• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D16HTC.U1_Build 21681 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

syberia

Nếu bạn thích thì tối có liền à...:D Hết mình phục vụ anh em Imagio nhé...=))

ùi vậy thì giúp mình đi.
đang xài bản COM 2 Dũng cook hôm trc ở dạng Titanium, giờ nếu có bản Tita luôn thì quá ngon rồi.
mà sao Tita này dùng giao diện gì trông lạ nhỉ.

ùi vậy thì giúp mình đi.
đang xài bản COM 2 Dũng cook hôm trc ở dạng Titanium, giờ nếu có bản Tita luôn thì quá ngon rồi.
mà sao Tita này dùng giao diện gì trông lạ nhỉ.
Giao diện Titanium này dùng rất hay và thú vị. Tự tìm hiểu đi nhé bạn...;;)

huntinglion

Mình là dân gà mờ, mới uprom lần đầu. có 2 cái làm mình hơi bực mình: 1 - môi lần gui sms, đều nhận dc cái sms trả lời đã gứi đi ( lúc truoc ko bị, uprom xong mới bị), 2 - ko bít cách nào thoát về màn hình Home nhanh nhất, lúc truoc bấm nut hình dt màu đỏ, bây giờ bấm mà vẫn ko ra. Bạn này giúp mình nha, merci beaucoup

Mình là dân gà mờ, mới uprom lần đầu. có 2 cái làm mình hơi bực mình: 1 - môi lần gui sms, đều nhận dc cái sms trả lời đã gứi đi ( lúc truoc ko bị, uprom xong mới bị), 2 - ko bít cách nào thoát về màn hình Home nhanh nhất, lúc truoc bấm nut hình dt màu đỏ, bây giờ bấm mà vẫn ko ra. Bạn này giúp mình nha, merci beaucoup
Bạn mở PM PHM Registry Editor trong Tools rồi tìm đến khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Inbox\Settings]
"SMSDeliveryNotify"=dword:00000001

Thay đổi 1 thành 0 rồi khởi động lại máy là hết thông báo đó ngay...:D

Còn nhấn phím End (phím gác máy màu đỏ) vẫn về Home bình thường mà bạn...:-?

dinh_vinh

Em vừa mua máy được 3 ngày hic thấy nhiều chương trình cài sẵn thừa nhiều quá. Em up rôm lầm đầu không biết thế nào nữa đang làm theo HD của mod.
Bản room nào dùng tốt hả anh? cho em cái bản nào ma có fonts TV sẵn ý. híc em cài ma toàn lỗi fonts chư khi lướt wed hay la doc office thôi! thanks anh!

Em vừa mua máy được 3 ngày hic thấy nhiều chương trình cài sẵn thừa nhiều quá. Em up rôm lầm đầu không biết thế nào nữa đang làm theo HD của mod.
Bản room nào dùng tốt hả anh? cho em cái bản nào ma có fonts TV sẵn ý. híc em cài ma toàn lỗi fonts chư khi lướt wed hay la doc office thôi! thanks anh!
Bạn đang dùng rom Ship hay rom của Energy nên không có font Tiếng Việt... Bạn vào Bootloader (tắt máy hoàn toàn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down, đồng thời nhấn phím Power, khi nào mà hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down) xem thông số SPL, nếu SPL là 1.01.OliNex thì máy bạn đã được HSPL rồi. Nếu đã HSPL thì bạn có thể úp bất cứ bản rom nào dành cho WhiteStone mà bạn thích, rom của PV mình thì được tích hợp sẵn font Tiếng Việt rồi... Tham khảo kỹ trước khi tiến hành nhé bạn...

kythuat

mÌNH ĐANG dùng bản này của bác thấy nuột, nhưng các biểu tượng ở HOME , như poweroff, file ẽploer muốn thay mà không được. Các bản trc chỉ cần kéo ra ngoài là OK. Giờ muốn thay thì làm như thế nào hả bác

thaotitc

Bạn ơi cả hai bản c và t này nói chung là ngon chạy nhanh nhưng mình thấy google map của nó yếu quá mình đã xem lại hết chức năng của google map xem có gì lạ không cũng không được. Nhà mình ở Kim liên đợt trước mình up một loạt bản Energy.IMAGIO.21916.Sense2.5, mình thấy GPS vào rất khỏe. Bạn xem lại xem liệu có cải thiện được tốt không nếu được chắc là không phải suy nghĩ gì nữa rồi.
À mà cho mình hỏi bản T muốn thay đổi icon dấu cộng thì thế nào hả bạn mình tìm nhưng không thấy

mÌNH ĐANG dùng bản này của bác thấy nuột, nhưng các biểu tượng ở HOME , như poweroff, file ẽploer muốn thay mà không được. Các bản trc chỉ cần kéo ra ngoài là OK. Giờ muốn thay thì làm như thế nào hả bác
Thay dễ dàng mà..:-? Mình chỉ add vào cho đỡ trống màn hình Home thôi. Bạn thay bằng cách: từ màn hình Home, bạn nhấn Menu, chọn Remove Quick Links trong menu popup hiện ra, sau đó bạn muốn xóa Icon nào thì nhấp vô Icon đó, nhấn Done là xong...;;)

superman1983

Bản Titanium bị lỗi gì mà mình up room xong cả tiếng sau mới khởi động được. Máy bị treo không vào màn hình home được nhưng bấm nút thực hiện cuộc gọi thì oke!

Bản Titanium bị lỗi gì mà mình up room xong cả tiếng sau mới khởi động được. Máy bị treo không vào màn hình home được nhưng bấm nút thực hiện cuộc gọi thì oke!
Bạn nên xem lại vì mình và các bạn khác chưa gặp trường hợp như bạn cả... Hơi lạ...:-?

thaotitc

Không treo đâu bạn à, nó khởi động lần đầu tiên rất lâu, mình ăn xong bữa cơm, dọn dẹp xong thì ok :D những lần sau khởi động rất nhanh, dinhtuandung2012 thử xem lại phần GPS goolge map nhé vì nó chạy rất yếu, nếu nhậy hơn thì tuyệt vời quá. Bạn thử úp mấy bản Energy.IMAGIO.21916 xem làm sao mà nó chạy GPS nhậy thế. Rất mừng Imagio còn có bạn làm ra những bản room tuyệt vời, mình thấy yêu imagio hơn. Rất mong những bản room tốt hơn của bạn.

Không treo đâu bạn à, nó khởi động lần đầu tiên rất lâu, mình ăn xong bữa cơm, dọn dẹp xong thì ok :D những lần sau khởi động rất nhanh, dinhtuandung2012 thử xem lại phần GPS goolge map nhé vì nó chạy rất yếu, nếu nhậy hơn thì tuyệt vời quá. Bạn thử úp mấy bản Energy.IMAGIO.21916 xem làm sao mà nó chạy GPS nhậy thế. Rất mừng Imagio còn có bạn làm ra những bản room tuyệt vời, mình thấy yêu imagio hơn. Rất mong những bản room tốt hơn của bạn.
Mình sẽ nghiên cứu vụ GoogleMap này... Hôm ở Bình Dương mình dùng VietMap X3D để dẫn đường, ngồi trên xe ô tô chạy khoảng 60Km/h thấy sóng GPS rất khỏe...:D

superman1983

Mình cũng chả biết thế nào. Lần sau khởi động nó treo luôn! Lần đầu còn vào màn hình home được để Hard reset, Hard reset xong không vào được màn hình home, bực mình up bản room khác thì oke, đang downdload lại bản titanium khác up thử!

khoitroc

Mình cũng chả biết thế nào. Lần sau khởi động nó treo luôn! Lần đầu còn vào màn hình home được để Hard reset, Hard reset xong không vào được màn hình home, bực mình up bản room khác thì oke, đang downdload lại bản titanium khác up thử!

Mình cũng bị như bạn khi dùng clear storage, nhưng khi thực hiện hard reset bằng cách tắt máy, ấn đồng thời 3 nút send + end + volume down thì không bị nữa, ban thử xem sao nhé

Giao diện Titanium này dùng rất hay và thú vị. Tự tìm hiểu đi nhé bạn...;;)

Đúng vậy đó mình cũng thấy rất thú, thank mod nhé. Tiện cho mình hỏi làm thế nào để sortcut các apps icon ra màn hình home nhỉ?

Đúng vậy đó mình cũng thấy rất thú, thank mod nhé. Tiện cho mình hỏi làm thế nào để sortcut các apps icon ra màn hình home nhỉ?
Thú thật là mình chưa kịp test hết chức năng của giao diện Titanium này vì đang test bản rom mới cook...:p Các bạn chịu khó tìm hiểu nhé...;;)

thaotitc

mình ở Hà nội, làm nghề ảnh nên hay đi chụp ảnh trong các ngõ ngách, nên hay dùng GPS, ở ngõ thông phong, làng kim liên, và một số đoạn ở láng hạ là không bắt được GPS nếu dùng bản room của bạn, dùng mấy bản room kia thì chạy tía tía luôn, bạn thử nghiên cứu lại nhé.

sắp có room mới rồi à, làm nó nhẹ hơn bạn nhé, chạy tít hơn nhé

syberia

ấn vào chữ App sau đó ấn vào dấu + chỉ đường dẫn đến file exe của soft cần chạy.

superman1983

Mình cũng bị như bạn khi dùng clear storage, nhưng khi thực hiện hard reset bằng cách tắt máy, ấn đồng thời 3 nút send + end + volume down thì không bị nữa, ban thử xem sao nhé
Tình hình là vẫn không vào được màn hình home bằng cách Hard reset này. Có lẻ không có duyên xài em nó!

Last edited by a moderator:

khoitroc

ấn vào chữ App sau đó ấn vào dấu + chỉ đường dẫn đến file exe của soft cần chạy.

ý của mình là muốn làm sao đưa được biểu tượng của các apps ra màn hình home, đối với một số app không có hình ảnh của biểu tượng thì có cách nào để tạo ra không?