• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D16HTC.U1_Build 21681 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

ý của mình là muốn làm sao đưa được biểu tượng của các apps ra màn hình home, đối với một số app không có hình ảnh của biểu tượng thì có cách nào để tạo ra không?
Ví dụ App nào vậy bạn ?

vd : power off hoặc file explore

Mình add tốt mà..

Mình hướng dẫn cách làm 2 PM mà bạn ví dụ nhé:

- PowerOff: Bạn nhấp vào dấu +, chọn Program (.exe, .lnk), ở Program Files kéo xuống dưới và folder PowerOff chọn PowerOff.lnk, khi chọn xong nó sẽ bắt bạn chọn Icon .png, lúc đó bạn vào My Device/Windows/HTC_PowerOff.png... Done...

- File Explorer: bạn chọn tương tự như trên nhưng ở phần Program (.exe, .lnk) bạn chọn File Explorer theo đường dẫn My Device/Windows/Start Menu nhé, file Icon của nó là Start_Icon_FileExp.png...

tethien

Active Member
Bản D16HTC.U1C của Mod đúng là bị lỗi như hôm trước em nói mod ạ. Cái lỗi đang gọi bị mất tiếng (mình nói họ vẫn nghe nhưng họ nói mình không nghe) ấy.
Em up lên bản Energy ngày 20/10 và không bao giờ bị mất tiếng nữa.
1 Cái nữa là khi đọc tin RSS mà chuyển qua tin mới (Vô đến phần hiển thị nội dung của tin rồi vuốt qua lại để chuyển đến tin kế tiếp) thì rất chậm chuyển sang tin mới trong khi ROM của Energy thì hiện ra ngay tức khắc. Em thấy Energy thì nó xài RSS Hub ver 2.1.2.1117. Món RSS này em xài hàng ngày để đọc tin nên việc chậm chậm này làm em rất khó chịu.
Energy thì cũng không phải là hoàn hảo. 2 lỗi cố hữu của Energy ROM là lỗi Youtube Hight quality và lỗi một số chương trình Java như âm lịch của Hồ Ngọc Đức không chạy được.
Em thì cũng chả muốn up ROM liên tục nhưng thế này thì cứ phải chuyển qua lại liên tục.

Chút ý kiến.
Cám ơn Mod trước.

khoitroc

Mình add tốt mà..
Mình hướng dẫn cách làm 2 PM mà bạn ví dụ nhé:

- PowerOff: Bạn nhấp vào dấu +, chọn Program (.exe, .lnk), ở Program Files kéo xuống dưới và folder PowerOff chọn PowerOff.lnk, khi chọn xong nó sẽ bắt bạn chọn Icon .png, lúc đó bạn vào My Device/Windows/HTC_PowerOff.png... Done...

- File Explorer: bạn chọn tương tự như trên nhưng ở phần Program (.exe, .lnk) bạn chọn File Explorer theo đường dẫn My Device/Windows/Start Menu nhé, file Icon của nó là Start_Icon_FileExp.png...
Sau một hồi loay hoay cuối cùng mình cũng làm được rồi, cảm ơn sự hướng dẫn tận tình của mod

thaotitc

D16HTC.U1T PV bản này nếu để chế độ quay màn hình thì màn hình chính bên ngoài bị lỗi bạn à, màn hình bị biến thành 2 mảng màu trắng và xanh thêm mấy cái dọc ngang nữa

D16HTC.U1T PV bản này nếu để chế độ quay màn hình thì màn hình chính bên ngoài bị lỗi bạn à, màn hình bị biến thành 2 mảng màu trắng và xanh thêm mấy cái dọc ngang nữa
Lỗi này là do skin Gchris Titanium gây ra đó bạn ạ...:p Skin này không hỗ trợ màn hình ngang mà...

thaotitc

Phần update thời tiết cứ phải vào mồi 3G hay GPSR mới update được, bạn xem lại phần này nhé,

pda_tuan

Bữa trước cũng xài bản Energy với OS 21681 này rồi. Chạy rất mượt.
Đang đown về test thử.
bạn có thể cho mình tên hay link của cái rom 21681 đó được không. mới tậu em imagio hum qua thui và cũng lần đầu tiên dùng WM nên còn gà lém