• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D2C2.U1_Build 21904 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D2C2.U1_Build 21904 5.0.93 PV ★
★ Sense 2.5 20181527.0 ★

(20/12/2010)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, SMOD Sonblack, SMOD NhatToai, AdvMOD ancola66, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, MOD Ichte, MOD AnhPheCT,...=D>

Một vài hình ảnh bản rom:

* Bản D2C2.U1:

Thông tin Rom:

- Bản D2C2 sử dụng OS cơ sở Ship Rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 21904 5.0.93 của nhóm COM2.

- Tích hợp phiên bản Manila 2.5 2018.1527_0 và thay đổi một số OEM mới hợp lý từ Ship Rom LEO(S)_3.14.405.2 WWE.

- Sử dụng bộ Icon HD2 của tác giả DINIK từ XDA, thanks !

- Giữ nguyên các OEM và PM ở bản D25C3 đã giới thiệu.

- Thêm PM HTC GPSTool để cài đặt các thông số GPS và test GPS.

- Tích hợp HTC TaskManager, để sử dụng các bạn bấm vào góc phải phía trên chỗ đồng hồ nhé.

- Sử dụng Icon Battery Circular v5 của tác giả XavierDemon từ XDA, thanks !

- Giữ nguyên các PM tích hợp như các bản rom đã giới thiệu như CleanRam v2.5, HTC GPSTool v1.22.1.1, PowerOff, xdaShutdown với skin WP7, Auto Volume Control, TV Out,...

- Update Opera_v9.70_36027_0.

- Tích hợp PM AutoInstall và Office Mobile 2010.

- Để tắt màn hình bằng PowerOff ở màn hình Home các bạn nhấn và giữ phím Send (phím gọi màu xanh) để tắt nhé.

Chú ý: Bắt buộc phải HardSPL mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong.

Phiên bản cũ:

* Bản D2C2 cũ:

Chỉnh sửa cuối:

mrhoat55555

dinhtuandung2012 cho mình hỏi chút nhé!! mình muốn chuyển phím lock ra ngoài màn hình chính hoặc như trong rom của Enegry thì phải làm thế nào hả bạn??????:-/

dinhtuandung2012 cho mình hỏi chút nhé!! mình muốn chuyển phím lock ra ngoài màn hình chính hoặc như trong rom của Enegry thì phải làm thế nào hả bạn??????:-/
Cái đó mình chỉnh khi build rom được nhưng không hay lắm, bạn có thể dùng CHTEditor chỉnh, bạn bật CHT lockscreen lên thì trên Manila sẽ có hình cái khóa, bạn nhấp vô đó để khóa nhé... Nhớ tắt default lockscreen đi nhé...

dungchay

P/S: Chỉ có 1 file OS RUU_signed.nbh, để úp rom các bạn vui lòng tải RUU_Imagio ở dưới file đính kèm...:p

Sao bạn không nén cả bộ RUU cùng vs file Rom NBH, như thế chuyên nghiệp hơn, và tiện cho việc Flash!

syberia

chưa có MF thì thôi mình phải đợi vậy, không biết ở bản này đã fix được lỗi email ko nhận đc và volume bị đen chưa nhỉ ?

Sao bạn không nén cả bộ RUU cùng vs file Rom NBH, như thế chuyên nghiệp hơn, và tiện cho việc Flash!
Dân làm rom chuyên nghiệp như anh Sơn hay Chú Quang không bao giờ đưa cả bộ tools cùng rom cả, lằng nhằng lắm. mà ai cũng hiểu úp rom thì cần những gì thì mới úp được, chẳng nhẽ bản nào cũng đưa cả bộ tools kèm theo à ? Nếu có Custom_RUU.exe thì đưa cùng với rom cũng được không vấn đề gì...:(

chưa có MF thì thôi mình phải đợi vậy, không biết ở bản này đã fix được lỗi email ko nhận đc và volume bị đen chưa nhỉ ?
Đã fix rồi, trông ngon hơn nhiều vì lấy từ HD2 mà, còn về Email thì chưa test thử chắc cũng ngon lành...:D Chiều nay về sẽ có Mirror link...

ngoc_luu_thuy

cám ơn bác dinhtuandung2012 nhìu.em đang down về test.bác cho em hỏi dòng imagio này ko có những bản radio để up riêng như HD1,touch pro2... ah?nếu có thì bác cho em một bản ổn nhất dc ko ah!

syberia

Chờ đến chiều ko đc, thèm quá, chạy nhông nhông cả buổi cuối cùng cũng nhờ đc người leech dùm link RS, đến khi cắm vào up thì lại báo pin ko đủ 50 %, cáu, giờ đang sạc pin chờ lên 51 là xử....đã up, ngó sơ qua thì thấy giao diện thích hơn thật, 4 cột rộng rãi thoáng mát, nhiều soft mới....Hard Reset cái đã rồi test tiếp.

Dân làm rom chuyên nghiệp như anh Sơn hay Chú Quang không bao giờ đưa cả bộ tools cùng rom cả, lằng nhằng lắm. mà ai cũng hiểu úp rom thì cần những gì thì mới úp được, chẳng nhẽ bản nào cũng đưa cả bộ tools kèm theo à ? Nếu có Custom_RUU.exe thì đưa cùng với rom cũng được không vấn đề gì...:(
.

Hôm nay tự nhiên thấy NRGZ chạy qua chỗ mình mặt méo sẹo, hỏi tại sao thì ảnh bảo dinhtuandung nói ảnh ko pro, ảnh khóc quá trời lun, dỗ cả buổi giờ mới nín. Ảnh bảo giờ tuandung phải đền bù cho ảnh bằng cách share nik em gái trong ROM kia thì mới chịu :p

Chỉnh sửa cuối:

mrhoat55555

không hiểu sao opera lại không zom được bằng cái cảm ứng -..........+ ở dưới màn hình nhỉ???? có ai bị lỗi này không? mình đã hard reset lại 2 lần rồi mà vẫn vậy???

syberia

link RS kia chỉ cho down 10 lần nên tạm thời ko down đc nữa, chờ mod up link mới.

quangthanhksdt

Hình như link teo rồi bác Dinhtuandung ơi. Bác up thêm trang khác cho anh em dễ down nhé. Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!

tranlong284

Cuối cùng thì cũng tìm được 1 bản ROM như mong muốn...Cố gắng phát huy tiếp nha Mod dinhtuandung2012...Chúc bạn luôn thành công \-/
Oạch sao lại download ko dc nè trùi ...Up link khác đi bạn ui

htorancel

Vì link chủ tuandung up bằng Acc Free của RS nên chỉ giới hạn 10 lần tải. Bạn nào đã tải về rồi có thể up lại qua host khác giúp mình với.

Thank dinhtuandung2012..

Update tạm thời link Megaupload, mọi người xài tạm
Đã đưa link mirror của syberia lên post 1... Thanks =D>
Đang úp lên host của mediafire, các bạn chờ nhé...:D

Còn cái Opera thì sẽ không zoom được bằng zoom cảm ứng vì mình lấy OEM Opera v9.7 từ Ship rom của HD2, chờ mình nghiên cứu vụ zoom cảm ứng đã nhé...:(

cám ơn bác dinhtuandung2012 nhìu.em đang down về test.bác cho em hỏi dòng imagio này ko có những bản radio để up riêng như HD1,touch pro2... ah?nếu có thì bác cho em một bản ổn nhất dc ko ah!
Mình sẽ tách radio từ các bản rom Ship rồi sẽ đưa lên sau... Thân !

Chờ đến chiều ko đc, thèm quá, chạy nhông nhông cả buổi cuối cùng cũng nhờ đc người leech dùm link RS, đến khi cắm vào up thì lại báo pin ko đủ 50 %, cáu, giờ đang sạc pin chờ lên 51 là xử....đã up, ngó sơ qua thì thấy giao diện thích hơn thật, 4 cột rộng rãi thoáng mát, nhiều soft mới....Hard Reset cái đã rồi test tiếp.
Sao bạn không úp rom từ Bootloader, 20% vẫn úp ngon lành...:p

Hôm nay tự nhiên thấy NRGZ chạy qua chỗ mình mặt méo sẹo, hỏi tại sao thì ảnh bảo dinhtuandung nói ảnh ko pro, ảnh khóc quá trời lun, dỗ cả buổi giờ mới nín. Ảnh bảo giờ tuandung phải đền bù cho ảnh bằng cách share nik em gái trong ROM kia thì mới chịu :p
Thấy hình Hotgirl Việt Nam có xinh không ? Săn cả buổi chiều mới có em nó đấy bạn ạ...:D Ủa, mà NRGZ là ai vậy bạn ???

Chỉnh sửa cuối:

syberia

Thấy hình Hotgirl Việt Nam có xinh không ? Săn cả buổi chiều mới có em nó đấy bạn ạ...:D Ủa, mà NRGZ là ai vậy bạn ???

NRGZ là 1 ng nước ngoài chuyên cook ROM cho WM với thương hiệu Energy đấy....Công nhận xinh, mình tưởng em gái hay em vợ của bạn chứ....ko biết thời gian build ROM với thời gian search ảnh em này cái nào tốn hơn nữa :-?

NRGZ là 1 ng nước ngoài chuyên cook ROM cho WM với thương hiệu Energy đấy....Công nhận xinh, mình tưởng em gái hay em dâu của bạn chứ....ko biết thời gian build ROM với thời gian search ảnh em này cái nào tốn hơn nữa :-?
Tương đương...:D À NRGZ bên ppgsgeeks à, giờ mới biết...:-??

Upload lên Mediafire làm sao ấy, cứ lỗi hoài...:( Lại chuyển sang 4shared xem sao...:p

syberia

MF công nhận up bị sao ấy, mình cũng hì hục 2 tiếng cũng ko đc đành qua MU, ở VN thì hình như up azsharing cũng ok lắm.