• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

CongVoi

Super V.I.P
Piano Walkman Player For P990i

Có thể nói đây là bản chơi nhạc Walkman tuyệt vời nhất mà mình dung qua.Với chế độ nút ấn ngay trên màn hình cảm ứng,với các phong cách ảnh nền chạy trong nhạc khác nhau,mang theo vẻ đẹp quyến rũ của iphone,hấp dẫn mê hồn.

Xem VideoClip về cái này ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=Qv7uI0xTbA8

Để máy bạn trở thành được Piano Walkman Player thì việc đầu tiên là các bạn phải cài đặt chương trình Walkman Player 2.0 from W950i for P1, P990i, M600 này trước.

Sau đây là hướng dẫn:

Chương trình này dành cho những bạn nào đã Hack được ổ C (Xem tại ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ))

Tiếp đến là các bạn tải cái file Walkman2.zip ở dưới đây về.Chép lần lượt từng cái tương ứng với tất cả các file trong ổ C.Làm xong rồi thì khởi động lại máy.Bạn đã có được phần mềm nghe nhạc Walkman,chú ý nó sẽ nằm ở Tool nhé.

Dưới đây là một số hình ảnh minh họa:

20080528_8aa6d5992c46cb23b10dN73ecmLNFnAV.bmp
20080528_030cc6d24cde7e7ef230il3NV5PF3CLp.bmp
20080528_f8fa05a8599240ebe33dKAth03mYVKZ4.bmp

Các nút ấn điều chỉnh cơ bản:

Số【1】:Previous
Số【2】:Pause/Play
Số【3】:Next
So【5】:Stop
【,z】: Khóa bàn phím
Số【9】: hok rõ lém
【←*】: Vặn nhỏ Volume
【→#】: Vặn to Volume
Số【0】:Pause/Play

Bây giờ là bước quan trọng nhất nè.Để máy bạn có thể biến thành Piano Walkman Player.

Cũng không có gì là khó.Các bạn hãy down típ file C drive copy.rar dưới đây về,Cũng tương tự như ở trên chép lần lượt hết các file tương ứng vào ổ C,cái này chính là chép đè các file nó mà hỏi gì cứ ấn Yes hết nhé.Xong rồi thi hãy khởi động lại máy nhé!!

Bức ảnh này chính là Piano Walkman Player đây.

20080528_45c0d10ea44c2b53aa13iGkcc9ar5jWO.bmp

Chỉnh sửa cuối:

funnycool

Great!

Mình đã cài được Walkman Piano, rất kool! Cho mình hỏi, có cách nào set walkman piano thành mặc định thay thế cho chương trình chơi nhạc sẵn có của P990i không? Thanks!

CongVoi

Super V.I.P
Nhiều người tải về thế rồi.Mà seo có ít người cho ý kiến thế nhỉ :-?:-?.Thảo luận đi nào.Để bít được điểm tốt xấu mà còn sửa chứ!!!!:-/:-/

huynhminhhung

Nhiều người tải về thế rồi.Mà seo có ít người cho ý kiến thế nhỉ :-?:-?.Thảo luận đi nào.Để bít được điểm tốt xấu mà còn sửa chứ!!!!:-/:-/
hay lắm congvoi ạ . HACK được ổ C làm được nhiều điều hay ghê. rồi đây các pro thêm nhiều thứ tuyệt cú mèo , ko biết máy mình có chịu nổi nữa ko ???chắc phải về hưu sớm quá !!!vì năng lực có hạn mà nhiệm vụ giao quá sức chịu đựng

CongVoi

Super V.I.P
hay lắm congvoi ạ . HACK được ổ C làm được nhiều điều hay ghê. rồi đây các pro thêm nhiều thứ tuyệt cú mèo , ko biết máy mình có chịu nổi nữa ko ???chắc phải về hưu sớm quá !!!vì năng lực có hạn mà nhiệm vụ giao quá sức chịu đựng

Không sao đâu bạn.Mình hack lâu lém rùi mà có sao đâu :D:D

KelvinTSS

trong cái hình minh họa của Walkman 2.0 làm sao để đổi cái biểu tượng pin, tin nhắn và sóng giống như vậy được vậy mình dùng p990

CongVoi

Super V.I.P
trong cái hình minh họa của Walkman 2.0 làm sao để đổi cái biểu tượng pin, tin nhắn và sóng giống như vậy được vậy mình dùng p990

Tặng bạn bộ icon này,bộ này đẹp hơn bộ trên nhìu.Giải nén Chép vào ổ D/recoures nhé.

bachletuyet

Piano Walkman Player For P990i

Có thể nói đây là bản chơi nhạc Walkman tuyệt vời nhất mà mình dung qua.Với chế độ nút ấn ngay trên màn hình cảm ứng,với các phong cách ảnh nền chạy trong nhạc khác nhau,mang theo vẻ đẹp quyến rũ của iphone,hấp dẫn mê hồn.

Xem VideoClip về cái này ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=Qv7uI0xTbA8

Để máy bạn trở thành được Piano Walkman Player thì việc đầu tiên là các bạn phải cài đặt chương trình Walkman Player 2.0 from W950i for P1, P990i, M600 này trước.

Sau đây là hướng dẫn:

Chương trình này dành cho những bạn nào đã Hack được ổ C (Xem tại ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ))

Tiếp đến là các bạn tải cái file Walkman2.zip ở dưới đây về.Chép lần lượt từng cái tương ứng với tất cả các file trong ổ C.Làm xong rồi thì khởi động lại máy.Bạn đã có được phần mềm nghe nhạc Walkman,chú ý nó sẽ nằm ở Tool nhé.

Dưới đây là một số hình ảnh minh họa:

20080528_8aa6d5992c46cb23b10dN73ecmLNFnAV.bmp
20080528_030cc6d24cde7e7ef230il3NV5PF3CLp.bmp
20080528_f8fa05a8599240ebe33dKAth03mYVKZ4.bmp

Các nút ấn điều chỉnh cơ bản:

Số【1】:Previous
Số【2】:Pause/Play
Số【3】:Next
So【5】:Stop
【,z】: Khóa bàn phím
Số【9】: hok rõ lém
【←*】: Vặn nhỏ Volume
【→#】: Vặn to Volume
Số【0】:Pause/Play

Bây giờ là bước quan trọng nhất nè.Để máy bạn có thể biến thành Piano Walkman Player.

Cũng không có gì là khó.Các bạn hãy down típ file C drive copy.rar dưới đây về,Cũng tương tự như ở trên chép lần lượt hết các file tương ứng vào ổ C,cái này chính là chép đè các file nó mà hỏi gì cứ ấn Yes hết nhé.Xong rồi thi hãy khởi động lại máy nhé!!

Bức ảnh này chính là Piano Walkman Player đây.

20080528_45c0d10ea44c2b53aa13iGkcc9ar5jWO.bmp

em đã cài được rùi nhưng mà sao nó ko hiện ra hình cái đàn piano có các nút điều chỉnh như hình đã post của anh congvoi à :((

ngocdung6011

Sao của tớ làm được cái W2.0 còn cái piano paste vào nhưng chẳng hiện được hình cái piano chỉ thấy cái W2.0 thôi!

Chỉnh sửa cuối:

tungspirou

cho mình hỏi với,mình đã chép cài thành công cái Walkman 2.0 nhưng mà kô biết cái piano nó có hỗ trợ cho P1i kô???
Thank bạn nhiều

decon

mình đã làm theo hướng dẫn nhưng kg thấy piano walkman nó chỉ có walkman2.0 thôi,mấy pro có làm thành công kg vậy???.hic.....hic.....

CongVoi

Super V.I.P
bạn ơi copy đè mấy cái file piano dzo kô được báo lỗi

Đó là do bạn chưa mở capsSwitch thành off thôi.!!!Tất cả những lỗi mà bạn post lên trên này đều là do bạn chưa mở capsSwith thành off nhé (Nếu như bạn đã hack đc ổ C rồi)

thietvtec

Cám ơn bạn Cong Voi, mình đã cài được rồi. Đang test thử, nghe hay hơn phần mềm của máy.