• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen(vHome)v3.00 - Giao diện tuyệt vời cho dế [06/04/2011]

lov3eragon

bác kiên cho em hỏi ké 2pic xí, em thấy máy pác có font chữ đẹp quá , máy em chưa hack mà cũng chẳng mún hack thì có cài được không hả pác

uhm,được bạn ạ,(trả lời dùm xíu ^^)bạn chỉ việx xin cer vs key từ diễn đàn rồi lên google search phần mềm freesigner,down về cài vào máy!rồi cho các file cer va key vaò freesigner vừa cài,rồi bạn tìm phần mềm fontrouter,down về sign bằng freesigner và cài vào máy đổi bất kì font gì bạn muốn,ok?

kinkina2009

uhm,được bạn ạ,(trả lời dùm xíu ^^)bạn chỉ việx xin cer vs key từ diễn đàn rồi lên google search phần mềm freesigner,down về cài vào máy!rồi cho các file cer va key vaò freesigner vừa cài,rồi bạn tìm phần mềm fontrouter,down về sign bằng freesigner và cài vào máy đổi bất kì font gì bạn muốn,ok?

bác có yahoo thì pm em kingjxp_develop hộ em nhé

Dragon459

Manager
vHome này sao lại có giao diện WP7 vậy bác???? !
có giao diện wp7 hả bác.vậy test ngay mới được.thank bác

sao lúc chọn v-style nó vẫn ra giao diện cũ vậy bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

có rồi bác ak..phải reset lại ms được.nhưng cài vào xấu quá.vuốt cũng chả mượt gì cả.chán,cái này k thể gọi là giao diện wp7 được

Chỉnh sửa cuối:

kinkina2009

thêm được là vào ứng dụng kết nối mạng không bị văng ra nữa , mà thời tiết thì ảo vãi =))

votinh484

sao mình kô sing phần mềm này được vậy nhi?

Kô sign đc thì hack máy đi bạn, hồi trước mình cũng toàn đi sign pm ko ak ( vì lúc đó chưa biết hack ) nhưng vì có rất nhiều PM phải hack máy mới xài được (ví dụ: vì rất thích xài TTPOD, nó bắt buộc phải cài PATCH mới xài được, mà chỉ có máy đã hack mới cài được PATCH thôi) nên mình đã quyết tâm lên mạng mày mò và đã hack máy thành công và có thể cài được tất cả các PM mà kô cần phải sign làm chi cho nó mệt nữa

Last edited by a moderator:

ken2306

báo cáo đã test... mình dùng C6-00 nhưng khi đổi themes nó vẫn để cái themes đang dùng của đt chứ k phải giao diện của V-Home... xin hỏi có cách nào hiển thị giao diện của v-home k ???

singerstar

báo cáo đã test... mình dùng C6-00 nhưng khi đổi themes nó vẫn để cái themes đang dùng của đt chứ k phải giao diện của V-Home... xin hỏi có cách nào hiển thị giao diện của v-home k ???

Nếu mình ko nhầm thì 1 số theme ko hợp với máy nên sẽ ko hiện thị được,có khi còn chập chờn nữa,thử add skin khác vào xem thế nào nhé :)

huyhieu901

mình còn kô giải nén được nữa kô bít do sao nữa ai bít chỉ giúp vởi!!!!!!!!!!!

dangdung87

hix, mình ko sign được phần mềm mọi người chỉ giáo với mà máy mình chưa hack trước giờ sign vẫn cài tốt mà sao phần mềm này ko được, đa tạ mọi người nhất là bác kienvp

JohnyNguyen

hix, mình ko sign được phần mềm mọi người chỉ giáo với mà máy mình chưa hack trước giờ sign vẫn cài tốt mà sao phần mềm này ko được, đa tạ mọi người nhất là bác kienvp

có 1 số soft cứng đầu lắm,bây giờ có cách đơn giản hơn flash nhiều rồi,bạn vào đây,đọc và làm theo nhé Chúc bạn thành công :)) híhí

vuminhthang

bác kienvp giúp mình được không mình rất thích thằng Vhome này vì nó mượt nhưng khổ nỗi cái đồng hồ và thời thiết nằm ngoài dektop nên không thể nhìn dc hình nền mình muốn bạn tim giúm mình cái Skill như mặc định của nó rồi bỏ cái hồng hồ và thời thiết đi giúm mình được không. mới yêu 1 em có cái Ảnh Của em nó đẹp mêly luôn nên để ngoài dektop để ngắm thường xuyên, bạn giúp mình dc không

mdkvmdks

bạn chờ để tối rỗi mình tìm cách khắc phục cho .

bác nào bị lỗi hiển thị thời tiết ko chính xác thì cài bản en .chọn cập nhật thời tiết sau đó thoát vHome rồi cài cái này vô .

sao cái này không dowload được vậy bác kiên

cylopsking

sao cái này không dowload được vậy bác kiên

Diễn đàn đang lỗi file đính kèm nên không tải đc đâu bạn. Bạn có thể nhờ ai đó up bản giống vậy =link khác hoặc chờ diễn đàn khắc phục đc đã nhá.

mdkvmdks

bạn chờ để tối rỗi mình tìm cách khắc phục cho .

bác nào bị lỗi hiển thị thời tiết ko chính xác thì cài bản en .chọn cập nhật thời tiết sau đó thoát vHome rồi cài cái này vô .

bác nào co file pacht sửa lỗi thời tiết của V.HOME cho mình xin với nha

ace_hp7

Active Member
skin cho v_home
m post bản edit skin WP7 của bác Kien trc đây, trong đó sửa Mail = Messaging , cái Press once lock = Opera mini ,calendar = Menu ,cái network = settings

link :http://www.mediafire.com/?dtyboxyn488nxxm
giao diện tải về copy vào C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg .