• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vodafone Home Screen cho Nokia 5800XM

Kenji1992

tình hình là sau 1 thời gian sử dụng hs vodafone thì cái nút xanh hay ấn để kiểm tra cuộc gọi hok sử dụng được và hok thể mở lịch lên đc , pác nào có cách khắc phục thì giúp mình với

moment_musical

Uhm. mình vừa up lê fw v40 xong . sau khi up lên thì mình k dùng đc hs Vodafone nữa :(. có bạn nào biết cách nào khắc phục k ?

TruongHan

Super V.I.P
Transparent Orange HomeScreen v1.10 Final packed by Ravish_919

Bản này vừa được Ravish_919 mod lại,đã removed 00000000.reg, 00000000 (2).reg, 00000000_0000.ctl, 00000000_0000 (2).ctl từ C:\sys\install\sisregistry\1028315f\ & 00000000.reg, 00000000_0000.ctl từ C:\sys\install\sisregistry\20017cd9\
Ai đang xài 5800 V40 thì test xem nhé :)

LeMyChinh

sao e down file sis về install nó báo là file coruppted ><!!!???

sao em down file sis về install nó báo file corrupted hoài là sao? @.@

viết 1 bài hỏi 1 lần thôi bạn mọi người sẽ trả lời ngay cho bạn khi có thể mà.và trước khi nuốn tìm hiểu 1 PM nào mình chưa biết thì nên tìm hiểu kĩ nhé.đọc lại mấy bài trước xem đã có ai bị jong' bạn chưa và cách jia? quyết thế nào nhé.:|

lbxminh

Trước đây mình cài được rồi. Bây giờicài cái giao diện Vodafone đươc mode (icon ominia) lại, cũng ok.
Nhưng sau đó mình tháo ra để cài cái VODAFONE khác thì không được, báo lỗi, ai có kinh nghiệm này chia sẻ giúp với, thanks.
Mình đã thử nhiều cách, (chép file vào C:\sis\bin mà cũng không được, không hiểu là bị gì nữa)

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
sao e down file sis về install nó báo là file coruppted ><!!!???

Trước đây mình cài được rồi. Bây giờicài cái giao diện Vodafone đươc mode (icon ominia) lại, cũng ok.
Nhưng sau đó mình tháo ra để cài cái VODAFONE khác thì không được, báo lỗi, ai có kinh nghiệm này chia sẻ giúp với, thanks.
Mình đã thử nhiều cách, (chép file vào C:\sis\bin mà cũng không được, không hiểu là bị gì nữa)

Phải xóa hết các file orange trong máy rồi mới cài bản khác được,qua đây xem nha
http://www.pdaviet.net/showthread.php?82928-Trọn-bộ-Vodafone-HomeScreens-Packed-của-Ravish_919

thanhthao1904

Hôm trước có thấy cái này

hỏi trên diễn đàn thấy có bác bảo là giao diện Vodafone

mà mình cài Vodafone rồi nhưng mà không biết chỉnh thế nào để được

pác nào chỉ dùm với

vinhloc01811

Hôm trước có thấy cái này

hỏi trên diễn đàn thấy có bác bảo là giao diện Vodafone

mà mình cài Vodafone rồi nhưng mà không biết chỉnh thế nào để được

pác nào chỉ dùm với

Vào thay đổi theme để chỉnh bạn ơi..

nokia58

ai giúp với
JAF báo:
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.101_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 9000A7AE
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Phone Type:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.101_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_30.0.011.310.04.rofs3.fpsx
APE Variant file: NONE
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
Can't detect flashing server!
bị sao vậy mấy bác.giúp với...

thiếu gói rom chính rồi

"MCU Flash file: NONE", thiếu cả APE . Trước khi flash coi hình phải giống hình mẩu đã chứ

Vậy cụ thể thì làm sao các bác? em chép đủ cả bộ fw về rồi chép đúng theo đường dẫn của nó rồi mà.
MCU file là file nào ạ, ape nữa, nó là cái quái gì nữa? Tình hình là phone em bị dead đã 4 ngày nay rồi, loay hoay mãi mà chưa cứu nó sống lại được. Làm ơn giúp giùm em ở chỗ này với ạ.:(:(