• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D_Package

darklife

Help me! Máy e lỗi không báo vào dc internet nữa! Mặc dù wifi vẫn bt, mạng vẫn báo, nghe gọi bt!

hanoiwap

Super V.I.P
Help me! Máy e lỗi không báo vào dc internet nữa! Mặc dù wifi vẫn bt, mạng vẫn báo, nghe gọi bt!

Bạn mô tả chi tiết hơn:
- Bạn dùng bản rom nào?
- Vào internet không được và có thông báo gì không?
-....

darklife

e dùng bản châu âu, vừa cài mọi rom vẫn không vào dc mang, cụ thể là đã đánh dấu mở mạng di động, nhưng không thấy xuất hiện chữ "E" cạnh cột sóng!

hanoiwap

Super V.I.P
e dùng bản châu âu, vừa cài mọi rom vẫn không vào dc mang, cụ thể là đã đánh dấu mở mạng di động, nhưng không thấy xuất hiện chữ "E" cạnh cột sóng!

1- Bạn chưa đăng ký 3G-GPRS
2- Sóng GPRS nơi bạn ở quá yếu

darklife

Hic, E vẫn đang dùng mạng bt mà! E còn đổi sim, từ sim mobi sang sim vina để thử vẫn ko dc! Bệnh này hình như mới bác ah?

hanoiwap

Super V.I.P

Bản rom của tôi bạn đã thử chưa?

Rom này tự đặt APN cho mọi mạng ở Việt nam.
Tự động chọn 3G

darklife

Có bác ah, dùng thử mọi bản rồi! vào chọn điểm APN đều có thấy thông số của nhà mạng!

airjordan

Trước mình cũng gặp trường hợp này : Dùng sim điện thoại đăng ký 3G thì không vào được mạng nhưng dùng sim 3G của usb 3G thì vào được bình thường
Bạn thử wipe bẳng VnEvo3D_wipe.zip rồi up lại rom xem

darklife

Hic, e lại ở HP bác ah! Ah máy e tuy unlock rồi nhưng e đọc thấy dòng trên cùng vẫn là s-on! Có ảnh hưởng gì ko bác!

hanoiwap

Super V.I.P
Hic, e lại ở HP bác ah! Ah máy e tuy unlock rồi nhưng e đọc thấy dòng trên cùng vẫn là s-on! Có ảnh hưởng gì ko bác!

Nếu s-on thì không up được radio và kernel (evo3d)
Tuy nhiên vẫn up được rom nhưng kernel vẫn không thay đổi

darklife

Hic, các bác có kinh nghiệm các bác nghĩ hộ e xem lỗi trên là do đâu với!

jinsakura

CHú ý nhìn tuổi của chú Wap đi bạn, xưng e thấy hơi kỳ kỳ đó. nó không hiện dấu hiệu kết nối 3G nhưng bạn vẫn vào mạng được hay không ? cho hỏi thêm là ĐT bạn mua ở đâu ? có đảm bảo uy tín không ? Ngày trước mình còn gà, tự đi mua ĐT, ôm phải 1 con hàng dựng, về cũng dính chưởng về lỗi kết nối, đến lúc bóc máy ra xem thì ôi giời, được cái vỏ là mới, bên trong toàn linh kiện cũ nó ráp vào, và con chip kết nối của mình bị lỗi nên không kết nối được, thay con chip kc là đc, nhưng sau đó mình bán lại cho cửa hàng sửa chữa luôn. Đấy là về phần cứng, còn về phần mềm, thì mình nghĩ bạn nên S-of và up lại bản rom kc xem sao, khi S-of thì nó sẽ up luôn cả Kernel theo rom, và từ đó sẽ đồng bộ hơn, và có thể vấn đề kết nối của bạn sẽ được sử lý

Chỉnh sửa cuối:

darklife

E cũng đang loay hoay mà mãi mà ko biết s-off thế nào! Unlock dc rồi mà đọc ko rõ s-off bằng cách nào?

jinsakura

E cũng đang loay hoay mà mãi mà ko biết s-off thế nào! Unlock dc rồi mà đọc ko rõ s-off bằng cách nào?
Có hướng dẫn S-of ở box rồi mà bạn, cảnh báo bạn luôn, nếu Hboot là 1.49.0012 thì đừng cố can thiệp hạ Hboot nhé, mấy người trên này có Hboot 0012 hạ Hboot đều gặp rắc rối rất lớn đấy. trường hợp xui quá Hboot của bạn đúng là 0012 thì học tập chú wap nhá

Chỉnh sửa cuối:

darklife

e đang loay hoay ở chỗ, máy e bản châu âu mà HBOOT là 1.49.0018. e đã unlock rồi nhưng vẫn chưa s-off. Bây giờ muốn S-OFF thì làm bằng phương pháp nào ah? e đang định hạ HBOOT xuống 0007 nhưng toàn bị lỗi, có phương pháp nào không hả các bác?

jinsakura

e đang loay hoay ở chỗ, máy e bản châu âu mà HBOOT là 1.49.0018. e đã unlock rồi nhưng vẫn chưa s-off. Bây giờ muốn S-OFF thì làm bằng phương pháp nào ah? e đang định hạ HBOOT xuống 0007 nhưng toàn bị lỗi, có phương pháp nào không hả các bác?
bạn nói rõ xem bạn bị mắc ở chỗ nào ? làm theo đúng hướng dẫn của chú Ancola66 chưa ? có thể tôi giúp được bạn, tôi cũng Hboot 0018 đây, hạn xuống 0017 1 nhát ăn ngay, rom riếc up tẹt ga. nhưng giờ mới thấy mình liều :))

darklife

bạn nói rõ xem bạn bị mắc ở chỗ nào ? làm theo đúng hướng dẫn của chú Ancola66 chưa ? có thể tôi giúp được bạn, tôi cũng Hboot 0018 đây, hạn xuống 0017 1 nhát ăn ngay, rom riếc up tẹt ga. nhưng giờ mới thấy mình liều :))
E làm theo đúng chỉ dẫn của bác Ân, nhưng ngay từ bước đầu tiên đánh lệnh cmd đã không dc rồi!

jinsakura

gõ cmd nó không hiện lên ah ? bạn dùng win gì ? đã cài đầy đủ các phần mềm hỗ trợ chưa ?