• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vnPhoneDirectory - PM nổi tiếng của hieuvpn (Symbian UIQ3.0)

doananhtai

vnPhoneDirectory - PM miễn phí Tra cứu danh bạ cho điện thoại (Symbian S60 3rd) Nổi tiếng của hieuvpn đã được chuyển dùng để chạy cho Symbian UIQ3.0.

vnPhoneDirectory là phần mềm miễn phí
của hiệp sĩ hieuvpn, nay nhờ hieuvpn mà mình đã cập nhật chút xíu để chạy được cho UIQ3.0.
(Xin nói thêm cho rõ nhờ hieuvpn cho mình source code để chỉnh lại chút xíu cho chạy ngon trên UIQ3.0, nên đây là sản phẩm trí tuệ của hieuvpn nhen)

Khuyết điểm lớn nhất chắc là không thể giải quyết nổi khi chạy trên máy UIQ3.0 (cụ thể là P990i) là màn hình hiện số khi có cuộc gọi đến quá lớn, phủ hết toàn màn hình chỉ chừa có mỗi thanh status (thanh hiển thị trạng thái mạng, pin,...) và độ ưu tiên hiển thị của màn hình hiển số gọi đến này lại là số một, do vậy không một ứng dụng nào khác có thể hiện thông báo đè lên nó. Mà tính ưu việt của vnPhoneDirectory lại là hiện thông tin (số đt, tên và địa chỉ) khi có cuộc gọi đến.... Lại không hiện đè lên được mới là hẩm hiu.
(khác với NOKIA thì màn hình hiện số gọi đến chỉ là một vùng hình chữ nhật vừa phải mà thôi.)

Do vậy vnPhoneDirectory chỉ còn cách ló cái phần hiển thị này ở chỗ thanh status đã được chừa ra mà thôi (chỉ hiện được có 1 dòng đầu tiên duy nhất). Do vậy đối với những máy có thanh status nằm bên trên cùng (p990i đóng nắp, p1i,...) là đọc được dòng đầu tiên này, còn P990i khi mở nắp thì thanh status lại nằm tuốt bên dưới nên không đọc được.....(sorry P990i đã tháo nắp).

Các bạn download và góp ý về phần mềm ở đây.
(KHÔNG CẦN SIGN)

Thân Chào
Đoàn Anh Tài.

Chỉnh sửa cuối:

h2media

nói chung là hơi bất tiện có thể cầm bút dí vào thanh tiêu đề rồi kéo xuống để xem cũng được nhưng hơi bất tiện . Dù sao cũng thanks bác nhiều

conkhir

vnPhoneDirectory - PM miễn phí Tra cứu danh bạ cho điện thoại (Symbian S60 3rd) Nổi tiếng của hieuvpn đã được chuyển dùng để chạy cho Symbian UIQ3.0.

vnPhoneDirectory là phần mềm miễn phí của hiệp sĩ hieuvpn, nay mình đã chuyển sang để chạy cho UIQ3.0.

...

(Hiện nay PDAViet đang bị lỗi upload, để khi nào upload được mình sẽ upload sau vậy... Các bạn tham khảo tính năng của phần mềm bên S60 trước nhé...)

Em mong được dùng thử soft này
Bác send cho em file cài qua địa chỉ yahoo này nhé "conkhir_01@yahoo.com"
Em cám ơn bác. :D:D:D

doananhtai

nói chung là hơi bất tiện có thể cầm bút dí vào thanh tiêu đề rồi kéo xuống để xem cũng được nhưng hơi bất tiện . Dù sao cũng thanks bác nhiều

Dí bút vào thanh tiêu đề rồi kéo xuống để xem là sao... mình không hiểu.
Bạn nói rõ hơn để mình biết được không.?

h2media

Dí bút vào thanh tiêu đề rồi kéo xuống để xem là sao... mình không hiểu.
Bạn nói rõ hơn để mình biết được không.?

Nghĩa là lúc có người gọi đến phía trên cùng có 1 thanh tiêu đề bác chấm bút vào đó dí kéo xuống nó sẽ trượt xuống thả bút ra nó lại về như cũ,ko biết p990i của bác có thế này không em xài m600i kéo rất ok
Vì bây giờ không có cuộc gọi đến nên em không thể miêu tả chính xác được nhưng bác làm theo em như sau nhé áp dụng tương tự cho thanh tiêu đề của cuộc gọi đến

Bác xem và làm tương tự nhé diễn đàn không upload được đành up lên đây

doananhtai

Nghĩa là lúc có người gọi đến phía trên cùng có 1 thanh tiêu đề bác chấm bút vào đó dí kéo xuống nó sẽ trượt xuống thả bút ra nó lại về như cũ,ko biết p990i của bác có thế này không em xài m600i kéo rất ok
Vì bây giờ không có cuộc gọi đến nên em không thể miêu tả chính xác được nhưng bác làm theo em như sau nhé áp dụng tương tự cho thanh tiêu đề của cuộc gọi đến

Bác xem và làm tương tự nhé diễn đàn không upload được đành up lên đây

Ờ hiểu rồi, P990i mở nắp dí kéo được... cám ơn bạn
Bạn up dùm mình chương trình này trên i268... của bạn luôn dùm mình được không?

Cám ơn nhiều nhen.

Chỉnh sửa cuối:

conkhir

hầy hầy vậy bác nào có up lên cho anh dùng thử với
cám ơn các bác trước

doananhtai

Bác Tài ơi, gửi cho em với, em cũng tìm chương trình này lâu lăm roài, thanks bác trước nhe !Em đang xài SE M600i
email cua em: nikeboysvn@yahoo.com

:-/:-/:-/
em nhầm, làm bác mất công rồi (hầy lâu quá em không vào địa chỉ nầy).
bác send lại giúp em vào đây ạ: conkhir2811@gmail.com

cám ơn bác.

Đã gởi cho hai bạn, nếu có điều kiện up lên mọi người luôn nhe...
Cám ơn nhiều

h2media

Ờ hiểu rồi, P990i mở nắp dí kéo được... cám ơn bạn
Bạn up dùm mình chương trình này trên i268... của bạn luôn dùm mình được không?

Cám ơn nhiều nhen.
Mình đã up lên đây rồi các bank down đi nhé :
http://www.zshare.net/download/8855245e016f9e/
Sau khi cài vào máy, bạn phải download file DBDT_S603rd_tinhte.com.zip (khoảng 50MB) ở mục data tại http://tinhte.info/TTUser/DBDT_S603rd_tinhte.com.zip - bung file zip vừa down ra sẽ có một đám file zip khác - không bung mà chép nguyên đám file zip này vào thư mục d:\dbdt\ (có sẵn sau khi cài).

Chạy chương trình... không chọn thoát trên menu, mà chỉ quay ra.
Rồi gọi thử xem....

Sory em đưa cái link của diễn đàn tinhte lên đây file đó nặng quá ko upload được

bluesun

Mình đã up lên đây rồi các bank down đi nhé :
http://www.zshare.net/download/8855245e016f9e/
Sau khi cài vào máy, bạn phải download file DBDT_S603rd_tinhte.com.zip (khoảng 50MB) ở mục data tại http://tinhte.info/TTUser/DBDT_S603rd_tinhte.com.zip - bung file zip vừa down ra sẽ có một đám file zip khác - không bung mà chép nguyên đám file zip này vào thư mục d:\dbdt\ (có sẵn sau khi cài).

Chạy chương trình... không chọn thoát trên menu, mà chỉ quay ra.
Rồi gọi thử xem....

Sory em đưa cái link của diễn đàn tinhte lên đây file đó nặng quá ko upload được

Bác cho mình pass của file zip đi, mình bung ra mà không biết password !

doananhtai

CÁM ƠN BẠN h2media NHIỀU QUÁ, VỊ CỨU TIN CỦA vnPhoneDirectory.

Bây giờ, thay vì dùng viết, bạn dùng ngay ngón tay cái dí vào kéo xuống là xem được rồi. Cũng thuận tiện ghê đấy chứ phải không? vừa xem được thông tin của contact vừa xem được thông tin của danh bạ. he he he.

justinhoang_am

phần mềm hay lắm bác tài. tìm chủ máy rất tốt.
Bác Tài nên thêm mục "select" trên màn hình cảm ứng, như vậy sử dụng cho w950 hay m600... sẽ tốt hơn (vì không có phím enter như p990), muốn chọn số điện thoại cần tra chỉ còn cách bấm bánh xe lăn thôi.
Thêm một số nhược điểm khi mình chạy trên w950i là hiển thị khi có số bàn gọi đến chưa đẹp và rõ ràng và đầy đủ (xuất hiện trên status bar), và khi tra cứu số điện thoại, nếu thông tin về chủ nhân số đt dài quá thì không thể hiện hết được ----> có thanh cuộn thì tốt hẹn.
Mình sử dụng được 2 ngày thấy chạy cũng ổn định. rất tốt

doananhtai

phần mềm hay lắm bác tài. tìm chủ máy rất tốt.
Bác Tài nên thêm mục "select" trên màn hình cảm ứng, như vậy sử dụng cho w950 hay m600... sẽ tốt hơn (vì không có phím enter như p990), muốn chọn số điện thoại cần tra chỉ còn cách bấm bánh xe lăn thôi.
Thêm một số nhược điểm khi mình chạy trên w950i là hiển thị khi có số bàn gọi đến chưa đẹp và rõ ràng và đầy đủ (xuất hiện trên status bar), và khi tra cứu số điện thoại, nếu thông tin về chủ nhân số đt dài quá thì không thể hiện hết được ----> có thanh cuộn thì tốt hẹn.
Mình sử dụng được 2 ngày thấy chạy cũng ổn định. rất tốt

Khi có cuộc gọi đến, bạn dí ngón cái vào và kéo xuống xem cho đầy đủ...

"Select" khi tra số bạn nhấn phím #

"thanh cuộn" xin tiếp thu ý kiến.

Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

colonelvn

cái này mình cũng vừa cái này thử nè, nhưng mà sao cài vào chỉ thấy có 1 trang hà, cái trang tra cứu số đt đó.Ba trang còn lại không thấy

doananhtai

cái này mình cũng vừa cái này thử nè, nhưng mà sao cài vào chỉ thấy có 1 trang hà, cái trang tra cứu số đt đó.Ba trang còn lại không thấy

Dành cho những mấy không có gì hết ngoài từ 0->9, và *,#

trang 1,2,4:
trái, phải: 4,6
lên, xuống: 2,8
Enter: 5

trang 3: tra số nên 0-9 dùng cho nhập số
#: Enter
*: Phải

x0x0x

P1i cài vào không type để tra danh bạ được Tài ơi , có cách nào khắc phục được lỗi này không ?

Đã test lại " Giữ phím ALT rồi bấm số để tra " . Có cách nào khắc phục không cần giữ phím phím ALT không ?

Chỉnh sửa cuối: