• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.0

tuandung85

Nếu bạn muốn giảm pin thì sửa lại theo ý cá nhân.Phương pháp đã có sẵn ở trên
Cám ơn chú. chú cho hỏi Sao cháu cài cái swype bản 3.25.91 của chú vào không hiện thị swype trên bàn phím là sao ạ?làm cách nào nó cũng k lên(máy đã root)

1ndt

Thư mục system/app nguyên bản ở đây 174.37 MB
Bạn sẽ tìm thấy các files apk tôi đã lược bỏ
Thư mục app_removed chứa các file đã lược bỏ (55.37 MB)
Đây là link tải 1 file com.htc.MusicWidget.apk 1.13 MB

Cảm ơn bác nhiều... Tiện đây hỏi bác luôn, bác có cách nào mà đưa vào bản rom của bác mà có thể dùng bất cứ nút nào như volume down,up hoặc camera để có thể đánh thức screen lock giống nút power mặc định ko bác ?

kokoro194

Đã có bản cập nhật VnEvo3D 11.10.25 trên bài #1
Bản này em cài vào.. khi bật Video thì bị báo lỗi Force Close : The applicant DLNAMiddle Layer (prosess com.htc.dlnamidlayer) há stoped inexpectedly. Please try again
Bác ạ :(
cả file xem ảnh cũng bị lỗi như vậy luôn >""<
máy em bản 0011

jonastran

Cám ơn chú. chú cho hỏi Sao cháu cài cái swype bản 3.25.91 của chú vào không hiện thị swype trên bàn phím là sao ạ?làm cách nào nó
cũng k lên(máy đã root)
Bạn dụng multi keyboard hay những app khác đại lạoi như thế . Rồi enable swype lên :Đ

tuandung85

Bạn dụng multi keyboard hay những app khác đại lạoi như thế . Rồi enable swype lên :Đ
cám ơn bạn,..khổ quá,mình enable rồi nhưng chả thấy đâu hết mới khổ chứ,làm thế nào cũng k có chọn được swype trong bàn phím hixx

phamthaitl

cám ơn bạn,..khổ quá,mình enable rồi nhưng chả thấy đâu hết mới khổ chứ,làm thế nào cũng k có chọn được swype trong bàn phím hixx
ví dụ bạn viết tin nhắn.trong khung tin nhắn bạn giữ ngón tay lâu một chút xẽ hiện lên chọn bàn phím trong đó.
nếu bạn đã cài đặt.

tuandung85

ví dụ bạn viết tin nhắn.trong khung tin nhắn bạn giữ ngón tay lâu một chút xẽ hiện lên chọn bàn phím trong đó.
nếu bạn đã cài đặt.
thaks bác. thực sự những cái sơ đẳng này thì e biết...
1. cài swype vào rồi
2. enable lên rồi
3.gõ tin nhắn ấn lên nhưng nó chỉ hiện cho mình 3 kiểu chọn bàn phím cơ bản của máy mà k có swype mới đau chứ..
Hay nó không tương thik ??

hanoiwap

Super V.I.P
thaks bác. thực sự những cái sơ đẳng này thì e biết...
1. cài swype vào rồi
2. enable lên rồi
3.gõ tin nhắn ấn lên nhưng nó chỉ hiện cho mình 3 kiểu chọn bàn phím cơ bản của máy mà k có swype mới đau chứ..
Hay nó không tương thik ??

Nếu dùng bản rom của tôi thì Swype được chọn sẵn
Nếu bạn cài cho rom khác, bạn phải vào Setting/Ngôn ngữ và bàn phím để chọn
Nếu chưa đuọc và nhiệt tình sử dụng Swype, bạn gặp trực tiếp.Tôi sẽ giúp

PS: Hiện nay đã có bản mới nhất:Swype_MULTILANG_v3.26.92.35406 đa ngôn ngữ. Trong đó có tiếng Việt (có dấu)

tuandung85

Nếu dùng bản rom của tôi thì Swype được chọn sẵn
Nếu bạn cài cho rom khác, bạn phải vào Setting/Ngôn ngữ và bàn phím để chọn
Nếu chưa đuọc và nhiệt tình sử dụng Swype, bạn gặp trực tiếp.Tôi sẽ giúp

PS: Hiện nay đã có bản mới nhất:Swype_MULTILANG_v3.26.92.35406 đa ngôn ngữ. Trong đó có tiếng Việt (có dấu)

cháu cám ơn chú nhiều,chú nhiẹt tình quá. Cháu thì chưa có up rom nào cả,vẫn để rom gốc của máy sài. Cháu chỉ root thôi...mới đầu cài vào setting còn chỉnh được,sau đó xóa đi vô lại setting của swype không được nữa. thực tế là vẫn chưa sử dụng được swype..
Để cháu nghiên cứu thêm,có gì cháu pm qua diễn đàn ạ.

PS: chú có file HTC HUb. apk cho cháu xin lại với ạ. Bữa trước vào titanium xóa đi rồi mà restore lại không được. Cháu cám ơn chú nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

tuandung85

Tình hình là đã tìm ra vấn đề với Swype.
Cháu đã cài bản Swype bản 3.26 của chú.
Với ngôn ngữ tiếng anh thì k có cách nào để chọn swype lên được mặc dù đã enable
Khi chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt thì vào bàn phím chọn được swype ngon lành cành đào

Cám ơn phần mềm của chú

ps: mong chú cho cháu cái file apk HTC HUB...

thantinhyeuhh

Con muốn đưa beat audio vào rom của con thì con phải làm sao ah, Cái vày có hiện icon beat audio màu đổ trên thanh notification ko ạ

jonastran

Con muốn đưa beat audio vào rom của con thì con phải làm sao ah, Cái vày có hiện icon beat audio màu đổ trên thanh notification ko ạ
Có icon màu đỏ là có beat audio r mà bạn .
Còn muốn đưa beat audio vào rom thì chỉ cần tải file Add beat audio r up qua recovery là được à bạn :D

kokoro194

Còn muốn đưa beat audio vào rom thì chỉ cần tải file Add beat audio r up qua recovery là được à bạn :D
cái này làm tương tự như với rom ship châu á có được không hả bạn

hanoiwap

Super V.I.P
Đã có bản cập nhật VnEvo3D 11.10.30 trên bài #1

VnEvo3D 11.10.30

Đặc điểm
- Fix lỗi DLNA
- HTC Camera nguyên bản
-Thêm ứng dụng Cifsmanager.Chú ý nhấn Menu/About.../Chanelog... để xem thêm thông tin

thantinhyeuhh

mình cài vào có mục chon beat audio nhưng không có icon màu đỏ ấy còn vụ flash thì mình chưa thử.Mình mới thử bằng cách dùng root explorer thôi

kutamitsu

Cái camera mod đẹp vậy mà ko xài được hả bác? tiếc nhỉ nếu mod camera mà ko bị lỗi DLNA thì hay quá

kutamitsu

ok THanks bác, Bác tâm huyết với anh em thật. Để rảnh em up, dạo này công việc cưới xin nhiều quá ít thời gian rảnh.