• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D20LG.U1_Build 23699 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

thaotitc

Bản mới liệu ram có Free nhiều hơn được không hả bạn, càng chạy nhanh càng tốt bạn à, bạn có thể cho thêm cả bộ gõ tiếng việt vào luôn được không mình nghĩ nếu được tiện hơn nhiều. Rất chờ bản mới của bạn

Bản mới liệu ram có Free nhiều hơn được không hả bạn, càng chạy nhanh càng tốt bạn à, bạn có thể cho thêm cả bộ gõ tiếng việt vào luôn được không mình nghĩ nếu được tiện hơn nhiều. Rất chờ bản mới của bạn
Không free Ram nhiều hơn nữa được đâu vì Sense rất ngốn Ram mà... Còn bộ gõ Tiếng Việt thì mình thấy không cần thiết add vô rom vì bạn có thể cho vào AutoInstall để nó tự cài sau khi úp rom xong... Còn bản mới thì tối nay sẽ đưa lên...:D

Bàn phím Tiếng Việt bạn có thể tải tại đây

HTCimagio

Mình không hiểu bạn nói về giao diện gì ? Nếu là giao diện Sense thì giao diện này là Sense 2.5 đẹp và nhiều chức năng hơn Sense v2.1 của Ship rom đấy bạn ạ...:D

Bạn có thể thay Icon khác được mà...:p

Cái tắt nhanh trên góc phải màn hình đó là HTC TaskManager và lý do mình không sử dụng HTC TaskManager là nó hoạt động không tốt trên WM6.5.X và nó sẽ bị đè lên đồng hồ ở góc phải màn hình đấy...:D

Để thay Icon bạn có thể sang đâyđây, còn theme thì không hiểu bạn muốn hỏi theme gì ???:-??

Theme ở trong mục Appearance ( Setting=>home=>appearance) đó bác.
Với bác cho e xin lại cái wapper Htc mà bác làm nền trong menu với.Change tử mấy theme sau về lại nó nhưng cái wapper đó thì ko thấy lên nữa tìm trong máy mà ko ra :d gà quá.
Bản này mới dùng 1 ngày thấy có lỗi như sau:
Pin hao nhanh quá dù ko dùng gì nhiều.
Bị treo khi nghe cuộc gọi và sau đó máy treo luôn phải reset lại cái này nặng nè :(.

Đợi bản rom tối nay bạn úp để vọc tiếp \-/

Theme ở trong mục Appearance ( Setting=>home=>appearance) đó bác.
Với bác cho e xin lại cái wapper Htc mà bác làm nền trong menu với.Change tử mấy theme sau về lại nó nhưng cái wapper đó thì ko thấy lên nữa tìm trong máy mà ko ra :d gà quá.
Đó là theme dạng .tsk... Bạn muốn theme nào mình đưa cho...:p Còn cái wallpaper thì bạn tải ở dưới file đính kèm nhé...

Bản này mới dùng 1 ngày thấy có lỗi như sau:
Pin hao nhanh quá dù ko dùng gì nhiều.
Bị treo khi nghe cuộc gọi và sau đó máy treo luôn phải reset lại cái này nặng nè :(.
Đúng là Build 23699 này có vấn đề, lỗi nhỏ thôi...X_X

Đợi bản rom tối nay bạn úp để vọc tiếp \-/
Sẽ đưa lên trong ít phút nữa... Và đang làm bản Titanium luôn...:D

HTCimagio

bạn xem làm thế nào tăng thời gian dùng pin lên nhé

Bạn muốn nhẹ thì chạy bản titan mới của bác dũng vừa đưa ý.Ko có sense sẽ tiết kiệm được 15-25% ram.Nhưng sẽ ko còn là máy HTC nữa :D.
Cám ơn bác Dũng e sợ nói thế bác ko hiểu e muốn nói cái wapper nào thế mà bác vẫn đưa đúng.\-/
E cũng chả nhớ tên mấy cái theme là gì nếu có riêng ko phải up lại rom bác sent cho e xin e tự cài với.
Thanks bác rất nhiều.

abcviet

so với bản D15 bản này mượt hơn, ram ăn ít hơn chút đỉnh, tuy nhiên config yahoo mail không tự động... như D15.
Không thấy find được dữ liệu của vệ tinh, nên định vị vị trí của mình xa vời vợi.
\Camr ơn bác!