• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D2C2.U1_Build 21904 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

MF công nhận up bị sao ấy, mình cũng hì hục 2 tiếng cũng ko đc đành qua MU, ở VN thì hình như up azsharing cũng ok lắm.
Đúng thật, Mediafire "củ chuối" quá, upload đến 99% thì Failed...:(

Đã cập nhật link mirror 4shared ở post 1...

vuthemanh123

vừa rảnh một cái là uprom liền, chạy xong rồi, đang chờ khởi động lần đầu.
Oái, em này xinh quá, thế này vợ ghen chết. Chưa thử nhưng phải đề nghị Bác Dinhtuandung đổi ngay thôi chứ tình hình này có ngày em Imagio bị đập tam mất thôi

kenu97

Vậy là cuối cùng cũng có Rom của PDA việt nhà mình.
Số em đen hỏng Imagio nên chả đc tận hưởng rom này rồi, chúc các bác mãn nguyện với imagio nhé.

Cám ơn bác Dinhtuandung đã lọ mọ cook rom cho mọi người.

Oái, em này xinh quá, thế này vợ ghen chết. Chưa thử nhưng phải đề nghị Bác Dinhtuandung đổi ngay thôi chứ tình hình này có ngày em Imagio bị đập tam mất thôi
Có vợ mà nguy hiểm vậy sao ???:-?? Đây là do anh em yêu cầu là vừa là girl Việt lại vừa xinh mà, chịu khó khi khởi động thì tránh... vợ ra nhé...:D

phần email vẫn bug, ko thể nhận mail đc (test với acc Gmail)
Bạn thử test với các acc Mail khác xem thế nào nhé...

vuthemanh123

Mới Up từ đêm qua. Mọi thứ theo cảm nhận riêng là rất tốt mặc dù chưa test được mấy.
Tuy nhiên máy mình có vấn đề này: khởi động Sense quá lâu, nếu trong lúc khởi động sense mà để màn hình đen là đen luôn 1 lúc lâu, bấm phím cứng cũng không lên, chỉ thấy đèn phím cứng sáng thôi. Từ đêm qua tới sáng nay tưởng rằng khởi động bị đứng nên đã chọc reset tới 3 lần, cuối cùng kệ nó một thời gian sau bấm phím cứng màn hình lại sáng.
Cái thứ 2 nữa là bác đã vô hiệu hóa phím cứng media. Mình nghĩ cứ để anh em set thành phím lock hay rotate hay phím gì đó tốt hơn.
hôm nay mới bắt đầu thử về phone và test tiếp và sẽ "báo cáo" lại bác chủ thớt sau

htorancel

Ông này giống tôi. Tối qua vừa up ROM xong máy đang khởi động thì vợ đứng cạnh tự nhiên thấy nhói 1 phát tưởng gì hóa ra vợ vừa nhéo một phát. :(

"Hình con nào thế?" ôi thôi ngồi :D rồi bảo vợ. Bồ mới của anh đấy :))

Yêu cầu DinhTuanDung thay đổi hình ảnh thành ảnh khác ở bản rom sắp tới. (Nếu sex thì sexy luôn NUY luôn để đỡ bị hiểu nhầm) :))

- Nhận sét về bản ROM mới.
ROM chạy nhanh, ổn định hiện tại chưa thấy phát sinh lỗi nào.
Rất thích chế độ khi bấm vào nút End Call thì màn hình sẽ tự tắt đi.

Thank Dinhtuandung..

dungtheu

Tối qua vừa up ROM xong thank bác dinhtuandung nhé . nhưng dù sao mình vẫn thích để hinh của vợ mình hơn . ( cho đỡ ghen voi imagio của mình ) =))

vuthemanh123

Sau tròn một ngày sử dụng mình nhận xét sơ bộ thế này:
Mọi thứ tốt rồi đấy, nhưng chưa chỉnh chu lắm. Với máy mình thì bản Rom này chưa ổn định lắm nhất là soạn tin nhắn (có thể do phần mềm VNKeyB), RAm tăng cao.
Ưu điểm vượt trội đó là các giao diện và màn hình rất đẹp, chạy mượt (theo mình).
Dinhtuandung thật giỏi, mới bản thứ 2 mà đã tốt thế này chắc chắn các bản sau sẽ tuyệt vời. D2C2 sánh cùng Energy được rồi đấy. Cố thêm tý nữa nhé Dinhtuandung.

Cảm ơn bạn ! Mình còn nhiều điều phải làm để rom tốt hơn nữa... Những nhược điểm của bản rom mình sẽ fix dần dần trong các bản kế tiếp...:(

bhunter

Cố gắng giữ nguyên tiêu chí là gọn nhẹ - mượt nhé, đừng quá xa rời bảnvới ship mà cồng kềnh 1 mớ soft. Cái nào cài ngoài được thì bác Mod để cài ngoài nha.
Thêm nữa là có thể bỏ hình cô gái khik hởi động được ko a? Để như bản ship hay giống Win 7 là được ==> vụ này kẹt với bà xã quá.........

hoangtumodel

Mình úp qua lại 2 rom Energy và rom pdaviet cua bác dinhtuandung ( lần này đúng tên rùi nhé :D )
1.Energy vừa update Rhodium based Sense 2.5 trong bản 16.5 , mà mình thấy nhanh hơn hẳn, rất mượt nhất là weather animation, và ảnh nền động, không bị giật tí nào lun.
2. Có tính năng tạo new shortcut rất hay : chỉ cần tap vào và chọn Add to start menu là icon sẽ được copy và past shortcut vào Start folder luôn, hay lắm nhé.
3. HD mini LOCK cũng hay hay, không bít là do CHT 1.7 hay là tác giả đã chèn vào nữa.
4. Trong xda có wallpaper HD đó, bạn thử add vào rom xem, vì đa số các rom cũ ở màn hình Home độ phân giải kém quá, nên bị hột hột
Có điều Energy không được "clean" lắm, hình như vẫn còn một số phần mềm của Verizon, và cài nhiều phần mềm wa'. Mình sử dụng rom pdaviet vẫn thích hơn. Cám ơn dinhtuandung nhé :)

haidaicayk

Sau gần 20 giờ sử dụng D2C2, mình mạn phép có vài nhận xét như sau: Rom chạy mượt, cảm ứng tốt, icon HD2 bóng bẩy,... nhìn chung rất ổn định. Tuy nhiên, lỗi không hiển thị tên contact trong SMS của Manila chưa fix, wifi có vẻ kém nhạy hơn bình thường một tí. Cá nhân mình thì k khoái PM CleanRam lắm. Túm lại là bản Rom rất tuyệt. Có lẽ sẽ dùng luôn. Thanks bác Mod nhiều lắm. Rom Việt ngon lành không kém Rom ngoại tí nào.=D>=D>. Ah, đổi em gái khởi động đi, ngây thơ quá nên dễ bị vợ ghen. Hichic. Mát thì mát cho lun.:D

Cảm ơn các bạn đã góp ý cho bản rom. Mình mới cook cho Imagio nên còn nhiều cái phải tìm hiểu, nhất là Manila 2.5 (TouchFlo 3D) khác nhiều và phức tạp hơn so với Manila 2.0 (TouchFlo 2D) nên cần phải có thời gian tìm hiểu... Các bác cứ góp ý là nên thêm PM nào, bỏ PM nào cho nhẹ máy. Còn HD Mini Lock có sẵn trong CHTEditor nhưng chưa pro lắm....

@: Có nhiều bác sợ vợ quá nhỉ...:D

dungtheu

Cảm ơn các bạn đã góp ý cho bản rom. Mình mới cook cho Imagio nên còn nhiều cái phải tìm hiểu, nhất là Manila 2.5 (TouchFlo 3D) khác nhiều và phức tạp hơn so với Manila 2.0 (TouchFlo 2D) nên cần phải có thời gian tìm hiểu... Các bác cứ góp ý là nên thêm PM nào, bỏ PM nào cho nhẹ máy. Còn HD Mini Lock có sẵn trong CHTEditor nhưng chưa pro lắm....

@: Có nhiều bác sợ vợ quá nhỉ...:D

ok. thank bạn nhiều .hi .sợ vợ thì mới sống lau chứ