• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vodafone Home Screen cho Nokia 5800XM

emerald261

muốn dùng UMTS để kết nối 3G thì dùng FW có sẵn mà không phải là FW VODA dow gói giao diện trên về up là vẫn bình thương thôi.3G vô tư:))

đang up firmware VN lên mediafire :D
Tí đưa link vào lại ^^

anhky

muốn dùng UMTS để kết nối 3G thì dùng FW có sẵn mà không phải là FW VODA dow gói giao diện trên về up là vẫn bình thương thôi.3G vô tư:))

Hình nhứ cái FW VOda nó chia ra làm 2 gói, 1 gói 2G, còn gói Dual thì nó tự động, nếu có 3g thì tự chuyển wa,còn ko thỉ để 2g, Chứ dể 2G,3G,Dual thì thấy dư thừa wa ^.^. FW náy rất tuyệt

anhky

đang up firmware VN lên mediafire :D
Tí đưa link vào lại ^^

Bạn để File Giao diện riêng 1 link đi, mình Up xong rồi, chạy OK mà ko biết cái nào là giao diện hết, biết mỗi cái F ngôn ngữ thui ^.^ SAo mod ko zo day nhĩ ?

anhky

Ah, mình cài hello OX xong rồi chạy, chờ 15phut mà chạy chưa xong. Hack ko dc rồi. Mod giúp đỡ với ^.^.

emerald261

Ah, mình cài hello OX xong rồi chạy, chờ 15phut mà chạy chưa xong. Hack ko dc rồi. Mod giúp đỡ với ^.^.

Hack bình thường bạn ơi. Đợi lâu quá thì hủy, restart máy lại rồi chạy helloOX là ok à.

dat1206

khi cài file hellox thì bạn cài vô ổ C á,chạy sẽ nhanh hơn.
mà chủ pic cho hỏi nge nói cài cái gdien này ùi k vào đc 3G à???

anhky

khi cài file hellox thì bạn cài vô ổ C á,chạy sẽ nhanh hơn.
mà chủ pic cho hỏi nge nói cài cái gdien này ùi k vào đc 3G à???

Mình có nói rồi mà,bạn xem lại ở trên nha ^.^.

dat1206

uhm.tại chủ pic mới up lên nên ko có thấy,cái gd này đẹp mà có thể cài thêm cái gd orance = file phần mềm mà mod nào giới thiệu đó đc ko vậy?hay là chỉ đc 1 cái gd nỳ thui.thấy gd này mới mà k thấy mod quan tâm j hết :(

emerald261

uhm.tại chủ pic mới up lên nên ko có thấy,cái gd này đẹp mà có thể cài thêm cái gd orance = file phần mềm mà mod nào giới thiệu đó đc ko vậy?hay là chỉ đc 1 cái gd nỳ thui.thấy gd này mới mà k thấy mod quan tâm j hết :(

Cài vô tư :D
Cài đặt phần mềm không liên quan tới home screen Vodafone đâu, các bạn yên tâm ^^

NokiaS60V5

Posted via Mobile Device
cai nay lq goi giao dien giong nhu goi orange dung ko. may minh fw 31...101 thi co flash dc ko

Anther1991

Tui lấy firmware có sẵn rồi chép đè cái gói giao diện vodafone, flash xong chỉ có GSM với Dual à, ko có UMTS. Máy cũng ko tự nhận 3G luôn.

Anther1991

Bạn add file đúng như trong hình này không?
Tui tải file của bạn xong, tới lúc chuẩn bị flash thấy chỗ firmware chỉ có Vietnam Black à, ko thấy Red (điện thoại tui dùng là red).
Mà thử flash đại thấy cũng thành công!!! Kiểm tra thấy red!!!!!
Firmware chỉ có GSM và Dual, chọn dual cũng ko thấy máy nhận 3G

Chỉnh sửa cuối:

NokiaS60V5

Tui tải file của bạn xong, tới lúc chuẩn bị flash thấy chỗ firmware chỉ có Vietnam Black à, ko thấy Red (điện thoại tui dùng là red).
Mà thử flash đại thấy cũng thành công!!! Kiểm tra thấy red!!!!!

Dùng đc đấy bạn, mình sim VT mà quên up đè cái file của VT, nó làm xong rồi nhưng hiện ko phải sim voda nên ko hiện, đang up lại:D

NokiaS60V5

Mình có một số cảm nhận về giao diện này như sau:
- Giao diện khá pro với các phím tắt tiện dụng:
-Tuy nhiên, các icon cho mình cảm giác cổ điển, ko thích lắm:

-Có một số thay đổi trong menu, các icon mặc định của voda ko thay thế khi thay theme cho máy đc, vì vậy nên ko có sự đồng bộ:

- Cuối cùng các bạn lưu ý, khi đã dùng giao diên này mà muốn thay sim của mạng khác thì trước khi thay sim cần vào home screen theme chọn lại là basic or shortcut nếu ko khi thay sim mới máy sẽ ko nhận.

dat1206

theo như chủ pic giới thiệu ở trên là có đó bạn,rảnh tối nay up lên mới đc:)

toanxi

mình up fir 31 trước rồi.bi giờ up cái này liệu có được ko vậy

hakudo2408

sao ko có mod nào nghĩa hiệp lấy file private của fw vodafone để tạo home screen như đã làm vs fw orange nhỉ :(:(