• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

linh2911

Update firmware luôn đi bạn. mình mới bị cảm ứng nó dở chứng nhưng không nặng như bạn, chỉ là không cảm ứng đc phần cuối góc trái thôi. Còn không đc nữa mình pó tay rồi :p

kesungdao

Dùng Oplogo bạn vào chế độ select Mod và chọn thẻ hide là được liền mà!!! Nếu bạn có mod icon thì đánh dấu thêm vào Use Icon Pack và chờ PM chạy là Ok!
Mình dùng oplogo mod bản 3.20 nhưng mà vô select mod không có hide.Nó chỉ có Task,Main menu,Date và keylock không có hide.Hix.Nếu có bản oplogo nào mới hơn 3.20 mà có hide cho w960 thì cho mình xin với.!!

linkno1

Giúp em chút W960

Bác nào có ổ C: nguyên bản của w960 thì share cho em với. em nghịch mà quên ko back up, giờ nó ko chạy đc walkman...
Giúp em với nha các bác
Cảm ơn trước

kaizuki

em cũng định update firmware cho em nó,nhưng mà sợ trong lúc update ,nó cần phải bấm cái gì trên màn hình cảm ứng thì chết em ,đang update giữa chừng, ko rút ra dc :(

XiaoGui

Mình có ổ C nguyên bản luôn nè mà làm sao dể up lên cho bạn được

Bạn dùng PCsuite copy vào máy tính,sau đó nén lại rồi post lên. Khi nén thì đổi đuôi .rar thành .7z cho nó dễ post

XiaoGui

em cũng định update firmware cho em nó,nhưng mà sợ trong lúc update ,nó cần phải bấm cái gì trên màn hình cảm ứng thì chết em ,đang update giữa chừng, ko rút ra dc :(

BÁc cứ thử up xem có được không? Lúc up đâu có hỏi gì đâu.

NokuaN70

Well-Known Member

Nó chỉ yêu cầu bấm phím C thôi kg có chít chọt gì trên cảm ứng đâu mà lo, mà tắt nguồn để update thì màn hình có lên đâu mà bấm với chọt? :D

kisianhtrangls

Vấn đề với việc đổi CDA của w950i?

Tình hình là mình mới lấy chiếc w950i, định đổi CDA cho em nó để update lên Firmware mới nhất mà ngồi cả buổi tối không thể nào đổi đc :( . XS+ nó báo lỗi như sau:
Profiling EPOC smartphone...
19:58:20| Platform: DB2001
19:58:20| OTP CID: 49
19:58:20| EROM CID: 49
19:58:20| EROM Color: Brown
19:58:20| IMEI: 00460102xxxxxx
19:58:20| Phone ID: W950
19:58:20| Part Number: FAD-3022013-BV
19:58:20| Phone smartphone version: R1A03
19:58:20| Phone software version: CXC162037 R5A001
19:58:20| Processing Unit: CXC162098 R2A01
19:58:20| Bluetooth:
19:58:20| Organizer: CXC162101 R1A04
19:58:20| CDA: CDA162014/6 R1A04
19:58:20|
19:58:20| ... and the phone lock code is: 0000
19:58:20|
19:58:20| Ready for operation!
19:58:39| A Brown Smartphone? Joking?
19:58:39| Error: Failed to send CSLoader!
19:58:39| FSX Shutdown!
19:58:41| Disconnected... Unplug the phone
19:58:54| Shutting down...
Hôm nay mình test máy, chiếc W950i của mình cứ điên điên khùng khùng. ấn *101#, *102# thì chả hiện lên cái gì cả, gọi 900 xong thì không thể làm gì với máy nữa (phải tháo pin rồi bật lại), vào phần tin nhắn chọt chọt tẹo thì đơ luôn cả máy (lại phải tháo pin :(), vào walkman update music đc 1 ít bài thì lại tiếp tục hiện lên 1 thông báo lỗi dài ngoằng rồi đơ luôn (và lại tháo pin), thậm chí mình vào main menu cũng đơ. Ai giúp mình với, mình vừa lấy mà sắp bị điên với con w950i này rồi, ôi p1i 1 thời của tôi :((

Son_Nguyen

Bạn thử up lại firmware 1 lần nữa xem sao, sau đó hãy đổi CDA.. Mình cũng xài w950i change CDA 1 phát được ngay mà, đừng lo lắng quá.. Mà đang dùng P1i bạn lại đổi sang w950i làm gì vậy?

kisianhtrangls

hix mình up firmware thì được thông báo rằng "Cập nhật không có sẵn. Phần mềm điện thoại của bạn là mới nhất" và không có dòng cho tiếp tục như con p1i trước của mình. Tại mình vừa mất p1i, nên thử đổi qua w950i dùng thử :(

shadow141206

hix mình up firmware thì được thông báo rằng "Cập nhật không có sẵn. Phần mềm điện thoại của bạn là mới nhất" và không có dòng cho tiếp tục như con p1i trước của mình. Tại mình vừa mất p1i, nên thử đổi qua w950i dùng thử :(

Do W950i khác với các dòng UIQ3.0 khác !!! Đối với các dòng UIQ3.0 khác, khi up firm bằng SEUS, nếu máy đã có sẵn firm mới nhất thì Ct sẽ tự động retore lại firm đó !!! Còn đối với M600i thì nó sẽ không làm gì cả và thông báo
Cập nhật không có sẵn. Phần mềm điện thoại của bạn là mới nhất

Chỉnh sửa cuối:

kisianhtrangls

Máy mình không change CDA đc:( Dùng XS+ toàn báo lỗi "Error: Failed to send CSLoader!". Với lại hướng dẫn này dành cho M600 mà bạn???
Hix ai dùng w950i rồi vào đây giúp mình với :(

Alex_chan_doi

bạn thử dùng XS++ thử xem. Kết nối đt với PC qua USB, check vào "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C. Nếu thành công thì nhìn sang bảng phía bên trái sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Bạn thử lấy pass thế xem có được không?
Mình dùng XS++ tìm được code lock rồi. Thanks nhé.

vnpt1706

Nó chỉ yêu cầu bấm phím C thôi kg có chít chọt gì trên cảm ứng đâu mà lo, mà tắt nguồn để update thì màn hình có lên đâu mà bấm với chọt? :D

Đúng!Lúc Up thì tắt máy mà ,nên chọn TV và làm theo HD rất dễ mừ!

Alex_chan_doi

Tớ cài đặt phần mềm thì bị báo "A required capability is not signed for" Tớ phải khắc phục thế nào?