• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VnEvo3D_Package

jinsakura

tức là sao ? bạn gõ cmd nhưng nó không hiện lên cửa sổ DOS hả ? bạn ấn vào menu start của win 7, dưới dong search gõ cmd rồi enter là lên mà, lưu ý là máy phải được cài đầy đủ các tool hỗ trợ rồi nhé, nếu không là không làm được đâu

darklife

thì mình đã hiện cửa sổ DOS rồi mà! Nhưng gõ lệnh adb ... rồi enter ko hiện ra dc kết quả như hướng dẫn!

tsalem

Thanks Bác hanoiwap! sau khi mình up karnel 2.6.35.13g47321df và up rom VnEvo3D các bản cho 11 (máy mình HBoot 0011) và bản châu âu sau đó up các bản vá lỗi wifi, up đi up lại các kiều mà vẫn lỗi wifi. bác nào biết giúp với, xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

thì mình đã hiện cửa sổ DOS rồi mà! Nhưng gõ lệnh adb ... rồi enter ko hiện ra dc kết quả như hướng dẫn!
bạn cài thiếu driver cho máy tính, nên nó chưa kết nối được với EVO -> không trả kết quả khi đánh lệnh. cách khắc phục : tìm và tải đầy đủ bộ tool Androi SDK như hướng dẫn, trước đó phải cài java cho máy tính, cài HTC sync....

jinsakura

Thanks Bác hanoiwap! sau khi mình up karnel 2.6.35.13g47321df và up rom VnEvo3D các bản cho 11 (máy mình HBoot 0011) và bản châu âu sau đó up các bản vá lỗi wifi, up đi up lại các kiều mà vẫn lỗi wifi. bác nào biết giúp với, xin cảm ơn!
Máy của bạn đã S-of hay chưa ? thông số bootloader giờ là thế nào ? có thể bạn tải nhầm file fix wifi

hanoiwap

Super V.I.P

Với máy s-off thử dùng file sửa lỗi 0018 vì rom Rogers có kernel 0018
Hoặc bạn xóa (hay đổi tên khác đi) thư mục Drivers trước khi up rom

Chỉnh sửa cuối:

mickey_it1

Bác hanoiwap oi cho em xin link rom mới nhất VnEvo3D máy em đã unlock nhưng vẫn s-on HBoot 0011. ( bản nào có beast audio). Thank bác nhiều ạ.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap oi cho em xin link rom mới nhất VnEvo3D máy em đã unlock nhưng vẫn s-on HBoot 0011. ( bản nào có beast audio). Thank bác nhiều ạ.

Bản mới nhất bạn có thể tìm trong nhật ký Rom http://vndroidblog.blogspot.com.
Để có Beats Audio, bạn giải nén thư mục Beats- trong file Update ra ngoài. Sửa tên Beats- thành Beats (xóa dấu trừ). Sau đó Add thư mục này thay cho thư mục Beats-

hanoiwap

Super V.I.P
bác cho em link cụ thể được không ạ em không tìm được.

Bạn nháy chuột vào link trên bài viết đó.

Nếu mạng của bạn bị chặn xin thực hiện như sau:
Dùng đthoai kết nối 3G để vào trang trên
Copy links rồi tải qua wifi

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Thân gửi các bạn yêu mến VnEvo3D ROM lời CUNG CHÚC TÂN XUÂN, VẠN SỰ NHƯ Ý

CUNG kính mời nhau chén rượu nồng
CHÚC mừng năm đến, tiễn năm xong
TÂN niên phúc lộc khơi vừa dạ
XUÂN mới tài danh khởi thỏa lòng
VẠN chuyện lo toan thay đổi hết
SỰ gì bế tắc thảy hanh thông
NHƯ anh, như chị, bằng bè bạn
Ý nguyện, duyên lành, đẹp ước mong

ÔNG GÌA NẤU ROM

Chỉnh sửa cuối:

huynhtv

Member
bác lam ơn cho hỏi . chép file fix lỗi wifi của bác vào thẻ nhớ rồi làm thế nào nữa nhờ bác chỉ dùm với ? em còn gà lắm .

huynhtv

Member
cám ơn bác nhiều lắm. nhân tiện cho em hỏi khi up thi up kernel trước hay là up rom trước ạ ?

hanoiwap

Super V.I.P
cám ơn bác nhiều lắm. nhân tiện cho em hỏi khi up thi up kernel trước hay là up rom trước ạ ?

Chỉ up kernel khi dùng S3.5 và s-on. Sau đó up rom
S3.0 hoặc s-off không cần up kernel.