• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 2.1 và 2.5 tự chế

dongxanh

Walkman 2.1 và 2.5 made in Vietnam

Theo tình hình hiện nay thì có vẻ như sẽ không có bản Walkman 3.0 dành cho P990, M600, do vấn đề RAM yếu không đáp ứng đủ để chạy chương trình. Ngoài ra, trong quá trình cài đặt bản 3.0 đã có quá nhiều người bị trục trặc, phải format máy, kể cả ở những diễn đàn có nhiều cao thủ như ipmart.

Mình đã xào nấu dữ liệu giữa 2 bản 2.0 và 3.0 để cho ra 2 bản mà mình tạm đặt là 2.1 và 2.5, nhằm “an ủi” cho những ai lỡ yêu 1 người mang tên Walkman 3.0

Trong đó, bản 2.1 chỉ cải thiện 1 số file ở trong phần visualization cho nó bắt mắt hơn, chẳng hạn như thay các chấm tròn bằng những con bướm bay, thay hình khối vuông (chẳng có gì đẹp) bằng hình bàn tay vẫy chào.

Còn bản 2.5 thì giao diện vẫn của 2.0, nhưng phần visualization là của 3.0, với những hình ảnh 3D đẹp mắt: nham thạch núi lửa đang phun, bánh xe răng cưa quay tròn, những quả bóng bay trong suốt,…

Các bạn tải file về, nếu ai chưa cài bản 2.0 thì cứ copy tòan bộ theo đường dẫn. Ai đã cài rồi, muốn nâng cấp bản lên 2.1 thì chỉ cần copy đè riêng các file trong C:\share\kastor\image\

Ai muốn nâng cấp lên bản 2.5 thì copy đè nguyên thư mục kastor vào C:\ share\kastor và các file trong sys vào C:\sys\bin và C:\sys\hash.

2 bản này tương thích với P990, M600 và P1. (P1 cài được 3.0, dại gì đi cài 2 bản này :-?). Đã test kỹ trên P990 của mình.

Hình chụp không được đẹp do chụp từ điện thọai, vì chương trình chụp ảnh màn hình không cho phép chụp ảnh động lúc walkman đang chơi.

(Nguồn: Ipmart-forum.com và SmartSE.ru – chọn lọc, kết hợp và hiệu chỉnh bởi Đồng Xanh)

Bản 2.1: http://www.mediafire.com/?sxntmy4jb2n

Bản 2.5: http://www.mediafire.com/?d41djmntqts

Chỉnh sửa cuối:

thichchi123

thế nhìn ảnh cũng khá pro rôi thanks ban qua tích cho bạn 1 chữ thanks rồi đó

decon

Sao mình cũng chép mấy file đó như hướng dẫn của Dong xanh nhưng mở lên kg được?kg biết có bị lổi gì kg?

tricodoc

Bạn DONGXANH ơi, cho mình thắc mắc tí nha, liệu khi cài walkman2.1 hay 2.5 vào máy rồi, bạn nghe nhạc có hay hơn không? hay chỉ cho giao diện đẹp hơn thôi vậy! ( vì những cách này tồn tại quá nhiều rủi ro ), thứ 2 là sao bạn không để link?

CongVoi

Super V.I.P
Bạn DONGXANH ơi, cho mình thắc mắc tí nha, liệu khi cài walkman2.1 hay 2.5 vào máy rồi, bạn nghe nhạc có hay hơn không? hay chỉ cho giao diện đẹp hơn thôi vậy! ( vì những cách này tồn tại quá nhiều rủi ro ), thứ 2 là sao bạn không để link?

Chỉ là để thay đổi giao diện thôi bạn nhé

decon

mình đã nâng cấp dược bản walk 2.5.nhưng sau 2 ngày sdung mình thấy nó bị lổi ở chổ sau khi thoát ra kg sdụng nữa mình đóng flip board lại thì máy tu khởi động lại với thông báo "app close.......kastorSever.exe........"cuối cùng mình trở về bản 2.0 nhưng còn tiếc mấy cai visualization nên mình đổi tên 6 cái visualization của bản 3.0 cho giống tên bản 2.0 rồi chép vào sdụng cho đỡ thèm.Kg biết mấy pro có bị giống mìng kg?????.help me...

bachletuyet

MÌNH ĐÃ CÀI BẢN 2.5 VÔ RÙI NHƯNG MÀ KO THẤY HÌNH ĐÀN BƯỚM ĐÂU HOẶC HÌNH BÀN TAY ĐÂU ,VỚI LẠI CÁC NÚT ĐIỀU CHỈNH NHẠC (VOLUM ,CHUYỂN BÀI ...) KO THẤY CÒN TÁC DÙNG NHƯ Ở BẢN 2.0 TRƯỚC ĐÂY MÌNH CÀI NỮA

bachletuyet

TRƯỚC ĐÂY MÌNH DÙNG BẢN 2.0 NHƯNG SAU KHI FOMÁT LẠI MÁY GIỜ MÌNH CÀI TRỰC TÍP BẢN 2.5 VÔ

CongVoi

Super V.I.P
MÌNH ĐÃ CÀI BẢN 2.5 VÔ RÙI NHƯNG MÀ KO THẤY HÌNH ĐÀN BƯỚM ĐÂU HOẶC HÌNH BÀN TAY ĐÂU ,VỚI LẠI CÁC NÚT ĐIỀU CHỈNH NHẠC (VOLUM ,CHUYỂN BÀI ...) KO THẤY CÒN TÁC DÙNG NHƯ Ở BẢN 2.0 TRƯỚC ĐÂY MÌNH CÀI NỮA

TRƯỚC ĐÂY MÌNH DÙNG BẢN 2.0 NHƯNG SAU KHI FOMÁT LẠI MÁY GIỜ MÌNH CÀI TRỰC TÍP BẢN 2.5 VÔ

Cái bản 2.5 này muốn thấy được mấy hình động đấy,thì bạn ấn: WALKMAN >> Settings >> Visualization&mood >> Có tất cả bao nhiu cái để cho bạn chọn đấy.

Còn mấy nút điều chỉnh thì bạn hãy thay skin khác là ok.Mình đưa cho bạn cái skin Piano Walkman Player For P990i này nhé.Tải về giải nén,chép đè hết vào mục tương ứng trong ổ C.

Chúc bạn Vui!!!!

bachletuyet

Cái bản 2.5 này muốn thấy được mấy hình động đấy,thì bạn ấn: WALKMAN >> Settings >> Visualization&mood >> Có tất cả bao nhiu cái để cho bạn chọn đấy.

Còn mấy nút điều chỉnh thì bạn hãy thay skin khác là ok.Mình đưa cho bạn cái skin Piano Walkman Player For P990i này nhé.Tải về giải nén,chép đè hết vào mục tương ứng trong ổ C.

Chúc bạn Vui!!!!

cảm ơn congvoi về skin piano nhưng mà ấn WALKMAN >> Settings >> Visualization&mood -> chỉ có 5 cái +1 cái off để chọn thôi ,mà trong số đó ko có hình bàn tay và con bướm (công nhận là có hình nham thạch chảy )

CongVoi

Super V.I.P
cảm ơn congvoi về skin piano nhưng mà ấn WALKMAN >> Settings >> Visualization&mood -> chỉ có 5 cái +1 cái off để chọn thôi ,mà trong số đó ko có hình bàn tay và con bướm (công nhận là có hình nham thạch chảy )

Hình bàn tay và con bướm là bản 2.1 bản nhé :|:|:|

bachletuyet

Hình bàn tay và con bướm là bản 2.1 bản nhé :|:|:|

chắc là mọi thứ khi có bản mới hơn rùi thì ko nên cài thêm bản cũ trong diện thoại đâu congvoi nhỉ ,khi mình cài bản 2.5 rùi thì ko nên cài bản 2.1 nữa công voi nhỉ ;;)

Caohieu88

Chỉ là để thay đổi giao diện thôi bạn nhé

Bác Congvoi ơi, nếu cài Sound mod full và dùng Walkman2.5 thì có hay hơn không vậy?? Nếu so chất lượng âm thanh với bản Walkman2.0 thì thế nào?

CongVoi

Super V.I.P
Bác Congvoi ơi, nếu cài Sound mod full và dùng Walkman2.5 thì có hay hơn không vậy?? Nếu so chất lượng âm thanh với bản Walkman2.0 thì thế nào?

Thực chất mấy bản 2.0, 2.1 ,2.5 không khác nhau là mấy đâu,chủ yếu là nó thay đổi mấy cái hình động cho đẹp mắt là chính :D