• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Widget] Thông tin bộ nhớ, đồng hồ ngoài HS và theme Opera rất pro!

Ntv_79

Lang thang bên theme thấy có 2 cái widget rất đẹp đặc biệt là widget hiển thị thông tin bộ nhớ ngoài home screen! Hơn nữa, khi bấm vào widget thì có thể truy cập nhanh một số ứng dụng khác nữa. Các bạn khám phá nhé!

Opera 2011 Dark by AttisX

DOWNLOAD

opera_2011_wgz.zip

Chơi luôn cả cái theme ở đây cho đồng bộ:
opera_2011_dark_s60v5_110510.sis

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
em đang nghiên cứu vụ sửa cho các widget này trong suốt để cho phù hợp với các theme mà chưa được.MOD NTV có kinh nghiệm gì vụ ấy chỉ em với ạ

Ntv_79

em đang nghiên cứu vụ sửa cho các widget này trong suốt để cho phù hợp với các theme mà chưa được.MOD NTV có kinh nghiệm gì vụ ấy chỉ em với ạ
Mình cũng không rành vụ này, nhưng nhớ là cái desktopclock trước đây đã có bạn mod lại các màu khác nhau rồi đó! Bạn vào lại topic tổng hợp ứng dụng widget rồi tìm lại topic desktop clock hỏi kinh nghiệm bạn đó coi sao!

Luu_Tan_Vu

Mình cũng không rành vụ này, nhưng nhớ là cái desktopclock trước đây đã có bạn mod lại các màu khác nhau rồi đó! Bạn vào lại topic tổng hợp ứng dụng widget rồi tìm lại topic desktop clock hỏi kinh nghiệm bạn đó coi sao!
bung cái này ra sau đó chỉnh file basic.css trong đó có hết mọi thứ, về thộng tin font còn icon thì png

Dragon459

Manager
1 số cái e, cũng mod được màu khác rồi.tuy nhiên để làm trong suốt thì em bó tay.vì nếu mod màu chỉ là thay mã màu này bằng mã màu khác mà.còn trong suốt thì lại k có mã màu,1 số trường hợp mách nước cho em bảo là cứ xóa toàn bộ dòng chứa mã màu là được nhưng em chưa làm thành công cái nào trong suốt cả,:((

Ntv_79

bung cái này ra sau đó chỉnh file basic.css trong đó có hết mọi thứ, về thộng tin font còn icon thì png

Bạn có thể nói rõ hơn để rồng nghiên cứu, có vẻ rồng đang rảnh và ngứa nghề mà:D Chỉnh file basic.css bằng pm gì?

Dragon459

Manager
Bạn có thể nói rõ hơn để rồng nghiên cứu, có vẻ rồng đang rảnh và ngứa nghề mà:D Chỉnh file basic.css bằng pm gì?
cứ notepad+ mà quất thôi bác ak.:D
mấy cái Vurain nói thì có vẻ k khó chứ lúc làm mới biết.:p

Ntv_79

file txt mà
Cũng chưa thử cái này bao giờ. Các widget thường có cái nền rất khó chịu, thấy có 2 cái này còn nhìn tạm. Cái accuweather mà làm được cái nền trong suốt thì nhìn cũng pro lắm đó! ACE nghiên cứu đi!

Có cả chuyên gia code Ngoan ở đây nữa, hay lấy cái này đưa vào HSpro nhỉ!:D Bao giờ có bản beta cho anh em nhỉ ngoanrazor?=D>

Luu_Tan_Vu

Cũng chưa thử cái này bao giờ. Các widget thường có cái nền rất khó chịu, thấy có 2 cái này còn nhìn tạm. Cái accuweather mà làm được cái nền trong suốt thì nhìn cũng pro lắm đó! ACE nghiên cứu đi!

Có cả chuyên gia code Ngoan ở đây nữa, hay lấy cái này đưa vào HSpro nhỉ!:D
cái này xài nền là file png mà cái này dễ làm lắm thay file png mình muốn là xong

Dragon459

Manager

Có cả chuyên gia code Ngoan ở đây nữa, hay lấy cái này đưa vào HSpro nhỉ!:D
Chuẩn đấy ạ.em tìm tòi chút xíu là để khắc phục cái accuweather đó ạ. chứ SPB dùng 1 thời gian thấy thiếu độ chuyện nghiệp :D và cũng muốn đổi gió nữa :D

Ntv_79

cái này xài nền là file png mà cái này dễ làm lắm thay file png mình muốn là xong

Vậy bạn làm cho mình cái accuweather mà nền widget trong suốt được không? Hoặc cái widget đồng hồ trong bài 1 trong suốt cũng được! Thanks trước!

Dragon459

Manager
Vurain thay thử đi:)).^^cố làm trong suốt nhé.mình mất nguyên 6 tiếng tí toáy và thay mà k được.vẫn còn 1 phương án nữa nhưng phải làm phiền boy_online 1 chút
trc có thay file trong suốt vào thì widget sẽ trắng bóc ra.:D

Luu_Tan_Vu

Vurain thay thử đi:)).^^cố làm trong suốt nhé.mình mất nguyên 6 tiếng tí toáy và thay mà k được.vẫn còn 1 phương án nữa nhưng phải làm phiền boy_online 1 chút
trc có thay file trong suốt vào thì widget sẽ trắng bóc ra.:D
để mai thử coi sao