâu một chút (các bạn down game trong thư viện game cập nhập cảu N-gage)
- Bắt đầu chơi nhé: Ở lv 1 các bạn thấy Luu Bị xuất hiện và cũng chưa có gì trang bị cả, có mỗi cái kiếm cầm trên tay và 50 vàng(số vàng này được dùng chung cho cả Lưu Bị, TPhi, Vân Trường). Đầu tiên bạn đi tìm Trương Phi ở ngay cổng thành, nói chuyện với Trương Phi (có thể nhấn phím stick để hội thoại qua nhanh). Sau khi gặp Trương Phi bạn đi tìm Quan Vân Trường ở góc sát với ông già bán lương thực, hội thoại với Vân Trường xong sẽ có đầy đủ bộ ba anh tài chuẩn bị đi kết nghĩa vườn đào. Có được Vân Trường bạn đi ngược lại, xong rẽ phải đi đến 1 vườn đào có mấy hòn đá sẽ thực hiện kết nghĩa, cấp vũ khí, ngựa cho cả ba người. Đến đây bạn có thể đi oánh nhau được rùi. Đầu tiên hãy ra gần cổng thành, gần chổ anh chàng có cái chum đánh vỡ cái chum sẽ có 1 món quà (quà ngẫu nhiên), sau đó quay lại chổ ông già mua lương thực, bạn chỉ được mua 2 nhành cây giá 40 vàng để dùng. Đến đây là bắt đầu đi oánh nhau rồi, ra khỏi cổng thành, oánh nhau với mấy thằng lính, nhận được một số vàng hoặc vật phẩm. Ở lv 1 có 2 nhiệm vụ đó là tiêu diệt 2 doanh trại ở 2 đầu bản đồ(nhấn phím 0 để thấy nốt màu đỏ chính là trại địch). Sau khi tiêu diệt được 2 trại đó bạn nên đi tìm lính để diệt vì sẽ kiếm thêm đuợc vàng sau này mình còn mua đồ. Nếu bạn muốn sang lv khác thì nhấn phím 0 để thấy được nốt màu vàng, đến đấy sẽ tự động up sang lv2. Ở lv này cũng giống như lv1 là bạn phải đi chiến đấu, tiêu diệt doanh trại quân địch, kiếm thêm vàng, chuẩn bị lương thực đâỳ đủ và nhớ tiết kiệm vì trò chơi này không cho nhiều tiền để mua lương thực, có 1 số lv lại không có chổ mua lương. Giai đoạn này quân lưu Bị chỉ đánh nhau với bọn khởi nghĩa khăn vàng nên không khó lắm, chủ yếu llà các lv sau, khi bạn phải gặp Lã BỐ, rồi đến đonạ thất lạc Vân Trường (ở nhà Tào Tháo), Trương Phi (đi lung tung) và Lưu Bị.
OK, mình hướng dẫn sơ qua thôi, chi tiết quá nó lại mất hay, chủ yếu là các bạn tự mày mò khám phá nó mới hay. Đây là game chiến thuật nên cách đánh phải tính toán thật kỹ, ví dụ đánh làm sao đủ lương thực để qua lv, hay khi bạn gặp thằng địch nào mà nó bỏ chạy thì không phải đuổi nó làm gì, nó cho đòn hồi mã thương là chết đấy, cứ ở yên đấy nó sẽ quay lại, lúc đó chỉ cần cho nó 1 chém là nó đi đời nhà ma. Ở các lv cao sẽ có thêm nhiều chưởng mạnh đấy (nhấn phím 1,2,,3,4) để có chường. Khi đánh nhau nhấn phím Yes để có biết được năng lượng của LB, TP, VT đề phòng bị hết năng lương mà không tăng là chết toi đấy.

Đầu tiên các pác chịu khó down 13 phần về rùi cài đặt nhé.Cài từ 1 -> rùi patch nhé

tisunrang

có bản dành cho PPC không bạn >?? ai có bản dành cho PPC thì cho mình link download đi!

Thuannt8x

Đã có ai cài và chơi thử game này chưa vậy? hjx muốn chơi thử quá mà thẻ nhớ lại có vấn đề.Ai cài rồi thì nói xem thế nào đi

losaka

cai host này chán we lần nào load cũng không được, giới hạn Ip, mà pác ơi cho hỏi game này chơi trên hệ máy nào Sybian 60 v 1 hay loại nào pác nói rõ rõ cho em bít để load rùi chơi hổng được buồn lém

TraiNgheoHn

ủa sao đòi mã vào bạn ơi, cho mình Imei di, mã của mình là 351546005265522

Chỉnh sửa cuối:

becks

dùng unmakesis để cài,cài xong toàn thấy lỗi,chán,chả test đc

hbinhlove2003

cái này là trò Sango trên N-GAGE mà, chơi cũng tạm thôi. Đẹp nhất là mấy cái tuyệt chiêu cuối :D

kid1086

Sao nó đòi code vậy bạn. Cho mình xin code nhé.
Số IMEI của mình là : 356658000696125

thunderlion

Cho mình hỏi có cần cài đặt file sis trong đthoại ko? Hay la` chỉ cần copy folder sango vào thẻ nhớ, rồi cài patch.sis, thanks

thunderlion

chịu thua!! " /system/apps " là do unmakesis tạo ra hay là trong đthoại.
Mình dùng thẻ nhớ đọc trong máy tính thì ko có đường dẫn như vậy, phải dùng ctrình vào sâu dc, nhưng ko co' cách copy vào. Helpppp

Thuannt8x

Mình test trên N70 ngon mà. Vài người cũng đã chơi đc. Và thậm chí còn chơi xong roài cơ. hjx

lyngochung

Game này phải nói là khá đỉnh trên điện thoại nhưng........ cách điều khiển nv của nó hạn chế chỉ có 4 hướng, thời gian đầu rất là khó chịu. N-Gage điều khiển còn thấy khó nữa mà, những đt khác thì cài vô cho bít thoai, chơi hết bài chắc chết quá hic hic.