• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D 3.5

hanoiwap

Super V.I.P
Đã có bản Android 4.0 Sense 3.6 như ng chỉ lạ mắt và chưa có gì hay. Sẽ đưa lên khi sử dụng tốt

takaru

Bác ơi , có rom mới rồi mà chưa thấy bác giới thiệu nhỉ ? Cháu xin phép " dùng " trước nhé . Cả 2 bản rom S3.0 và S3.5 . Cháu nhìn ngày upload down thôi . Hi vọng là đúng file .

hanoiwap

Super V.I.P
Bác ơi , có rom mới rồi mà chưa thấy bác giới thiệu nhỉ ? Cháu xin phép " dùng " trước nhé . Cả 2 bản rom S3.0 và S3.5 . Cháu nhìn ngày upload down thôi . Hi vọng là đúng file .

Tôi đã giới thiệu trong Nhật ký ROM rồi mà

takaru

Tôi đã giới thiệu trong Nhật ký ROM rồi mà
Cháu không vào đươc blog của bác bác a. Mai cháu kiếm usb 3g để lấy thêm thông tin . Cám ơn bác rất nhiều
Bản S3.5 mới đẹp quá . hihihi .Bac ơi , đây có phải là giao diện gốc của htc không bác ? Hiển thị trọng Quick setting bị lỗi rồi bác ạ .

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu không vào đươc blog của bác bác a. Mai cháu kiếm usb 3g để lấy thêm thông tin . Cám ơn bác rất nhiều
Bản S3.5 mới đẹp quá . hihihi .Bac ơi , đây có phải là giao diện gốc của htc không bác ? Hiển thị trọng Quick setting bị lỗi rồi bác ạ .

Bạn chỉ cần dùng điện thoại kết nối 3G vào nhật ký rom rồi gửi links qua email, nếu ISP chặn tên miền blogspot.com

x4thienvu

Mình vừa test bản mới nhất của bác wap thấy các chữ hiện thị dưới mục quick settings bị lỗi hiển thị. Icon album fix trong photo gallery bị thiếu. Nhờ bác wap xek lại nhé. Ngoài ra thì mình thấy rom rất mượt và nhanh

phonghoangka

Đã có bản Android 4.0 Sense 3.6 như ng chỉ lạ mắt và chưa có gì hay. Sẽ đưa lên khi sử dụng tốt

cũng đã sử dụng thử, không khác 3.5 và 3.0 lắm, do ROM chưa hoàn chỉnh, còn khá nhiều lỗi nên đành chờ base từ HTC ra thì may ra các dev bên xda mới mod được nhiều hơn :(

never_mind

@takaru: bạn đã thử bản Rom qua các Kernel khác nhau? Vậy xin cho biết nhận xét Kernel nào hỗ trợ Beats nghe tốt hơn. Thanks!

hanoiwap

Super V.I.P

Tôi sẽ fix lỗi Quick Settings ngay tối nay.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Bản kernel đi theo rom bác Minh build nghe Beat rất hay . Mình đang thử Kernel khác . Sẽ có kết quả sau 10p nữa .
Tiện đây xin bác Minh bản kernel_2.6.38.6-AnthraX luôn . Nếu thằng kia không tốt cháu quay lại được

-mdj's_kernel_2.6.35.14-UNITY-V3.zip : không khởi động vào máy được
lee's_kernel_2.6.35.14-LeeDrOiD_V3.5.0.zip : the same
hichic . e up lại rom rồi
Bản S3.5 bác Minh có bảo up kernel khác đâu cơ chứ . Quay sang thử bản S3.0 thôi . Không đọc kỹ chết ngay

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bản kernel đi theo rom bác Minh build nghe Beat rất hay . Mình đang thử Kernel khác . Sẽ có kết quả sau 10p nữa .
Tiện đây xin bác Minh bản kernel_2.6.38.6-AnthraX luôn . Nếu thằng kia không tốt cháu quay lại được

Bạn giải nén rom sẽ thấy kernel ngay trong thư mục gốc

Kernel 2.6.35 dùng cho Sense 3.0

takaru

Vâng , ý cháu là xin kernel_2.6.38.6-AnthraX dạng zip luôn bác ạ . cháu up lại rom ban S3.0 0202 rồi . hichic

takaru

Bản 3.0 0202 quá hoàn hảo bác ạ . kết nhất quả bàn phím có 4 nút điều hướng . Cháu nghĩ đây là sự nâng cấp đáng giá cho sense 3.0 bác ạ . Rom chạy tít mù luôn . Đúng là sense 3.0 vẫn hoàn hảo . cháu thử qua 3.6 rồi . Chưa hoàn thiện và hơi chuối .

anhtuhntl

Vâng , ý cháu là xin kernel_2.6.38.6-AnthraX dạng zip luôn bác ạ . cháu up lại rom ban S3.0 0202 rồi . hichic

Mình thấy bản kernel_2.6.38.6-AnthraX_S3.5.zip 5.2MB đề là S3.5 bạn chạy 3.0 có ok không?Mình củng chạy 3.0 củng định thử kernel này coi nghe nhạc hay không!^^ mới chiến 1 con tai nghe Beats

phannam70

Bác Wap cho cháu hỏi 2 vấn đề sau: 1_Máy cháu HBOOT 12 nếu cháu muốn up rom S3.0 hoặc S3.5 thì cháu up bản EUR hay bản ROGERS.
2_Bản updat giải nén chung với 4 parts kia hay chỉ trích các file trong đó để dùng thêm cho bản rom chính.
Cháu xin cảm ơn Bác trước.