• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VNKeyb bàn phím gõ Tiếng Việt Telex và VNI theo chuẩn PC cho PocketPC

khoianhks

Mình làm xong skin bàn phím HTC Touch HD cho vuquan rồi đây. Mình ko có màn hình WVGA để test, chỉ test trên VGA, bạn cài thử vào máy bạn rồi chụp hình đưa lên cho mình xem Thử nhé. Tích hợp 4 phím điều hướng luôn đó.

sao nó ko co file cài dạt vậy bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình làm xong skin bàn phím HTC Touch HD cho vuquan rồi đây. Mình ko có màn hình WVGA để test, chỉ test trên VGA, bạn cài thử vào máy bạn rồi chụp hình đưa lên cho mình xem thử nhé. Tích hợp 4 phím điều hướng luôn đó.​

có phải chép cái này vào thư mục skin không vậy bạn

Last edited by a moderator:

ducthang0202

sao cài vào khi ấn vào phím số 123 thì hiện ra dãy phím symbol, không tìm đâu ra phím số. Còn phím Ctr không tác dụng.
Mình cài skin diamond 2

Đã khắc phục được bằng cánh cài bản VNKey khác.

poiuy

Skin tự tạo

Do không hài lòng với các skin đã được tạo sẵn khi dùng trên PPC có màn QVGA vì bàn phím to che hết nhiều phần màn hình nên mình tự tạo ra skin mới từ skin love trong file cài đặt 2.0.5. Skin này chỉ có 3 dòng, chỉ cao hơn bàn phím gốc 1 ít nhưng các phím vẫn to. Mình bỏ đi các phím <--, enter, điều hướng vì đều có thể dùng chức năng trượt. Tạm đặt tên là Love3. Bác nào muốn dùng chỉ việc chép các file vào thư mục cài đặt của bản 2.0.5 (các bản sau mình chưa thử).

View attachment 187116

Nhân tiện cũng xin nhờ các bác giúp đóng gói thành file cab để dễ sử dụng.

View attachment 187117

Chỉnh sửa cuối:

anhchay999

Bạn download bàn phím VNKeyb 2.0.4_Tich hop ở dưới đây sẽ có đầy đủ cho bạn. Mình đã tích hợp thêm pm set làm bàn phím mặc định và pm rung khi bấm luôn rồi đó.

Nhân tiện làm thêm 1 skin tặng các bạn PDA. Skin nhìn rất tao nhã cho màn hình chuẩn QVGAVGA và đặt tên là Love
. Tích hợp 4 phím qua - lại - lên - xuống.

Bạn ơi mình thích Skin Love mà Skin này ko gõ được VNi chỉ gõ được Telex ... Bạn làm Skin Love chỉ gõ VNi đi bạn ...

pda_tuan

sao mình cài bản VNKeyb2.2.0Dia_LeoP5L4 vào rùi sau đó vào start/setting/personal/ nhưng trong đó chẳng có mục input. mình đang xài rom 6.5 tren imagio ai biết cách nào vào setting của cái keyboard này chỉ vơi

namdep

sao từ lúc e dùng bàn phím vnkey này đánh tên danh bạ trong phần tin nhắn ko ra nhỉ ( vd : mi thì ra minh ý) dùng lại bàn phím mặc định lại ra.mấy a share em skin nào đẹp đẹp của QVGA đc ko ạ? nhìn mấy cái skinn trên http://www.resco.net/competition/default.aspx mà thấy mê

vuquynhsurg

Các bác giúp, mình bị lỗi ntn: gõ chữ "ngày" thì ra "àngy", " tháng" thi ra "áthng" ... Mình đã cài vnkey 2.0.3, 2.0.5, 2.2.0 và đã tắt T9, máy mình HTC touch Viva mobil 6.1. Thanks

minhcanvao

mình cần phần mềm gõ tiếng việt trên PPC hỗ trợ bàn phím cứng,anh nào có thì cho em xin ạ,thanks các đàn anh đi trước

AnhPheCT

mình cần phần mềm gõ tiếng việt trên PPC hỗ trợ bàn phím cứng,anh nào có thì cho em xin ạ,thanks các đàn anh đi trước
VN Typing 1.1 Tìm trên các forrum nhé! Có bản quyền đấy! Giông như VietKey vậy chỉ là bộ gõ chứ ko phải Bàn phím vì đã có bàn phím cứng rồi.

kuteo860

có ai dúp em với sao em gỏ ví dụ như có=cos thi hắn ra ó nhi???? ai biết chỉ dùm em với

quantuong

Bạn Phê và các cao thủ ơi! Mình đã cài font (Tahoma, vnsysfont, PPCTahoma, FontViet) cho HD2 vM 6.5, VNKeyb 2.05; 2.03;2.2.0. Đọc Web thì được nhưng ko nhắn tin tiếng Việt đươc. Bàn phím ảo chỉ hiện ra XT9 và ABC thôi, ko ấn ra VN được. Trước đây máy mình đã nhờ cài được nhắn tin tiếng Việt rồi. Vừa rồi hardreset lại máy mất hêt. Nhờ các bạn chỉ giúp cách nhắn tin bằng tiếng Việt mới. Tks. email của mình: phucnvent@gmail.com

Bạn Phê và các cao thủ ơi! Mình đã cài font (Tahoma, vnsysfont, PPCTahoma, FontViet) cho HD2 vM 6.5, VNKeyb 2.05; 2.03;2.2.0. Đọc Web thì được nhưng ko nhắn tin tiếng Việt đươc. Bàn phím ảo chỉ hiện ra XT9 và ABC thôi, ko ấn ra VN được. Trước đây máy mình đã nhờ cài được nhắn tin tiếng Việt rồi. Vừa rồi hardreset lại máy mất hêt. Nhờ các bạn chỉ giúp cách nhắn tin bằng tiếng Việt mới. Tks. email của mình: phucnvent@gmail.com
Bạn vào Start/Settings/Personal/Input mà bật bàn phím Tiếng Việt lên nhé.

yu_chan

Bác Quang ơi sao em cài phần mềm VNkey vào rùi mà vẫn ko thấy cái bàn phím gõ tiếng việt đâu là sao nhỉ?
Bác chỉ lại giúp em, hic em mới xài lần đầu.

ngochoangimsat

Đúng là một sự thất bại lớn của diễn đàn pdaviet.net khi toàn bộ các link đặt file đính kèm lên diễn đàn này giờ đã hỏng hết!
Ko còn tải được một cái gì kể cả những thứ của mình đã đính kèm vào bài viết trước đây.