• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D10C2.U2_Build 21914 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D10C2.U2_Build 21914 5.0.93 PV ★
★ Sense 2.5 2016.1332_0 ★

(17/08/2010)

Xin chân thành cảm ơn tới MAN PhamQuang, AdvMOD NhatToai, AdvMOD Sonblack, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, MOD AnhPhe076,...=D>

Một vài hình ảnh bản rom:

Thông tin Rom:

- Bản D10C2.U2 dựa trên OS cở sở Ship rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 21914 5.0.93 mới của nhóm COM2.

- Sử dụng phiên bản Manila 2.5 2016.1332_0 cũ hoạt động ổn định và ít lỗi hơn.

- Tích hợp CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie's Home Tab v1.8.5 của tác giả Cookie Monster từ XDA, thanks.

- Tích hợp các PM nhỏ gọn như CleanRam, PHMRegEdit, PowerOff, xdaShutdown, PIMBackup,...

- Tích hợp phiên bản HTCMessaging_Client_1_8_20181630_00 mới.

- Sử dụng bộ Icon của tác giả DINIK từ XDA, thanks...=D>

- Tích hợp Office Mobile 2010.

- Tab Twitter hoạt động tốt.

- Update GoogleMap v4.1.1.1 và Opera v9.70_36023_0 mới.

- Vẫn tích hợp PM AutoInstall như các bản rom trước.

Chú ý: Máy các bạn phải được HSPL trước mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong để máy làm việc chuẩn với bản rom mới.

* Phiên bản D10C2.U2 tích hợp CHTEditor & Co0kie's Home Tab:

* Phiên bản D10C2.U2C không tích hợp CHTEditor & Co0kie's Home Tab:

* Phiên bản D10C2.U2T không tích hợp Sense mặc định là Titanium:

Phiên bản cũ:

★ WhiteStone_WM6.5_D10C2.U1_Build 21914 5.0.93 PV ★ Sense 2.5 2018.2114_0 ★

Chỉnh sửa cuối:
Đã có link, mời anh em test. Chú ý bản Manila 2018 này là bản Test nên các bạn test thử xem có lỗi không nhé...

uranus27

để mình test thử xem sao , bản cũ bị lỗi chổ facebook ko up hình trực tiếp ngay khi chụp đc , bản này hi vọng fix chổ đó lại đc :D

kevinmonal

Mod ơi ROM này cái locksreen ntn nào vậy?mình chỉ thích cái slide locksreen nằm hẳn ở trên hoặc ở dưới. Chứ mấy bản Rom của Energy cái slide locksreen nằm lưng chừng ở giữa trang trí mấy cái wallpaper ko dc đẹp lắm

Mod ơi ROM này cái locksreen ntn nào vậy?mình chỉ thích cái slide locksreen nằm hẳn ở trên hoặc ở dưới. Chứ mấy bản Rom của Energy cái slide locksreen nằm lưng chừng ở giữa trang trí mấy cái wallpaper ko dc đẹp lắm
LockScreen default bạn à...

Mới thấy lỗi ko hiển thị tên thành phố ở phần Thời tiết
Bản Manila 2018 Test này có rất nhiều bugs và chưa hoàn toàn tương thích nên bản sau mình sẽ quay lại Manila 2016 hay 2017 vậy...:(

P/S: Các bạn có thích bản Clean loại bỏ hoàn toàn Manila chỉ có giao diện mặc định Titanium của WM6.5 không ? Nếu có mình sẽ upload lên forum... Ram sau khi khởi động là 43%...:D

mod cứ up lên đi hen :D , chơi sạch , bản nào good nhất sẽ báo :D
Từ giờ trở đi mình sẽ làm 2 bản, một bản dùng Manila mặc định (có thể sẽ không có CHT và Co0kie's Home Tab) và một bản Titanium nhé... Có vấn đề gì không ?

uranus27

Như thế thì quá tuyệt , thx mod . Ráng ngồi đợi download về , mai up thử bản mới của mod :) .

tuaneti

Có bác nào trục trặc với Google map không, Cài đặt Ok và update được location của Weather nhưng Google map thì chịu không thể tim thấy Location luôn. hoặc họa may thì được nhưng rất hiếm !

Chỉnh sửa cuối:

nile

Có bác nào trục trặc với Google map không, Cài đặt Ok và update được location của Weather nhưng Google map thì chịu không thể tim thấy Location luôn. hoặc họa may thì được nhưng rất hiếm !

có e cũng bị cái này nè mod ơi google map ko tim dc location,hic

//trên đây có bác nào bị cái lỗi là lâu lâu màm hình nó tự nhiên sáng lên ko nhỉ

uranus27

Bạn vào settin của google map chọn use GPS trước , sau đó chọn search ngay menu tìm tp gần chổ mình đang đứng ví dụ mình ở TP Biên Hòa , mình có thể tìm đến thành phố HCM or BH . Sau đó máy sẽ tự seek cho mình vị trí .

có e cũng bị cái này nè mod ơi google map ko tim dc location,hic

//trên đây có bác nào bị cái lỗi là lâu lâu màm hình nó tự nhiên sáng lên ko nhỉ

Bản sau mình sẽ sử dụng phiên bản GoogleMap v4.1.1.1 mới nhất xem thế nào nhé. Còn lỗi màn hình tự nhiên sáng thì không có đâu...

uranus27

Sài cái titan có vẻ ko hạp lắm :( , mình thấy cái bản U5 mod up 2 bản , 1 bản clear 1 bản full , cái đó hay đó mod ơi :x
Nhìn chung bản D8C2 U5 chạy tốt nhất đến hiện nay :)
Mod có thể add thêm phần account manager vô setting được ko vậy , tại mấy bảng trước mình thấy có , từ hồi bỏ nó đi thì lại bị vướng cái vụ ko up hình trực tiếp lên facebook đc .

Chỉnh sửa cuối:

nile

Bản sau mình sẽ sử dụng phiên bản GoogleMap v4.1.1.1 mới nhất xem thế nào nhé. Còn lỗi màn hình tự nhiên sáng thì không có đâu...

àh MOD cho em hỏi ngoài lề tí là làm cách nào để khi đang cắm sạc ... có tin nhắn đến ... thì màn hình nó sáng 1 lúc rồi nó tắt ko ...chứ nó sáng mãi ngủ dậy cầm máy nóng chết đc ... e mò hoài mà ko thấy :(

//UP bản Full thì ăn RAM kinh quá ... lướt web chơi game chat chít hồi mà đã 80% rồi .. Clean mãi chả xuống tẹo nào ...bản Titanium này khá tốt ..àh .. Titanium nên bỏ HTC Message dùng default theo máy cho nhẹ MOD ơi ... tin nhắn nhiều vẫn giật lắm ..

//quyết định cuối cùng là quay về U5 => thấy bản này mượt nhất

Last edited by a moderator:

tuaneti

Bạn vào settin của google map chọn use GPS trước , sau đó chọn search ngay menu tìm tp gần chổ mình đang đứng ví dụ mình ở TP Biên Hòa , mình có thể tìm đến thành phố HCM or BH . Sau đó máy sẽ tự seek cho mình vị trí .
Tất nhiên là phải setting sét tẹt chán rùi mới báo cáo lỗi chứ bác. Nhưng không phải là lúc nào cũng thế. Thỉnh thoảng lại được. Mình ra cơ quan thì hầu như là được nhưng về nhà thì không được. Đang nghi cái con này Anten GPS bắt sóng yếu quá. Trước Dùng Nokia và SE X1 thì ở nhà vẫn Search My location ngon lành. Chán thật !

uranus27

Tất nhiên là phải setting sét tẹt chán rùi mới báo cáo lỗi chứ bác. Nhưng không phải là lúc nào cũng thế. Thỉnh thoảng lại được. Mình ra cơ quan thì hầu như là được nhưng về nhà thì không được. Đang nghi cái con này Anten GPS bắt sóng yếu quá. Trước Dùng Nokia và SE X1 thì ở nhà vẫn Search My location ngon lành. Chán thật !

Mình sài thấy bình thường , sóng GPS bắt ầm ầm , ở TP HCM or Biên Hòa đều chính xác trong phạm vi 10 mét cả , trời nhiều mây luôn í chứ :| Bác xem lại mấy cái linh tinh xem , như Quick GPS nữa .

Sài cái titan có vẻ ko hạp lắm :( , mình thấy cái bản U5 mod up 2 bản , 1 bản clear 1 bản full , cái đó hay đó mod ơi :x
Nhìn chung bản D8C2 U5 chạy tốt nhất đến hiện nay :)
Mod có thể add thêm phần account manager vô setting được ko vậy , tại mấy bảng trước mình thấy có , từ hồi bỏ nó đi thì lại bị vướng cái vụ ko up hình trực tiếp lên facebook đc .
Mình làm Titanium để cho các bạn tùy biến giao diện màn hình Home thôi mà (như cài SPB MobileShell chẳng hạn), để thống nhất mình sẽ làm 2 bản: 1 bản không tích hợp CHT và Co0kie's Home Tab và 1 bản Titanium nhé.. Còn CHT và Co0kie's Home Tab các bạn sẽ cài nếu thích và dễ update lên phiên bản cao hơn... Chắc từ Manila 2017 trở lên không có Account Manager trong Settings nên từ bản sau mình sẽ quay lại Manila 2016 cho ổn định...

àh MOD cho em hỏi ngoài lề tí là làm cách nào để khi đang cắm sạc ... có tin nhắn đến ... thì màn hình nó sáng 1 lúc rồi nó tắt ko ...chứ nó sáng mãi ngủ dậy cầm máy nóng chết đc ... e mò hoài mà ko thấy :(

//UP bản Full thì ăn RAM kinh quá ... lướt web chơi game chat chít hồi mà đã 80% rồi .. Clean mãi chả xuống tẹo nào ...bản Titanium này khá tốt ..àh .. Titanium nên bỏ HTC Message dùng default theo máy cho nhẹ MOD ơi ... tin nhắn nhiều vẫn giật lắm ..
Bạn có thể vào Power cho thời gian sáng màn hình khi cắm sạc ngắn thôi (mình thì hay để 1 phút) là được... Còn Titanium thì thống nhất bỏ HTCMessaging_Client nhé...