• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D10C2.U2_Build 21914 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

lapin

Bản rom này ngon choét. Cám ơn Mod. Mà Mod có nấu được bản sạch không có cấu hình mạng nước ngoài không (WM 6.5 trơn + HTC Sense + office 2010 + PM backup, xdasutdown, cleanram)? Lần nào giở manage existing connections cũng thấy 03 mạng của Mỹ mà bực quá Mod.

anhbida

Bác up file cab chuyển quick link thành 4x4 cho những ko thích dùng CHT thì tốt quá.Mình tìm hoài ko có.Bản ko có CHT mình thấy ko có chức năng tắt hiệu ứng thời tiết trên màn hình Home.Bản dùng CHT mình dùng 2 ngày thì bị đứng màn hình sense 2 lần(ko xuất hiện icon,chỉ có icon tab)

Chỉnh sửa cuối:

sonkieng126

Phải công nhận là bản room này hoàn chỉnh nhất từ trước đến nay,máy chạy nhẹ nhàng mượt mà,thanks mod Dinhtuandung vì những công sức mà bạn đã bỏ ra cho anh em Imagio

tuaneti

Bản rom này ngon choét. Cám ơn Mod. Mà Mod có nấu được bản sạch không có cấu hình mạng nước ngoài không (WM 6.5 trơn + HTC Sense + office 2010 + PM backup, xdasutdown, cleanram)? Lần nào giở manage existing connections cũng thấy 03 mạng của Mỹ mà bực quá Mod.
Mở manage existing connections ra làm chi thế bác. Bác muốn cấu hình GPRS cho máy ah. Bác chỉ cần vào connection setup trong Connections chọn VIETNAM và mạng mình dùng ------> Yes là ok

khuyetdanh

anh dũng ơi cho em hỏi tại sao em dùng mấy bản rom mới này cua anh em không set được wallpaper.nó cứ báo lỗi :" an unexpected error has occurred in CHT_wall.exe Select quit and then restart this program,or select details for more information ".dùng mấy cái ảnh có sẵn trong máy thì được, ảnh của em thì không được. cảm ơn anh nhiều.

anh dũng ơi cho em hỏi tại sao em dùng mấy bản rom mới này cua anh em không set được wallpaper.nó cứ báo lỗi :" an unexpected error has occurred in CHT_wall.exe Select quit and then restart this program,or select details for more information ".dùng mấy cái ảnh có sẵn trong máy thì được, ảnh của em thì không được. cảm ơn anh nhiều.
Mình vừa thử lại, vẫn set wallpaper bình thường. Bạn nên xem lại độ phân giải của ảnh nhé, phải là 480x800 pixels...

kevinmonal

có ai update My Location bị lỗi giống như mình không.
mình ở LA mà mỗi lần update là nó hiện ra Tiền Giang không ha

uranus27

Thêm 1 cái nữa là giờ mạng 3G EVN chính thức hoạt động rùi , mod có thể add vô phần connection như mobi , viettel , vina ... đc ko vậy .
thông tin sơ sơ của mạng đó :
# Trong mục Enter a name for these settings: EVNTelecomNet -> OK -> Edit... -> New…
# Trong mục Enter a name for the connection: EVNTelecomNet
# Select a modem: Cellular line (GPRS,3G)
# -> Next -> Access point name: e-internet -> Finish -> OK -> OK .
Mod add vô thêm trong phần tự set connection của vietnam nữa thì tuyệt . Thx mod nhìu :">

khuyetdanh

Mình vừa thử lại, vẫn set wallpaper bình thường. Bạn nên xem lại độ phân giải của ảnh nhé, phải là 480x800 pixels...

em toàn dùng ảnh chụp bằng máy luôn mà.mấy bản rom mới này của anh có đúng bản D7C2 la em set được wallpaper thôi hixhix

nile

có ai update My Location bị lỗi giống như mình không.
mình ở LA mà mỗi lần update là nó hiện ra Tiền Giang không ha

hình như các bản gần đây có vấn đề về Weather ý MOD ạ ...em thì location vẫn đúng .. nhưng weather em để auto update là 1 giờ ... thấy có lúc update đc .. có lúc ko ...

uranus27

Mình update weather ngon lành với mạng 3G Mobifone , còn 3G EVN thì biên hòa ko update đc , chỉ update đc TP HCM .

anhbida

hình như các bản gần đây có vấn đề về Weather ý MOD ạ ...em thì location vẫn đúng .. nhưng weather em để auto update là 1 giờ ... thấy có lúc update đc .. có lúc ko ...

Cái này theo mình là do google weather, mình dùng rom energy mấy bản đều update weather rất khó khăn.

Cái này theo mình là do google weather, mình dùng rom energy mấy bản đều update weather rất khó khăn.
Không phải mà do sever của AccuWeather thôi, ai cũng bị mà... Lúc thì update rất nhanh, lúc thì chờ dài cổ...:D

chimcon

Mod xem giùm chút: từ khi dùng Rom của Mod build toàn bị lỗi tiếng Việt khi tìm trong danh bạ thôi. Cứ đánh tiếng việt là bị nhảy chữ, ví dụ: Tuấn --> Tuaấn rất là khó chịu vì toàn phải xoá chữ thừa (mình quen danh bạ toàn để tiếng Việt rồi). Thanks Mod!

kevinmonal

để cái LockSreen trong suốt hoặc có giao diện Locksreen giống như Dinik thì cài soft nào vậy các bác?ai biết chỉ dùm em
thanks

kevinmonal

mình kết nối Bluetooth với con E66 thành công,mình send thì E66 nhận file được,còn E66 send thì nó báo lỗi mình không nhận dc.có cần phải set gì trong Bluetooth không,ai biết chỉ giùm mình với.
thanks