• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voice Inbox for Nokia S60 3rd edition

spiderman_anhvu

Giọng của mình dễ gây hiểu nhầm cho người gọi đến. Họ ko biết lại nghĩ là "thằng này ko muốn trả lời nên mới nói vậy". Mình nghĩ lấy giọng người khác vẫn hay hơn.

Posted via Mobile Device

Cái này chung quy lại cũng là do tính năng trả lời tự động này đối với việt nam cũng là tương đối mới. Ở các nước khác, người ta sử dụng chính bằng giọng của thành viên trong gia đình để người khác gọi đến người ta cũng biết là mình không gọi lộn số. Còn ở VN về cái này thì nhiều cái hay ho lắm, hồi trước khi cài cái này, có thằng nào gọi đến mà mình không muốn nghe chuyện, đều giả vờ là cái máy tự động trả lời, nghe nó nhắn thông điệp buồn cười lắm :))

neik

Chủ topic có thể hướng dẫn thêm cho e là để các file trả lời tự động ở đâu ?
Em có sẵn mấy file amr của tổng đài đây nhưng ko bít đặt nó vào chỗ nào,chẳng lẽ cứ phải tự thu âm lại ???
( Em vẫn chưa có file " quý khách vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng bip",bác nào có send e với ;;) )

spiderman_anhvu

Chủ topic có thể hướng dẫn thêm cho e là để các file trả lời tự động ở đâu ?
Em có sẵn mấy file amr của tổng đài đây nhưng ko bít đặt nó vào chỗ nào,chẳng lẽ cứ phải tự thu âm lại ???
( Em vẫn chưa có file " quý khách vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng bip",bác nào có send e với ;;) )

Tình hinh là chủ topic vẫn chưa tìm được chỗ nào lưu mấy cái file greetting đấy >:), thế nên mọi người cùng bắt tay vào tìm, ai thấy thì hô lên cho anh em nhé! Mọi người có gì hay cũng post lên để anh em thảo luận nhé :p. Theo mình đoán thì chắc mấy file đấy phải view folder ẩn lên sẽ thấy thôi nhưng vấn đề là nhiều file quá, chưa tìm ra :(

neik

E tìm ra cái forder chứa file greeting.amr rùi, e cài vào máy thì nó nằm ở
C:\Private\2000013E,( ko tìm thấy thì các bác có thể dùn X-plore find file greeting.amr là sẽ thấy ) e đã thử với các file gửi kèm ở trên và cho chất lượng tốt ( E đang dùng 5320XM )
p/s: bác nào có file "xin quý khách vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng bip thì send e với :d "

haimoon

Cho em hỏi, tức là người gọi vẫn sẽ mất tiền tương đương khi nói chuyện với minh đúng không bác, theo em hiểu là như thế :)

longvipdn

Cho em hỏi, tức là người gọi vẫn sẽ mất tiền tương đương khi nói chuyện với minh đúng không bác, theo em hiểu là như thế :)

đúng là vậy bác ạ :| người call vẫn mất tiền như thường mà :|
cái này là ct tự động bắt máy [ auto reply theo 1 lời nói đã mặc định trước mà người dùng đã cài đặt ] chẳng qua là thông báo cho người ta bít thôi :D nhưk nếu ai chơi trò nháy máy thì cũng bị dính 1s đó :D
@all: đúng là tự nói = giọng mìk thì thik thật nhưk nếu bác tự test thì thấy nó sao sao í :-/ kì kì thế nào ấy 8-| dở dở nge thấy khó chịu lắm :( nên e votes 1 phiếu cho các lời đã save sẵn về tìm chỗ mà cop vào thôi :D
Cụ thể là thanks bác neik đã úp 2 file + cách đưa vào chương trình nà :p

JustinNguyen79

E tìm ra cái forder chứa file greeting.amr rùi, e cài vào máy thì nó nằm ở
C:\Private\2000013E,( ko tìm thấy thì các bác có thể dùn X-plore find file greeting.amr là sẽ thấy ) e đã thử với các file gửi kèm ở trên và cho chất lượng tốt ( E đang dùng 5320XM )
p/s: bác nào có file "xin quý khách vui lòng để lại lời nhắn sau tiếng bip thì send e với :d "

Hình như bạn cài trên bộ nhớ máy phải ko? Mình cài trên thẻ nên cái file đó nằm trong thư mục E:\Private\2000013E

romano81

Bác nào dùng N82 ver30 có cài được không? Mình không thể cài được, thế mới đau chứ.

Zenki

Super V.I.P
Bác nào dùng N82 ver30 có cài được không? Mình không thể cài được, thế mới đau chứ.
Bạn hack phone chưa ? N82 v30 chưa hack đc thì bạn phải sign rồi mới đầu cài PM được.

bitis06

các bác ơi, tôi cài theo hướng dẫn, nhưng mà nó toàn ra tiếng Ả Rập nên ko dùng đc!Help me!cảm ơn các bác nhiều!

MinhThang

Manager
các bác ơi, tôi cài theo hướng dẫn, nhưng mà nó toàn ra tiếng Ả Rập nên ko dùng đc!Help me!cảm ơn các bác nhiều!

Khi cài nó hỏi bạn chọn ngôn ngữ không? nêucos thì bạn chọn còn không sang bên BOX Việt hóa bản tiếng Việt bạn nhé.

bitis06

Khi cài nó hỏi bạn chọn ngôn ngữ không? nêucos thì bạn chọn còn không sang bên BOX Việt hóa bản tiếng Việt bạn nhé.

Thanks bác nhé.nó có cho chọn ngôn ngữ, tôi đánh dấu ngôn ngữ rồi mà nó vẫn vậy.

spiderman_anhvu

Cảm ơn bác, mình đánh dấu đúng mà.mình tìm bên BOX Viẹt hóa ko thấy bạn à!

Bạn thử down lại xem sao, vì cái link mình mới cập nhật lại mà. Lúc cài đặt bạn chỉ nên tick ở chỗ ngôn ngữ tiếng Anh thôi nhé :)

Chúc vui!

bitis06

Chắc do mạng bạn Down lại đi Medi dễ Down nhất đó bạn.

Tôi vẫn ko down đc!Media báo "This file has been virus scanned for your protection" và sau đó cứ quét suốt.Chán quá.Nhìn thấy 130,03KB mà ko down đc!

Chỉnh sửa cuối: