• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome) v2.71 EN - Giao diện tuyệt vời cho dế [11/2/11]

gentleman1032

Anh kienvp ơi cho e hỏi sao đt e 5230 cài xog o hs k có mấy icon như tin nhắn hay danh bạ mà thằng bạn e xài 5233 cài vào thì có

gentleman1032

Da k thấy đâu hjt đó anh đồng hồ htc có thời tiết có mà không thấy 4 icon ở dưới đâu anh ak

kienvp

Da k thấy đâu hjt đó anh đồng hồ htc có thời tiết có mà không thấy 4 icon ở dưới đâu anh ak
thử khởi động lại máy coi .nếu chưa thấy bạn di chuyển 4 icon khác vào xem sao .

Black_Cat999

pa` kon cho hoi~ la `xai` CFW C6 5800 thi` co' the^~ dung` phan^` mem^` nay` duoc ko , xin loi^~ onl =dt nen^ hem co' zau^' , mong mod tho^ng cum~ ..........:D

kienvp

pa` kon cho hoi~ la `xai` CFW C6 5800 thi` co' the^~ dung` phan^` mem^` nay` duoc ko , xin loi^~ onl =dt nen^ hem co' zau^' , mong mod tho^ng cum~ ..........:D

dùng thoải mái bạn ah .online bằng mobile cũng viết được tiếng việt đấy nhé >:)

gentleman1032

Hjx cũng không được anh kienvp ak k thể kéo icon ra trang đầu được ý em nói mấy icon ở trag đầu mà có sẵn đó anh tại hum pữa em pắn bluetooth wa máy 5233 thằng pạn em nó cài thì có mà không biết sao 5230 k thấy

chjpkute

có cách nào thah đổi phần tin tức chọn kênh và bạn đang làm gì ở hình nền thành dân trí và diễn đàn pdaviệt không....! Cho đỡ lãng phí ,tiện hơn rất nhiều ...!!!

toi_tay

Dùng soft này hay và đẹp. Mỗi tội là nhanh hết pin. Dùng chưa đến 2 ngày đã hết pin rồi.

MR_son

Không biết so với cái SPB thì cái nào hay hơn nhỉ? Đang dùng cái SPB, ngại cài cái mới quá. AE cho ý kiến đi

kienvp

Không biết so với cái SPB thì cái nào hay hơn nhỉ? Đang dùng cái SPB, ngại cài cái mới quá. AE cho ý kiến đi

cài cả 2 thì có sao đâu .thích xài cái nào thì xài

sheva079

mình đang dùng thử cái này...cái nhìn ban đầu thấy okie hơn SPB ... cái này máy chạy nhanh, mượt, hầu như tốn Ram rất ít (theo mình thấy là vậy)... còn SPB thì công nhận là đẹp hơn nhưng tốn RAM kinh khủng...chương trình này có vẻ hợp với 5800 hơn...

@kienvp: + sao mình thấy trong vApps có 2 cái skin mà mình hem down được vậy pác...hjc..mình thấy trong video N8 thay skin được mà..:((..có cách nào thêm skin cho chương trình này không pác...
+ Sao mình hem cập nhật thời tiết được...hjc... chỉ mình zới...mình ở cần thơ...đánh zô nó hem tìm thấy :D...Hồ Chí Minh cũng hem tìm thấy lun...hjc...
+ Có cách nào thay đổi hay bỏ 2 cái dòng nằm dưới đồng hồ HTC hem pác...hjc...thấy hem cần thiết....
...Có vài cái mún hỏi cho pít vậy thui... hjhj... chương trình rất hay...\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

anhhung105

bác kiên ơi! em cài phần mềm nay rùi.rất hay ,nhưng thỉnh thoảng máy em tự khởi động lại khi chạy 1 phần mềm khác.Bác cho em ý kiến vì sao không ?
e chân thành cám ơn
e dùng N5233

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

pm này rất hay nhưng có cái thời tiết mình thấy tào lao wá.. Nhiệt độ tp hcm mà nó báo 95~75ºC ..híc. Chắc ra than wá... Trong khi Spb weather báo 33/24º...

kienvp

pm này rất hay nhưng có cái thời tiết mình thấy tào lao wá.. Nhiệt độ tp hcm mà nó báo 95~75ºC ..híc. Chắc ra than wá... Trong khi Spb weather báo 33/24º...

bạn muốn chính xác thì xóa đi .sau đó vào C/data xóa thư mục Hdesktop đi .
vào C/System/App/ xóa tiếp thư mục .Hdesktop .

cài lại rồi cập nhật thời tiết chính xác luôn Click here to enlarge

ohannguyent

để làm thử như bác nói xem... Thanks!

thechipmunks

bác kienvp nhà mình hay ghê, có nhiều phần mềm hữu ích quá, cố gắng phát huy nha bác. Test thử cái

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

làm thế nào để cài đặt đc nhỉ ? e muốn thay đổi mấy cái icon ngoài màn hình home mà ko biết, bác nào chỉ e với.cái phần cập nhật tin tức toàn của nước ngoài nên đọc chả biết, hii, ai thay bằng các trang web việt nam đi

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

bác kienvp nhà mình hay ghê, có nhiều phần mềm hữu ích quá, cố gắng phát huy nha bác. Test thử cái

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

làm thế nào để cài đặt đc nhỉ ? e muốn thay đổi mấy cái icon ngoài màn hình home mà ko biết, bác nào chỉ e với.cái phần cập nhật tin tức toàn của nước ngoài nên đọc chả biết, hii, ai thay bằng các trang web việt nam đi

để sắp xếp lại các icon, bạn nhấn giữ icon đó vài giây, khi thấy các icon rung lên thì bạn kéo icon đó đến vị trí mong muốn(kéo sang home cũng đc). Xong rồi thì nhấn nút đỏ để thoát ra...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bó tay! Em làm theo hướng dẫn nhưng sau khi xóa vhome thì trong c\data ko có thư mục hdesktop cả system\apps cũng thế. Cài lại , sau đó search weather tp hcm thì nó ra 89º~73º..hic. Thoát ra, vào c\data và system\apps xóa các folder hdesktop và cài lại thì vẫn vậy, search cứ ra tphcm 163º~195ºF, đổi ra ºc thì thành 73º~89ºc... Bó tay rùi xếp!

Chỉnh sửa cuối: