• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D4C2_Build 21905 ★ Sense 2.5 20132227.0 ★

windows1980

Vẫn ko dc ...pó tay :-?

Bạn cài đặt sao chứ tất cả mọi người đều dùng Rom này tốt va font tiếng việt chạy ngon.
^_^
Bạn thử hardreset lại máy rồi làm theo đúng các bước sau xem sao
- Cài file download từ http://www.energyroms.com/Addons/Return 2 Stock CABs/NRGZ28 Tahoma Font Restore.cab trước
- Cài font tiếng việt (bằng file mod up lên đó) chú ý bạn phải cài vào ổ hệ thống
- reset lại máy
- cài lichphuongdong
DÙng thôi web, lịch phương đông chạy ầm ầm ^_^
thanks nếu ok

Nếu vẫn không được liên lạc mình làm giúp ^_^

hoangtumodel

ai chỉ mình cách tắt cái thông báo THE MESSAGE WAS SENT với cái tin nhắn thông báo tin đã gửi của SYSTEM ADMINISTRATOR với :(. Tắt bằng SK tools vẫn còn :(

tqchcm

Mình vừa up bản này, nói chung là chạy mượt và chưa thấy lỗi gì.

Trước đây mình dùng S2U2 thay thế cho lock của WM nhưng bản này thấy có tích hợp sẵn bản lock của WM chạy khá mượt nhưng mình muốn thay đổi hình nền của màn hình lock này mà chưa biết làm thế nào để thay đổi được ~X(

Bro nào biết thì hướng dẫn mình cách thay đổi hình nền này nhé. Thanks.

AnhPheCT

Mình vừa up bản này, nói chung là chạy mượt và chưa thấy lỗi gì.

Trước đây mình dùng S2U2 thay thế cho lock của WM nhưng bản này thấy có tích hợp sẵn bản lock của WM chạy khá mượt nhưng mình muốn thay đổi hình nền của màn hình lock này mà chưa biết làm thế nào để thay đổi được ~X(

Bro nào biết thì hướng dẫn mình cách thay đổi hình nền này nhé. Thanks.

Vào Tab Setting\Personalize\Lock Srcreen wallpaper\ No chỉ vào Ảnh nền Mình muốn thay thế là xong.!!!

tranlong284

Úp tới up lui rùi cũng về D2C2 :p Thấy bản này là OK nhất trong các phiên bản của Mod...Với phiên bản này chỉ cần fix những lỗi còn lại, tối ưu thêm những cái đã có, cài vài phần phụ kiện nữa là very gooood :D

hoangtumodel

em vừa edit cái thông báo tin nhắn đã gửi bằng ST tools thì bây giờ nó hiện 3 cái luôn :( ... 1 cái là Messaging sent bubble, 1 cái ngay góc trái, 1 cái là sms Administrator Delivery pó tay :(

sdream

Mình cũng thấy bản D2C2 ổn nhất, bản này hơi nhiều lỗi lặt vặt, chắc cũng phải tính cách về bản D2C2 xài thôi.

Các bản sau này đều update một số PM mới và Manila mới nên không tránh khỏi lỗi, sẽ fix dần thôi...:(

Đây là hình nền mặc định không thay được đâu. Bản sau mình sẽ bỏ trở về Lock Screen mặc định của WM cho anh em thích cài Lock Screen nào thì tùy ý...

haidaicayk

Bản sau mình sẽ bỏ trở về Lock Screen mặc định của WM cho anh em thích cài Lock Screen nào thì tùy ý...
Bản sau của bác là bao lâu nữa vậy?? Chờ dài cổ rùi.:D. Nhanh nhanh tí bác hi.\-/. Dạo này box Imagio hơi buồn.:p

vuthemanh123

quick link khi đẩy lên là mất tiêu luôn, không hiện lên 4 hàng, 4 cột gì cả. Opera 10 thì hư luôn, Dũng coi lại coi nhé

Bản sau của bác là bao lâu nữa vậy?? Chờ dài cổ rùi.:D. Nhanh nhanh tí bác hi.\-/. Dạo này box Imagio hơi buồn.:p
Đang test bản D5C2 Build 21907 sử dụng phiên bản Manila mới là 2.5 2014.2924_3.... Nếu không có gì thay đổi ngày mai sẽ đưa lên (và cả nếu không bị cúp điện nữa, cúp điện thì lại hoãn..)...:p

quick link khi đẩy lên là mất tiêu luôn, không hiện lên 4 hàng, 4 cột gì cả. Opera 10 thì hư luôn, Dũng coi lại coi nhé
Đang fix bạn ạ, bản sau bỏ Opera 10 thay vào đó là Opera 9.7...:(

sdream

Hy vọng là ở nhà Mod không bị mất điện cho đến khi Mod hoàn thiện và up lên cho anh em vọc \-/.

nile

MOD cho e hỏi là có thể nghiên cứu làm bản ROM rút rọn ... chiếm ít tài nguyên máy ko ạh ... tại e thì thích đơn giản chứ xài mấy theme manila này ram free chỉ có tầm 60mb .. thấy máy chạy ko đc mượt cho lắm T^T

Hy vọng là ở nhà Mod không bị mất điện cho đến khi Mod hoàn thiện và up lên cho anh em vọc \-/.
Dạo này EVN cắt điện kinh quá mà, nóng thế này thì điện lại cắt liên tục mới khổ chứ...:(( Ôi, VN...:(

MOD cho e hỏi là có thể nghiên cứu làm bản ROM rút rọn ... chiếm ít tài nguyên máy ko ạh ... tại e thì thích đơn giản chứ xài mấy theme manila này ram free chỉ có tầm 60mb .. thấy máy chạy ko đc mượt cho lắm T^T
Bạn có thể làm bản Clean, bỏ Manila đi thì ram nhiều ngay mà.... Nặng nhất và ngốn ram nhất là Manila này đấy...:(