• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 2.1 và 2.5 tự chế

gizz143

bạn ơi cho hỏi bản này có xài đc khi đóng flip ko,cái bản 2.0 cũ đóng flip ko mở lên đc,và có cách nào làm nó khi đóng flip mình vẫn mở nó lên đc ko nhé

trungtien3000

các bác ơi jup' em với..em vừa làm xong Walkman 2.5...dùng ..sau đó em khởi động lại thì máy không vào được nữa...bật máy lên cứ reset liên tục (chưa vào được giao diện chính chỉ dừng ở logo sony rồi lại reset lại) em phải làm ji` đây.

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

các bác ơi jup' em với..em vừa làm xong Walkman 2.5...dùng ..sau đó em khởi động lại thì máy không vào được nữa...bật máy lên cứ reset liên tục (chưa vào được giao diện chính chỉ dừng ở logo sony rồi lại reset lại) em phải làm ji` đây.

Bác dùng máy gì, phải nói mọi người mới biết mà chỉ?! Mà bản này khuyến cáo là chưa chuẩn, không nên dùng (cho P990i), P990i tốt nhất là dùng bản WM2.0 là tuyệt lắm rồi bác ạ!

eternal_vnn

chết,đang nghe đc thì sao lại phải đi upfirm làm chi???
nếu giật giật thì 1 là do chất lượng file nhạc không chuẩn,2 là do ổ C nó nhiều thứ mod hack linh tinh quá rồi nên nặng ịch,chứ chả có vấn đề gì với firmware đâu bạn nhé.
nếu cần làm sạch ổ C cấp tốc thì bạn vào servicemenu rồi format internaldisk là đc thôi,upfirm lại chi cho mệt hả bạn ^^
àh quên mất,firmware bạn đang dùng là firm gì ấy?nếu là R6E28 thì chả cần upfirm đâu,vì làm gì còn firm mới hơn nữa mà up :D

Lincoln

bản 2.5 giải nén báo lỗi corrupt bản 2.1 chép vào thì ko thấy thay đổi gì hết là sao thế bác

khanhvu86

con m600i của em sao khi mod xong thì reset liên tục...........đành phải update service lại thui ..

romeovietnam

Mình dùng M600i, cài bản này vào nhưng sau đó khởi động bị lỗi vài giây lại khởi động lại. Phải change CDA về bản cũ rồi up lên bản mới thì con SE của mình mới khởi động và chạy được. Vừa mất 1 tiếng để phục chế toàn bộ như ban đầu. Không biết mọi người thế nào ?
Goodluck !

hieudaoco

Bác Dongxanh và bác Congvoi oi, cứi em với:cứu nhanh và khẩn cấp, máy p990i của em sau khi cài pm walkman 2.5 vào máy thì khới động lại máy thì không lên nữa.làm sao bây giờ. cứu em với.

hieudaoco

các bro cứu em với, em cài pm 2.5 của bác Dongxanh vào máy P990i của bây giờ nó ốm mất rồi? nó không lên đc nữa sau khi khởi động lại.lam j bây giờ hả các bác,các bro mau mau cứu đệ với.huuuuuuuuu

khanhvu86

bây giờ chỉ có nước change CDA lại rồi update sevice lại cho máy là xong thui. hồi trước cũng đã làm cho m600i và đã bị như vậy.

Boykinhdi

còn cách khác nhưng bạn phải cài lại các PM thôi,rút sim khởi động máy nó sẽ hỏi insert sim các bạn lăn bánh xe lên bấm *,lăn xuống,lăn xuống bấm *,lăn xuống lần nữa bấm * rồi chọn dòng thứ 3>yes là xong thôi. sau đó lại cắm sim lại và lại mod tiếp nhé.

HDHANH

còn cách khác nhưng bạn phải cài lại các PM thôi,rút sim khởi động máy nó sẽ hỏi insert sim các bạn lăn bánh xe lên bấm *,lăn xuống,lăn xuống bấm *,lăn xuống lần nữa bấm * rồi chọn dòng thứ 3>yes là xong thôi. sau đó lại cắm sim lại và lại mod tiếp nhé.

Con M600i của em có được đâu bác?
Khởi động lên có tiếng nhạc khởi động là restart luôn, chứ không hỏi han gì cả
X-(

tommynguyen1961

Con M600i của em có được đâu bác?
Khởi động lên có tiếng nhạc khởi động là restart luôn, chứ không hỏi han gì cả
X-(

Nếu rút thẻ nhớ ra mà điện thoại của bạn vẫn bị khởi động liên tục thì chỉ có cách up FW lại thôi chứ không còn cách nào khác đâu.
Vì điện thoại của bạn đâu có khởi động được tới màn hình stanby đâu mà dùng cách của boykinhdi.

HDHANH

Nếu rút thẻ nhớ ra mà điện thoại của bạn vẫn bị khởi động liên tục thì chỉ có cách up FW lại thôi chứ không còn cách nào khác đâu.
Vì điện thoại của bạn đâu có khởi động được tới màn hình stanby đâu mà dùng cách của boykinhdi.

Vâng, không làm được theo cách đó thì em up firmware liền chứ bác
may mà không phải change CDA gì cả, chạy SEUS là được luôn
Chỉ tiếc mấy cái danh bạ mới chưa kịp backup :((

Đề nghị bác dongxanh thêm câu " chống chỉ định cho M600i" đê!

nh0x1uv2911

bức xúc quá bạn ơi.Mình dùng m600i cài walkman2.5 của bạn bây giờ bị hỏng máy:((.máy restart lại liên tục:-/.Lần sau tét lại cho cẩn thận bạn nhé.X-(

tojaro

mới down xong,chớ dại mà mod
các bác kêu la ầm trời thế kia bố ai dám thử
thank các tiền bối ra đi trước hehe

Last edited by a moderator:

hunghang76

Chán quá mình cãi nhau với '' bồ '' rồi Không ngủ được Ngồi tưởng nhớ đến 1 em tên là WalkMan Đây là 2 bản fix lỗi cho anh em lựa chọn Về cơ bản chỉ khác nhau mỗi cái '' uốn lượn ''
-Này thì bàn tay + cánh bướm
http://www.mediafire.com/download.php?qinldaqdp4a
-Này thì 3D
http://www.mediafire.com/download.php?inhm2oylvol
-Gửi anh em luôn mấy cái giao diện nút bấm ... kiểu Xbox , Piano , anh em giải nén Thích giao diện nào thì đổi tên file thành 200011FD ( chọn 1 cái thôi đấy ) Xong anh em vào file private xóa cái file 200011FD chứa giao diện mà anh em không thích đi Chép lại file 200011FD chứa giao diện anh em thích vào ( theo mình thì nên dùng cách xóa này , chép đè vẫn còn rác của giao diện cũ không hay ) Mình không đính kèm giao diện ipod vì mình test không có thanh chạy nhạc , để tua Các bạn dùng skill piano ý Các nút ấn đầy đủ ổn định hơn Xbox
http://www.mediafire.com/download.php?bf8scdnkv5l
-Nhắc lại anh em lần nữa tất cả các file mod mình nói trên cài vào ổ C của máy Đọc thật kỹ Làm cho cẩn thận vào Xong chiêm ngưỡng thành quả nhé :D Chúc anh em thành công

Làm theo cách của bạn mình đã cài bản 3d đó. đã lấy skin piano. Có skill đó và nghe ngon lành nhưng fần hiệu ứng 3d mà bạn nói chả thấy đâu cả. Mình đã vào setting và bật Visualization & mood rùi mà hik. Chắc lỗi ở đâu đó rùi. Bạn xem lại hộ mình nhé. Mình dùng p990i.