• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome)v3.00 - Giao diện tuyệt vời cho dế [06/04/2011]

kienvp

Voyager Home Screen(vHome) v3.00 S60v5 S^3 Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet

[video=youtube;-kUC32f8zkA]http://www.youtube.com/watch?v=-kUC32f8zkA&feature=player_embedded[/video]

.

Phần mềm rất hay giao diện iphone với đồng hồ HTC có hiển thị thời tiết .
phần mềm này khá giống với vMenu nhưng nó tích hợp cả homescreen
thời tiết và quản lý các icon theo kiểu IP .
vuốt trang rất nhanh và mềm mại .

Có gì mới ở phiên bản 3.00 :

1) Đồng hồ đẹp hơn
2) Thêm tin tức và thời tiết mới
3) Giao diện iPhone 4
4)Thêm màn hình trượt để mở khóa
5) gửi tin Twits từ màn hình chính.
6)Thời tiết chuẩn hơn
các bạn test xem nhé .quá tuyệt vời .

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?i9qhap46v70eeaj"]Voyager Home Screen(vHome) v3.00 S60v5 S^3 Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet[/URL]

[URL="http://www.pdaviet.net/showthread.php?119443-Voyager-Home-Screen(vHome)-amp-N-Desk-Skin-Collected-by-Kienvp-20-02-2011&highlight=vHOME"]Skin các bạn tải tại đây[/URL]

Bác nào bị lỗi hiển thị thời tiết ko chính xác thì cài bản en .chọn cập nhật thời tiết sau đó thoát vHome rồi cài cái này vô :

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

Tiec la online bang dien thoai nen ko tai ve duoc de test..chieu ve nha tai va thanks sau vay...

Mod cho hoi cai nay va Ndesk cai nao ton ram va hao pin hon nhi..

Best regard..

Online bằng đt cũng viết được tiếng việt nhé .
lần sau bạn chú ý viết tiếng việt nhé

Thanks MOD nhắc nhở...

Chỉnh sửa cuối:

conghungvn

chỉ mình cách tìm thời tiết cho HANOI city với làm đỏ cả mắt mà ko được. Hix

mai_tien_dat_251

có 3 giao diện! giờ mới khám phá ra!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

em gõ chữ Hanoi rồi tìm là ra mà!

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

Cho mình hỏi là sao ở phần thời tiết hiển thị độ F thì kô sao nhưng khi chuyển wa độ C thì nó lại bị mã hoá font chữ..thấy toàn dấu *** kô ah..
Mod cho mình xin cái theme ở bài preview nhé...

kienvp

Cho mình hỏi là sao ở phần thời tiết hiển thị độ F thì kô sao nhưng khi chuyển wa độ C thì nó lại bị mã hoá font chữ..thấy toàn dấu *** kô ah..

bạn thử xóa đi .cài bản en xem nó hiển thị thời tiết chính xác không .thử so sánh độ chính xác về thời tiết của bản VI và En .nếu khác nhau thì để mình tìm cách fix lại .mình xài bản En .Vi để cho các bác thích tiếng việt xài thôi .
P/s:bên topic theme post đầy đó thôi bạn .

lov3eragon

hi,theo kinh nghiệm nghịch vhome của mình thì có lẽ dùng edge hay gprs thì k cập nhập đc thời tiết đâu,b phải dùng 3g or wifi nhé,^^ và chỉ việc gõ : ''hanoi'' hay ''ha noi'' là được mà

quachphuthien_1

bạn thử xóa đi .cài bản en xem nó hiển thị thời tiết chính xác không .thử so sánh độ chính xác về thời tiết của bản VI và En .nếu khác nhau thì để mình tìm cách fix lại .mình xài bản En .Vi để cho các bác thích tiếng việt xài thôi .
P/s:bên topic theme post đầy đó thôi bạn .

Bản En thì không bị như vậy nữa MOD ah....

kienvp

Bản En thì không bị như vậy nữa MOD ah....

bạn chờ để tối rỗi mình tìm cách khắc phục cho .

bác nào bị lỗi hiển thị thời tiết ko chính xác thì cài bản en .chọn cập nhật thời tiết sau đó thoát vHome rồi cài cái này vô .

Chỉnh sửa cuối:

anhthangtdn

nhìn giao diện cũng được nhưng cái dự báo thời tiết nhiệt độ lởm khởm wá :))

kinkina2009

test qua bản này rồi , khá good .
Giao diện vẫn như cũ , thêm được mở khóa = trượt

kinkina2009

bác add yahoo : kingjxp_develop giúp mình vài thứ nhé , chỉ là support xí thôi đảm bảo không làm phiền lắm đâu :)