• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D4C2_Build 21905 ★ Sense 2.5 20132227.0 ★

tranlong284

Nhanh tay thì còn, chậm tay cũng còn :D Cuối cùng Mod cũng up lên rùi ....ROM mới nóng hổi vừa thổi vừa tét đi =D> Ah Mod có thể cho em xin cái font tiếng việt mà Mod sử dụng cho ROM cook cua Mod ko ? Vì em cài cái soft lịch Phương Đông trên ROM của Mod thì ra tiếng việt ngon lành, nhưng khi cài thử trên Rom Enery mặc dù cài đủ loại font vẫn ko ra dc tiếng việt :-?

Ah Mod có thể cho em xin cái font tiếng việt mà Mod sử dụng cho ROM cook cua Mod ko ? Vì em cài cái soft lịch Phương Đông trên ROM của Mod thì ra tiếng việt ngon lành, nhưng khi cài thử trên Rom Enery mặc dù cài đủ loại font vẫn ko ra dc tiếng việt :-?
Bạn cài thử font này xem, cài xong nhớ SoftReset lại máy nhé...

tranlong284

Thanks Mod :D Mình đã sử dụng qua Opera phiên bản 9.x và 10.x thì thích cái 10 hơn vì giao diện đẹp, sử dụng rất tiện, duyệt web nhanh ...nói chung là thích phiên bản 10 hơn =D>

haidaicayk

Down về roài, lại có rom vọc rùi, thanks Mod nhìu.:D. Mình vẫn thích Opera 9.7 hơn.:p

sdream

Muốn bỏ chế độ rung khi gõ tin nhắn xử lý thế nào Mod ơi, vào all settings/personal/input mà không thấy nó đâu để bỏ check cả:-/

AnhPheCT

Muốn bỏ chế độ rung khi gõ tin nhắn xử lý thế nào Mod ơi, vào all settings/personal/input mà không thấy nó đâu để bỏ check cả:-/

Vào Tab Settings của Manila chọn Personalize\Vibration\ bỏ dấu check nhé!!

windows1980

Nhanh tay thì còn, chậm tay cũng còn :D Cuối cùng Mod cũng up lên rùi ....ROM mới nóng hổi vừa thổi vừa tét đi =D> Ah Mod có thể cho em xin cái font tiếng việt mà Mod sử dụng cho ROM cook cua Mod ko ? Vì em cài cái soft lịch Phương Đông trên ROM của Mod thì ra tiếng việt ngon lành, nhưng khi cài thử trên Rom Enery mặc dù cài đủ loại font vẫn ko ra dc tiếng việt :-?

Không phải do font mà bạn phải chạy file này trước mới cài font tiếng việt cho Rom energy được

http://www.energyroms.com/Addons/Return 2 Stock CABs/NRGZ28 Tahoma Font Restore.cab

Bạn cài cái này trước rồi cài các bộ font tiếng việt ví dụ bộ của mod đưa mới được (cài ngay cũng vẫn lỗi)
;;)

haidaicayk

Bản update của Mod sao CHT 1.8 bị lỗi hay sao ấy, Quick link ở level 3 không hiện lên được. Lock screen mình không thích lắm. So với bản D4C2 trước thì mình không khoái bằng. Mình vẫn đang test tiếp.:D. Ah, cám ơn bác Mod vụ Manila 2.5. Mình vấn đang nghiên cứu. Vẫn dậm chân tại chỗ.:-?:(

anhbida

đúng là leve 3 và 4 bị lỗi, opera mở cũng bị lỗi, mình ghét cách tắt màn hình bằng phím nguồn nhưng không biết chỉnh bằng cách nào, bản này mới chạy 1 tý mà ngốn ram khủng mặc dù chưa mở chương trình gì nhiều

syberia

lâu rồi sau khi up ROM mới phải mở máy ra Reset X_X
khởi động lên nếu ko ấn gì tự nhiên để 1 lúc đen thui màn hình, ấn gì cũng ko đc.

Bản update của Mod sao CHT 1.8 bị lỗi hay sao ấy, Quick link ở level 3 không hiện lên được. Lock screen mình không thích lắm. So với bản D4C2 trước thì mình không khoái bằng. Mình vẫn đang test tiếp.:D. Ah, cám ơn bác Mod vụ Manila 2.5. Mình vấn đang nghiên cứu. Vẫn dậm chân tại chỗ.:-?:(

đúng là leve 3 và 4 bị lỗi, opera mở cũng bị lỗi, mình ghét cách tắt màn hình bằng phím nguồn nhưng không biết chỉnh bằng cách nào, bản này mới chạy 1 tý mà ngốn ram khủng mặc dù chưa mở chương trình gì nhiều
Về Quick Link thì bạn nhấn vào ô vuông ở phía trên bên phải màn hình đó sẽ ra đủ, còn vụ tắt màn hình bằng phím nguồn thì bạn có thể tắt bằng PowerOff mà, còn Opera thì bạn mở trong tab Internet nhé...:(

hoangtumodel

ủa bản update từ hôm qua hả bạn dinhtuandung2012, thế mà mình cứ tưởng bản cũ :( ... download về úp mới dc, thanks mod, đúng là mỗi phiên bản của bạn, mỗi cản tiến về giao diện lẫn hệ thống :D

haidaicayk

Về Quick Link thì bạn nhấn vào ô vuông ở phía trên bên phải màn hình đó sẽ ra đủ.
Đung là chọt vào góc trên bên P là sẽ add đủ Quick link, ngưng sau khi DONE thì Nothing ở level 3 hiện lên cả. Chỉ có vụ đó là mình hơi bực, còn lại thì vẫn ok.:D

anhbida

Về Quick Link thì bạn nhấn vào ô vuông ở phía trên bên phải màn hình đó sẽ ra đủ, còn vụ tắt màn hình bằng phím nguồn thì bạn có thể tắt bằng PowerOff mà, còn Opera thì bạn mở trong tab Internet nhé...:(

cái bạn nói đó là thêm shortcut vào quicklink chứ ko phải phải là mở quicklink như 1 page.Mình muốn xóa cài đặt dùng phím nguồnđể tắt máy của bạn,mình chỉ muốn bấm phím nguồn là thoát ra màn hình home nhưng ko biết làm cách nào.