• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WeChat – Ứng dụng chat kế hợp mạng xã hội dành cho SmartPhone

MinhThang

Manager
bạn đổi access kết nối đi =))

Mình đăng ký phát 1 mà, bạn điền kiểu sao mà không được? Thay vì 0986.... thì bạn chọn Việt Nam là +84 và chỉ điền tiếp theo là 986...

hieuna

Héc. công nhận giống bạn nói. Mình định vị thì tóm đc một em cách 7km. hạn chế là ít người sử dụng app. Lắc máy thì toàn Tàu khựa thôi. Cuối cung là test đc 3 hôm mà chỉ có mỗi 1 em để nói chuyện. hay là mình chưa sử dụng đc hết công dụng của app nhỉ? Công nhận giao diện pro!

Cái này của Tàu mà bạn

teenbn

Mình đăng ký phát 1 mà, bạn điền kiểu sao mà không được? Thay vì 0986.... thì bạn chọn Việt Nam là +84 và chỉ điền tiếp theo là 986...

điền cả 0 cũng đc mà, mới đầu mình cũng bị server busy hoài, xong mới nhìn ra kết nối mạng là vinaphone mms :))

nhhuan

điền cả 0 cũng đc mà, mới đầu mình cũng bị server busy hoài, xong mới nhìn ra kết nối mạng là vinaphone mms :))

vậy bây giờ mình phải làm sao ??? chỉ mình với T_T

viettin76

Member
vậy bây giờ mình phải làm sao ??? chỉ mình với T_T

em đăng ký 1 lần là xong, ký qua số điện thoại, khi điền số điện thoại xong, mạng chủ sẽ gởi cho anh mã số để xác minh, anh bấm phím đỏ để app chạy ẩn vào tin nhắn điện thoại xem mã số của mạng chủ gởi. Vào lại wechat thấy chử verify code ( xác minh mã số ) điền mã số mà mạng chủ đã gởi vào tin nhắn rồi bấm next, tạo tên đăng nhập và mật mã là xong, hẹn gặp anh ở wechat nhóe.

nhhuan

em đăng ký 1 lần là xong, ký qua số điện thoại, khi điền số điện thoại xong, mạng chủ sẽ gởi cho anh mã số để xác minh, anh bấm phím đỏ để app chạy ẩn vào tin nhắn điện thoại xem mã số của mạng chủ gởi. Vào lại wechat thấy chử verify code ( xác minh mã số ) điền mã số mà mạng chủ đã gởi vào tin nhắn rồi bấm next, tạo tên đăng nhập và mật mã là xong, hẹn gặp anh ở wechat nhóe.

Đơn giản vậy thì nói làm j hả e? Vấn đề là a đký k đc. nó báo "Sever busy Please try again later" hoài à. Làm 10 lần đủ 10 lần bị. Mọi người chỉ e cách chỉnh lại kiểu kết nối mạng đi ạ. E gà mấy vụ này lắm ....

teenbn

Đơn giản vậy thì nói làm j hả e? Vấn đề là a đký k đc. nó báo "Sever busy Please try again later" hoài à. Làm 10 lần đủ 10 lần bị. Mọi người chỉ e cách chỉnh lại kiểu kết nối mạng đi ạ. E gà mấy vụ này lắm ....

ngay tại màn hình login bạn sẽ thấy chữ access gì gì đó, ấn vào đó rồi chọn viettel internet, vinaphone internet...........

teenbn

ngay tại màn hình login bạn sẽ thấy chữ access gì gì đó, ấn vào đó rồi chọn viettel internet, vinaphone internet...........

minhthang772

Cái này ko xài dc nick yahoo uổng thiệt,ae nào có nick rồi post lên add nào

viettin76

Member
mọi người đã có ai VH chưa

kó 1550 hàng để Vh, em mầng được tới 1000 ùi, nhưng khó là mấy ô tag dịch ra tiếng Việt thì bị hẫng chữ, ví dụ nhoa clear data ra chữ Việt là xóa d ữ liệu chữ ữ nằm ở dưới và kòng mấy cái cũng tương tư như vậy, nếu mấy anh để ý khi chat nhiều hàng cũng bị hẫng chử như vậy

anhtuana12

kó 1550 hàng để Vh, em mầng được tới 1000 ùi, nhưng khó là mấy ô tag dịch ra tiếng Việt thì bị hẫng chữ, ví dụ nhoa clear data ra chữ Việt là xóa d ữ liệu chữ ữ nằm ở dưới và kòng mấy cái cũng tương tư như vậy, nếu mấy anh để ý khi chat nhiều hàng cũng bị hẫng chử như vậy
vậy bạn viết tắt cũng dc :D
đọc cũng dễ hiểu mà

foreverthuy

Đây là cảnh báo mình đọc được trên 1 diền đàn khác. Mọi người tham khảo nhé. Thằng tàu khựa thâm lắm nên cản thận. Nghe nói nó còn có trang baidu trà đá gì nữa để ăn cắp thông tin của ta. Tởm
Chú ý: Hiện nay đang có 1 số thông tin phản hồi cho rằng WeChat đang đánh cắp thông tin người dùng tại Việt Nam, để đảm bảo tính riêng tư và tránh bị "người khác" dòm ngó/kiểm soát/lợi dụng, người sử dụng phải đặc biệt lưu ý với những gì mình chia sẻ trên WeChat. Ngay tại threads này mình cũng biết là có một (nhiều) bạn được trả tiền để lập nick vào PR dưới hình thức "up" threads cho WeChat, không chỉ diễn đàn này mà nhiều diễn đàn khác. Nếu đúng là WeChat đang "tấn công" người dùng Việt Nam thì mình sẽ cảnh báo hoặc xóa threads này ngay. Hoặc bạn nào có thông tin mới nhất xin chia sẻ tại đây cho mọi người cùng biết. Xin cảm ơn!

missthuha

có lẽ hok lên wá kỳ vong về những pm tàu như vầy...hic chát chít thì xài hàng việt nam chất lượng cao đi bà con ơi! như ola là 1điển hình và có lẽ các bạn chưa bít chứ ola vưa ja fiên bản ola5 vào 5h ngay 2.7 vưa wa với jao diên hỗ trợ cảm ứng mượt mà và rất tiện ích nữa...hãy thử nào ola.vn

hieuna

có lẽ hok lên wá kỳ vong về những pm tàu như vầy...hic chát chít thì xài hàng việt nam chất lượng cao đi bà con ơi! như ola là 1điển hình và có lẽ các bạn chưa bít chứ ola vưa ja fiên bản ola5 vào 5h ngay 2.7 vưa wa với jao diên hỗ trợ cảm ứng mượt mà và rất tiện ích nữa...hãy thử nào ola.vn

Ola nếu hạn chế nạn lừa đảo thì rất tuyệt. Mình ủng hộ hàng Việt dù nó còn nhiều thiếu sót

missthuha

Ola nếu hạn chế nạn lừa đảo thì rất tuyệt. Mình ủng hộ hàng Việt dù nó còn nhiều thiếu sót
hi lưa đao thì chịu khó fân biệt thui bạn à! bởi ola là 1cộng đồng thu nhỏ cho dân vịêt mình mà hihi có sấu có tốt y fétbúc ý hi