• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome) v2.71 EN - Giao diện tuyệt vời cho dế [11/2/11]

thechipmunks

để sắp xếp lại các icon, bạn nhấn giữ icon đó vài giây, khi thấy các icon rung lên thì bạn kéo icon đó đến vị trí mong muốn(kéo sang home cũng đc). Xong rồi thì nhấn nút đỏ để thoát ra...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bó tay! Em làm theo hướng dẫn nhưng sau khi xóa vhome thì trong c\data ko có thư mục hdesktop cả system\apps cũng thế. Cài lại , sau đó search weather tp hcm thì nó ra 89º~73º..hic. Thoát ra, vào c\data và system\apps xóa các folder hdesktop và cài lại thì vẫn vậy, search cứ ra tphcm 163º~195ºF, đổi ra ºc thì thành 73º~89ºc... Bó tay rùi xếp!

mình cũng làm như thế mà ko đc nè

thechipmunks

bạn cài lần đầu tiên chọn thời tiết .nhiệt độ nó báo có chuẩn không?

ko chuẩn bác ạ, đầu tiên e cài thì nó hiển là đô K, khi e chuyển về độ C thì nó cũng ko chuẩn.
e vào thông tin thời tiết thì nó chuyển đến trang web thì mặc định nó là độ F, nhưng mà e chọn sang độ C thì chuẩn, nhưng nó chỉ chuẩn ở web thôi, khi out ra thì lại lỗi như thường
à mà bản e cài là bản việt hóa, chắc là ko ảnh hưởng gì chứ bác ?

kienvp

ko chuẩn bác ạ, đầu tiên e cài thì nó hiển là đô K, khi e chuyển về độ C thì nó cũng ko chuẩn.
e vào thông tin thời tiết thì nó chuyển đến trang web thì mặc định nó là độ F, nhưng mà e chọn sang độ C thì chuẩn, nhưng nó chỉ chuẩn ở web thôi, khi out ra thì lại lỗi như thường
à mà bản e cài là bản việt hóa, chắc là ko ảnh hưởng gì chứ bác ?

ko ảnh hưởng gì bạn .vh mình chỉ can thiệp đến file ngôn ngữ thôi .

thechipmunks

làm thế nào để nhét mấy cái web của việt nam mình vào trong phần tin tức thế nhỉ ?

kemkemkem

để sắp xếp lại các icon, bạn nhấn giữ icon đó vài giây, khi thấy các icon rung lên thì bạn kéo icon đó đến vị trí mong muốn(kéo sang home cũng đc). Xong rồi thì nhấn nút đỏ để thoát ra...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bó tay! Em làm theo hướng dẫn nhưng sau khi xóa vhome thì trong c\data ko có thư mục hdesktop cả system\apps cũng thế. Cài lại , sau đó search weather tp hcm thì nó ra 89º~73º..hic. Thoát ra, vào c\data và system\apps xóa các folder hdesktop và cài lại thì vẫn vậy, search cứ ra tphcm 163º~195ºF, đổi ra ºc thì thành 73º~89ºc... Bó tay rùi xếp!

Tui cũng 60ºc nèh,mặc dù 18ºc =))

kevin_cs

chào Bác kienvp. Bác cho mã code của Bắc Giang giúp em với.thanks Bác trước nhé.

chanhkho1908

hix, cái này tìm thời tiết = wifi phải ko? mình dùng wifi tìm mà ko tìm dc Hải phòng, nản quá, đã thử đánh Hai phong VN hoac Haiphong Vn roi ma ko dc,nản

ohannguyent

hix, cái này tìm thời tiết = wifi phải ko? mình dùng wifi tìm mà ko tìm dc Hải phòng, nản quá, đã thử đánh Hai phong VN hoac Haiphong Vn roi ma ko dc,nản

đánh tên "Hai phong/Vietnam" là ok thôi. Các tp khác cũng như thế...

chanhkho1908

nó cứ searching thôi các bác ạ, nhà mình có wifi mà ko search dc mới buồn chứ, quay lại SPB xài mod HTC cũng đẹp hơn,dù hơi nặng

Ntv_79

nó cứ searching thôi các bác ạ, nhà mình có wifi mà ko search dc mới buồn chứ, quay lại SPB xài mod HTC cũng đẹp hơn,dù hơi nặng

wifi không được thì bạn thử với 3G nhé! Thỉnh thoảng có lúc nó bị vậy đó. Phần mềm này có cái hay là báo tin nhắn ngay trên icon nhu iP luôn!

lastl0ve0510

Có bạn nào dùng thấy tốn pin hơn bình thường k? Sáng hôm nay pin of mình còn 5 vạch pin k dùng gì mà máy hết sạch pin

menkute888

Có bạn nào dùng thấy tốn pin hơn bình thường k? Sáng hôm nay pin of mình còn 5 vạch pin k dùng gì mà máy hết sạch pin

có máy mình cũng thế mà.vừa sạc đầy pin tối nay.đến sáng là hêt liền.

nttnn175

Máy bạn bị sao ý chứ, mình dùng cái này vẫn 2 ngày sạc 1 lần :|
Bạn dùng kèm theo phần mềm Ravensoft Battery Extender ý, khi đi ngủ thì để chế độ "tiết kiệm tối đa". Mình thấy hiệu quả lắm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116973-Ravensoft-Battery-Extender-v1.16-PM-qu%E1%BA%A3n-l%C3%BD-ti%E1%BA%BFt-ki%E1%BB%87m-Pin-18-01-11&highlight=battery

protunho

trông hay đấy, ko biết lúc dùg cái này có chạy đc Opera Mobile ko ... hồi dùg SPB Shell, ko dùg đc OM 10 vì lỗi ...Full memory :-<