• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

Caohieu88

Window Vista Icon​

Bản của tác giả Davood với hầu hết các Icon mang phong cách Vista từ đầu đến cuối cho P990i của bạn. Có 2 cách để bạn lựa chọn, file chép thông thường mình đã tách thành từng phần nhỏ cho từng mục của máy và file SIS sẽ cài đặt toàn bộ ( gồm cả theme luôn ). Trong bộ này các bạn sẽ có:

- Icon Vista cực đẹp.
- Theme Vista Grass
- MediaPlayer Skin Vista
- Ilock Vista
- Statusbar

Bản Vista khá đẹp và hoàn chỉnh, hi vọng các bạn sẽ thích!

PS: File chép các bạn Download từng mục ở dưới, file SIS thì ở đây nhé: http://www.4shared.com/file/73796782/7c316145/Windows_Vista_Pack_By_Davood_FIX.html

PS2: Các bạn nào dùng IE click vào ko download được thì dùng Save Target As nhé, hơi bất tiện chút xíu!

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

hi! Mình thì xài theme của nó thôi.Đã có icon iphone của bác congvoi,tới nay xài chưa chán
P/s: Bác caoHieu có bộ icon của pin,sóng ,biểu tượng Win XP đẹp quá,cho mình xin đi!

Chỉnh sửa cuối:

dqt

Bạn Hiếu cho hỏi, mình cài file sis. Nếu không thích gỡ ra thì nó có về lúc ban đầu khi chưa cài không?

Caohieu88

hi! Mình thì xài theme của nó thôi.Đã có icon iphone của bác congvoi,tới nay xài chưa chán
P/s: Bác caoHieu có bộ icon của pin,sóng ,biểu tượng Win XP đẹp quá,cho mình xin đi!

Icon pin sóng có sẵn trong file chép rồi đó bạn. Nó nằm trong C\Resource!

Bạn Hiếu cho hỏi, mình cài file sis. Nếu không thích gỡ ra thì nó có về lúc ban đầu khi chưa cài không?

Không thích thì bạn Uninstall nó đi là xong, vì bộ này cũng ko có file hệ thống nào ảnh hưởng nhiều cả!

dqt

Bạn Hiếu, sao khi đóng nắp vẫn có icon cái hình mặt người mà không thay được như tronh hình đính kèm????

tri_etech2008

Bác Caohieu88 cho em hỏi cái, trước e cài bộ Icon Iphone của bác. Bây giờ e muốn cài bộ Window Vista Icon này của bác thì e làm thế nào?trước các file e copy vào ổ C và ổ D, cài cái mới đè lên cái cũ được k hay là e phải xóa từng file cũ một, như thế thì vất vả quá. Bác có cách nào giúp e với?

CongVoi

Super V.I.P
Bác Caohieu88 cho em hỏi cái, trước e cài bộ Icon Iphone của bác. Bây giờ e muốn cài bộ Window Vista Icon này của bác thì e làm thế nào?trước các file e copy vào ổ C và ổ D, cài cái mới đè lên cái cũ được k hay là e phải xóa từng file cũ một, như thế thì vất vả quá. Bác có cách nào giúp e với?

Bạn cứ mở Cap thành off rồi chép đè bình thường thôi ;).Thanks e nhé,bản Vista này đẹp lắm,anh dùng luôn b-)

Caohieu88

Mình chỉ muốn đổi cái biểu tượng Winxp thôi!

Trong C\Resource thì folder ZSBLIB là pin sóng, LSBCONLIB là PopupMenu (WinXP ) bạn thích dùng cái nào thì chép vào nhé!

Bạn Hiếu, sao khi đóng nắp vẫn có icon cái hình mặt người mà không thay được như tronh hình đính kèm????

Mình đã có bài viết Post file Semc_default.rsc để ko còn hình mặt người rồi, bạn có thể tìm bài đó và chép vào. Hoặc đơn giản nhất là dùng chương trình OpLogo Modder của tác giả Gabika ( khu vực ứng dụng chung ) và khi chạy chương trình đánh dấu phần Use icon pack là xong, vừa mod logo mạng mà lại vừa hết icon hình người xấu xí.

Nếu đã chạy ổn bản Iphone trước mình Post thì bây giờ bạn chỉ copy lại các file ảnh icon MBM vào C\Resource\Apps là xong, ko phải chép lại toàn bộ cho mất công. Cài xong thì Restart máy và Enjoy!

dqt

Bạn Hiếu!!! Tình hình là sau khi cài xong cái này mở phần tin nhắn nó báo C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file
Khắc phục thế nào??? Chịu rồi. Phần tin nhắn không dùng được nữa.

tri_etech2008

Cái Ilock_skin này thì paste vào đâu hả bác caohieu88?e định paste đè tất cả các file dowload ở trên vào ổ C và ổ D có được k hả bác?

Caohieu88

Bạn Hiếu!!! Tình hình là sau khi cài xong cái này mở phần tin nhắn nó báo C:\Resouce\Apps\QMapp.mbm Unexpected end of file
Khắc phục thế nào??? Chịu rồi. Phần tin nhắn không dùng được nữa.

Đã PM cho bạn cách xử lý, mong tin bạn!!

Cái Ilock_skin này thì paste vào đâu hả bác caohieu88?e định paste đè tất cả các file dowload ở trên vào ổ C và ổ D có được k hả bác?

Ilock chỉ dùng khi bạn đã cài chương trình khóa Ilock cho UIQ 3.0, copy vào C\Shared. Còn việc Copy nếu bạn dùng X-Plore thì có thể dùng cách copy đè nguyên ổ C và D được, còn dùng SwissMgrPro thì phải ngồi chép từng mục nhỏ theo đường dẫn download về!

dqt

Đầu tiên phải nói rằng bộ này cực đẹp. Cái thứ hai là rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn Hiếu. Mình đã khắc phục được.
Tuy nhiên có một số icon vẫn chưa thay đổi:
Trong mục Multimedia: Camera + RSS feeds
Mục Entertaiment: Music DJ
Mục office: Quickoffice + Business card sacnner
Mục Phone: Video phone

Nếu thay được những icon này luôn thì phải nói bộ này là vô đối!!!:)

Caohieu88

Bộ Icon Pack file SIS giống bài 1 nhưng chỉ gồm các file Icon cho những ai ko thích thay đổi các cái khác,đã test và ko hề bị lỗi: ĐÃ FIX

Chỉnh sửa cuối:

dqt

Cái này có khắc phục được việc thiếu icon như mình đã nói ở trên không?

Caohieu88

Đầu tiên phải nói rằng bộ này cực đẹp. Cái thứ hai là rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn Hiếu. Mình đã khắc phục được.
Tuy nhiên có một số icon vẫn chưa thay đổi:
Trong mục Multimedia: Camera + RSS feeds
Mục Entertaiment: Music DJ
Mục office: Quickoffice + Business card sacnner
Mục Phone: Video phone

Nếu thay được những icon này luôn thì phải nói bộ này là vô đối!!!:)

6 Icon mà bạn cần đây, chép tất cả vào C\Resource\Apps và khởi động lại máy nhé!