• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D5C2.U3_Build 21907 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

Rom U2 của bác Mod lâu hèo.:D Dạo này thấy không sôi động lắm.:(. Mình thì sắp bận rùi.:|8-|
Đang test cho kỹ vì có vài lỗi lặt vặt, đang tính cho phiên bản Manila mới là Manila 2.5 2015.2125_0 vào bản U2 này mà...

Cảm ơn Dũng rất nhiều, có thể cho mình biết bản mới này khác bản D4C2 những gì không vậy?
Không khác gì bạn ạ chỉ nâng cấp phiên bản CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie.HomeTab v1.8.5 và fix một số lỗi nhỏ...

Mod ơi mình đã trả lời thông tin mod gửi nhưng không thể nào gửi được dù đã là theo hướng dẫn của mod. Mình đành gửi tạm qua YM vậy.
Thanks mod nhiều
Đã nhận được, cảm ơn nhé...:D

hoangtumodel

sao cái CHT 1.80 mới này chậm thế nhỉ, ở màn hình Home khi kéo các list icon là giựt giựt làm mình chỉ add 1 dãy icon, ko dám add nhiều :( ...

haidaicayk

sao cái CHT 1.80 mới này chậm thế nhỉ, ở màn hình Home khi kéo các list icon là giựt giựt làm mình chỉ add 1 dãy icon, ko dám add nhiều :( ...
Đúng roài, bởi vậy mình chỉ khoái CHT 1.7 thui. Dùng theme DINIK nữa là Ram lên ầm ầm lun. Pó tay.:(

Update bản D5C2 U2 sử dụng Manila 2.5 2015.2125_0 với CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie.HomeTab v1.8.5 ở post 1...=D>

windows1980

Download về thử xem nào ^_^.

Mod xem thử nếu xây dựng Rom cố gắng càng clean càng tốt nhé (Giống Rom ship + CHT + Cookies hometab +một ít soft cần thiết - các soft không cần thiết....)
;;)

bhunter

Download về thử xem nào ^_^.

Mod xem thử nếu xây dựng Rom cố gắng càng clean càng tốt nhé (Giống Rom ship + CHT + Cookies hometab +một ít soft cần thiết - các soft không cần thiết....)
;;)

Hoàn toàn đồng ý với bro này. Mong lắm nhé Mod, canh me mấy tháng rồi đấy ạ

windows1980

TÌnh hình là dùng thử Rom mới của mod được vài tiếng.
Giao diện icon mới rất đẹp các chức năng test qua ổn hết nhưng bị lỗi tab whether không thể add city (city mặc đinh bị lỗi )
;;)
đang tiếp tục dùng thử

mrhoat55555

dinhtuandung oi!! mình muốn tắt cái hiệu ứng thời tiết ở ngoài màn hình today thì phải làm thể nào????????

AnhPheCT

dinhtuandung oi!! mình muốn tắt cái hiệu ứng thời tiết ở ngoài màn hình today thì phải làm thể nào????????

Trong cái Home Tab khia Add Quicklink Chọn Toggle Switch\Weather Toggle thêm Shortcut ra Today mà Bật/Tắt thời tiết nhé!!

haidaicayk

Mấy hôm nay hơi bận, mới đó đã có U2 rùi, thanks bác Mod hi. Vọc thôi.:D
Mình cũng ủng hộ mấy bác í, Rom càng clean càng tốt. Chúc Mod sức khỏe để đóng góp tốt hơn cho PDAViet.

hit_boy

e xin góp một vài ý, máy hay bi treo,nhắn tin chậm,khởi động khá chậm,3G chạy ầm ầm,có điều sóng hơi yếu ạh,

giao diện đẹp, phần weather hiện lên màn hình chính trông đẹp mắt,
giao dien chính nhìù tùy chỉnh hay và lạ,:D

mới có nhiu đó, nhưng e sợ cái dụ treo máy, tháo nắp hòai, :D

windows1980

Một số hình ảnh Rom mới nhất của Mod dinhtuandung.
;;)

Rom chạy khá ổn (mod chỉ cần sửa lỗi add thêm city và thay đổi vị trí các tab được là OK )

Rom chạy khá ổn (mod chỉ cần sửa lỗi add thêm city và thay đổi vị trí các tab được là OK )
Đang test bản D5C2_U3 sử dụng phiên bản Manila 2.5 2016.1332_0 từ Ship Rom Leo 3.04.709.1 CHT, bản U3 sử dụng theme của DINIK nên sẽ trong suốt... Đặc biệt bản này đã fix được lỗi của Tab Footprints...

À, bạn test hộ mình bản U2 phần YouTube xem ở chế độ HQ có tiếng không nhé... Có mem bảo bị lỗi không có tiếng nhưng mình đã thử thì vẫn có tiếng bình thường...

mrhoat55555

Mình thấy bản rom này của mod chạy tương đối ổn định, ram mặc dù có tăng cao nhưng vẫn mượt:D .....Thank mod rất nhiều...

windows1980

Tình hình là youtobe không bị lỗi xem và nghe vẫn tốt nhưng vẫn bị tình trạng lag khi xem chế độ HQ.
Hiện tại các tính năng khác dùng ổn chưa thấy có vấn đề gì.
Cookeis hometab 1.8.5.1 này có rất nhiều tùy biến hay.
;;)

AnhPheCT

Tình hình là youtobe không bị lỗi xem và nghe vẫn tốt nhưng vẫn bị tình trạng lag khi xem chế độ HQ.
Hiện tại các tính năng khác dùng ổn chưa thấy có vấn đề gì.
Cookeis hometab 1.8.5.1 này có rất nhiều tùy biến hay.
;;)

Lỗi Youtube có rất nhiều nguyên nhân, Nếu Mod test ko có gì, mà máy Bạn bị lỗi lag hay gì đó, Bạn nên xem lại đường truyền ADSL, hoặc RAM free hiện tại trên PPC của Bạn, hoặc xem với 1 clip khác.

windows1980

Lỗi Youtube có rất nhiều nguyên nhân, Nếu Mod test ko có gì, mà máy Bạn bị lỗi lag hay gì đó, Bạn nên xem lại đường truyền ADSL, hoặc RAM free hiện tại trên PPC của Bạn, hoặc xem với 1 clip khác.

Cái này mình thử nhiều lần rồi đường ADSL của mình thì rất nhanh (không bao giờ chậm ^_^). Kể cả máy vừa reset xong cũng lag. Các phiên bản trước kể từ D3C2 của Mod đã bị hiện tượng này rồi D1C2 và D2C2 không bị. Mod cũng đã biết vấn đề này rồi thì phải.
;;)

Bạn nào test lại hộ mình nhé.

khaodyn

cho em hoi e up rom PDA viet, vao google map thi ko getdirection dc, con uprom cua PPCgeeks thì lại get direction dc

Bạn nhớ post bài bằng tiếng Việt nhé. Cảm ơn !

Last edited by a moderator:

windows1980

Vẫn dùng bình thường. Bạn chú ý vào googlemap bạn vòa menu/settings/ tích vào Use GPS nhé.
;;)

Cái này mình thử nhiều lần rồi đường ADSL của mình thì rất nhanh (không bao giờ chậm ^_^). Kể cả máy vừa reset xong cũng lag. Các phiên bản trước kể từ D3C2 của Mod đã bị hiện tượng này rồi D1C2 và D2C2 không bị. Mod cũng đã biết vấn đề này rồi thì phải.
;;)
Mình thấy vấn đề này rồi, chắc do mình sử dụng OEM YouTube từ Ship Rom Leo 3.04.605.3 T1 nên bị, bản D5C2.U3 này mình sẽ sử dụng OEM YouTube từ Ship Rom Topaz S2 xem có còn hiện tượng đó nữa không...