• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vnPhoneDirectory - PM nổi tiếng của hieuvpn (Symbian UIQ3.0)

doananhtai

P1i cài vào không type để tra danh bạ được Tài ơi , có cách nào khắc phục được lỗi này không ?

Đã test lại " Giữ phím ALT rồi bấm số để tra " . Có cách nào khắc phục không cần giữ phím phím ALT không ?

Có. Tức là nếu viết lại chương trình, hễ nhấn vào mấy cái phím đó bất kể là ở tình trạng nào (shift, Alt hay là không) thì đều xuất ra số... cái này mình hơi thiếu sót...

Sẽ sửa trong phiên bản kế...

Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

justinhoang_am

Bác Tài ơi, với kho dữ liệu của vnPhoneDirectory có thể viết phần mềm để tra ngược lại hay ko vậy? có nghĩ là từ địa chỉ tra ngược lại số điện thoại ấy?

doananhtai

Bác Tài ơi, với kho dữ liệu của vnPhoneDirectory có thể viết phần mềm để tra ngược lại hay ko vậy? có nghĩ là từ địa chỉ tra ngược lại số điện thoại ấy?

Tra ngược hơi bị khó. vì dữ liệu trong .db có index (sắp thứ tự) theo số.. Kiếm lẹ và từ đó chỉ định một file .zip để tìm thêm một lần nữa....

Nếu tra ngược phải tổng hợp lại tất cả các file zip, nhằm sắp lại thứ tự theo địa chỉ, và việc tìm kiếm theo chữ khó vạn lần tìm kiếm theo số vì tìm theo số bạn phải gõ đúng hết từng số trong số đt để tìm ra duy nhất 1 hoặc không có, nếu cho bạn gõ *089* tìm các số đt có chứa ...089.. thì ra cả một đống, nếu tìm theo điạ chỉ bạn phải đảm bảo gõ đúng từng chữ trong danh bạ (chuyện này là không khả thi).
Nói thêm:Thuật toán tìm kiếm theo chữ lẹ nhất trùm nhất là ông Google và nhờ cái này mà ổng giàu có đệ nhất (chỉ có tìm kiếm thôi nhé).

Đối với một sản phẩm free. Khó lòng mà có được cái này.
Quên nó đi bạn ơi.

Thân chào.

CongVoi

Super V.I.P
Cái này có dùng đc cho 6681 ko vậy mấy bác ???
Em mong đc thử cái này nhưng em đang dùng 6681 :(

Mình nghĩ là không được đâu bạn à.Hệ điều hành của máy bạn là Symbian OS v8.0a Series 60 UI,còn ở đây lại là UIQ3.0.Cho nên hok dùng được đâu.Thân

justinhoang_am

Sau mấy ngày sử dụng mình phát hiện ra vnPhoneDicrectory bị lỗi khi có cuộc gọi chờ. Mình sử dụng trên W950i, khi đang gọi điện mà có một số khác gọi đến thì số máy và thông tin số gọi đến không mất đi mà cứ hiển thị hoài mặc dù cuộc gọi đã kết thúc. Mình phải thoát khỏi chương trình thì mới tắt được.

doananhtai

Sau mấy ngày sử dụng mình phát hiện ra vnPhoneDicrectory bị lỗi khi có cuộc gọi chờ. Mình sử dụng trên W950i, khi đang gọi điện mà có một số khác gọi đến thì số máy và thông tin số gọi đến không mất đi mà cứ hiển thị hoài mặc dù cuộc gọi đã kết thúc. Mình phải thoát khỏi chương trình thì mới tắt được.

Không biết bản mới viết lại hôm nay, có khử được lỗi này không? Bạn thử test dùm mình....

Diễn đàn này không có cho upload BẤT TIỆN QUÁ - đành qua diễn đàn khác vậy bạn justinhoang_am ơi (mong PDAViet sớm cho upload nhanh dùm).

Thân Chào.

CongVoi

Super V.I.P
Không biết bản mới viết lại hôm nay, có khử được lỗi này không? Bạn thử test dùm mình....

Diễn đàn này không có cho upload BẤT TIỆN QUÁ - đành qua diễn đàn khác vậy bạn justinhoang_am ơi (mong PDAViet sớm cho upload nhanh dùm).

Thân Chào.

Sao hôm nay doananhtai lại nói như vậy nhỉ??? Ai cũng giống như bạn thôi mà.Bạn có thể dùng các Host Free để post bài mà.(www.box.net,www.mediafire.com chẳng hạn).Qua các diễn đàn khác mình thấy bạn cũng rất nổi tiếng với các phần mềm việt hóa của bạn.Hy vọng bạn sẽ vẫn đóng góp nhiệt tình cho PV,đặc biệt là khu UIQ3.0 này.Thân

doananhtai

Sao hôm nay doananhtai lại nói như vậy nhỉ??? Ai cũng giống như bạn thôi mà.Bạn có thể dùng các Host Free để post bài mà.(www.box.net,www.mediafire.com chẳng hạn).Qua các diễn đàn khác mình thấy bạn cũng rất nổi tiếng với các phần mềm việt hóa của bạn.Hy vọng bạn sẽ vẫn đóng góp nhiệt tình cho PV,đặc biệt là khu UIQ3.0 này.Thân

Mình ngạc nhiên khi thấy bạn nói như vậy. Xem kỹ lại lời viết của mình.. À thì ra là có sự hiểu lầm. Mình nói đành qua diễn đàn khác thôi tức là đành qua diễn đàn khác để download về chứ không phải đành qua diễn đàn khác là qua diễn đàn khác bỏ diễn đàn này.... (xin lỗi nếu bạn hiểu theo nghĩa thứ 2).

À lúc trước mình có xài mediafire, up cái bách khoa toàn thư wiki và thành công lần đầu duy nhất. Nhưng sau đó vào đó chỉ có mất công tốn sức tốn thời gian. Ngốn của mình 2,3 tiếng chờ mòn mỏi rồi báo error tỉnh bơ. Nếu báo thì báo trước dùm đi, riết rồi mình ngán ba cái Host Free quá...

Xin hỏi vậy sau này mình để đường link download của diễn đàn khác vào đây được không? (có một vài diễn đàn cấm chuyện này).

Thân Chào
Đoàn Anh Tài

Kojiro

Super V.I.P

Thân Chào.

Chào anh!

Hôm nay qua đây thấy a than phiền về file đính kèm! Mong anh thông cảm vì diễn đàn mới chuyển sever nên vấn đề file đính kèm BQT đang nghiên cứu để hạn chế sử dụng nó, vì file đính kèm sẽ gây nặng cho diễn đàn.

BQT khuyến khích các mem và DHV dùng host free, bản thân KJR cũng dùng www.box.net. A là dân IT chắc hiểu được vấn đề hen.

Về chuyện dẫn link qua diễn đàn khác, nói cấm thì hơi quá nhưng mong a hạn chế, mình có thể down ở diễn đàn khác về, up lên host free và dẫn nguồn từ đâu được mà :p

Hy vọng qua câu trả lời trên, anh sẽ thông cảm cho tình hình diễn đàn và cống hiến nhiều hơn.

Thân chào!

CongVoi

Super V.I.P
Mình ngạc nhiên khi thấy bạn nói như vậy. Xem kỹ lại lời viết của mình.. À thì ra là có sự hiểu lầm. Mình nói đành qua diễn đàn khác thôi tức là đành qua diễn đàn khác để download về chứ không phải đành qua diễn đàn khác là qua diễn đàn khác bỏ diễn đàn này.... (xin lỗi nếu bạn hiểu theo nghĩa thứ 2).

À lúc trước mình có xài mediafire, up cái bách khoa toàn thư wiki và thành công lần đầu duy nhất. Nhưng sau đó vào đó chỉ có mất công tốn sức tốn thời gian. Ngốn của mình 2,3 tiếng chờ mòn mỏi rồi báo error tỉnh bơ. Nếu báo thì báo trước dùm đi, riết rồi mình ngán ba cái Host Free quá...

Xin hỏi vậy sau này mình để đường link download của diễn đàn khác vào đây được không? (có một vài diễn đàn cấm chuyện này).

Thân Chào
Đoàn Anh Tài

Mình biết Doananhtai sẽ không bao giờ bỏ PV rồii:D:D:D:D.Mình hy vọng Doananhtai có những nghiên cứu nào mới thì PV sẽ là nơi đầu tiên Doananhtai nghĩ tới(Mình để ý bạn tham gia rât nhiều diễn đàn và đều rất nhiệt tình);;);;);;);;).Ngôi nhà Pv sẽ mãi là gia đình của chugns ta/=D>=D>=D>=D>=D>
"Xin hỏi vậy sau này mình để đường link download của diễn đàn khác vào đây được không? (có một vài diễn đàn cấm chuyện này)." >>> Diễn đàn mình cũng cấm chuyện này đó.Thân

NgocVNPT

Theo mình nghĩ các bạn dùng các host free để up soft lên thì sẽ không sao mà miễn là đừng đưa link của diễn đàn khác sang thì sẽ không sao đâu.
Chúc vui !

x0x0x

Thanks Tài rất nhiều , ở phiên bản này đã khắc phục lỗi bấm phím của P1i và sử dụng rất mượt .

bachletuyet

Mình đã up lên đây rồi các bank down đi nhé :
http://www.zshare.net/download/8855245e016f9e/
Sau khi cài vào máy, bạn phải download file DBDT_S603rd_tinhte.com.zip (khoảng 50MB) ở mục data tại http://tinhte.info/TTUser/DBDT_S603rd_tinhte.com.zip - bung file zip vừa down ra sẽ có một đám file zip khác - không bung mà chép nguyên đám file zip này vào thư mục d:\dbdt\ (có sẵn sau khi cài).

Chạy chương trình... không chọn thoát trên menu, mà chỉ quay ra.
Rồi gọi thử xem....

Sory em đưa cái link của diễn đàn tinhte lên đây file đó nặng quá ko upload được

cái link nài http://tinhte.info/TTUser/DBDT_S603rd_tinhte.com.zip ko down được nè bác ơi:(

hai_lua_t2

Em không hiểu là tại sao có nhiều số điện thoại em tra không có. Mặc dù những số này đã có lâu rồi. Xác suất tìm không thấy là "hơi bị" cao!!! Phải chăng phần data có vấn đề??? Em dùng P990i