• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

dqt

8 cái icon trong Main menu biểu tượng thư mục đang mở ra, riêng cái icon Multimedia lại là cái đĩa CD, về bố cục tổng thể hơi bị cộc lệch, Hiếu tìm cái icon nào tương tự như 8 cái kia thay vào, mình nghĩ là sẽ đồng bộ hơn!

Ông này đúng là... được voi đòi 2 bà Trưng =))

dqt

Chắc chắn là sử dụng tốt với Oplogo Modder mà bạn. Nhưng để tránh mất thời gian cho bạn thì bạn lấy file ở dưới về copy theo đường dẫn C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhé!!!
Hic. Lại phiền bạn Hiếu rùi. Chép cái này chữ VIETTEL biến thành MAIN MENU:(

tri_etech2008

Tốt nhất là bạn cài chương trình Oplogo Modder vào là Ok nhất. Mình cài vào máy thấy rất tiện dụng, lại bỏ được cái chữ Mobifone nữa:D. Mà bác caohieu88 cho e hỏi cái, số là báo tin nhắn đến máy em thì vẫn là hình bức thư đen xì của bộ Icon Iphone. Bác có icon nào khác thay thế nó không?

dqt

Bạn sử dụng Oplogo Modder để biến thành tên mình thích là được thôi mà. Hoặc có thể tự sửa thủ công theo bài hướng dẫn của mình ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=474477&postcount=8

Được rồi, tôi tự sửa thủ công theo cách bạn. Giờ tôi dùng mạng DQT độc quyền :)).
Tuy nhiên trong Main menu thì nó cũng hiện DQT luôn, nếu nó hiện Main menu thì tốt biết bao.
Sau cái vụ mod icon này tay nghề lên nhanh quá trời. Thank tất cả giờ thì đã hoàn hảo hơn mong đợi. Không làm phiền bạn Hiếu nữa. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

chauhiep123

Chắc chắn là sử dụng tốt với Oplogo Modder mà bạn. Nhưng để tránh mất thời gian cho bạn thì bạn lấy file ở dưới về copy theo đường dẫn C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default nhé!!!

hic vẫn chưa được bạn ơi,bạn nào làm được rồi giúp mình với,tự nhiên có 1 icon lạc loài còn lại cái nào cũng đẹp hết :(:(

dqt

hic vẫn chưa được bạn ơi,bạn nào làm được rồi giúp mình với,tự nhiên có 1 icon lạc loài còn lại cái nào cũng đẹp hết :(:(
Sao lại không được nhỉ??? Tôi làm 1 phát là được ngay. Copy file đó theo như đường dẫn bạn Hiếu hướng dẫn, xong khởi động lại máy là OK.
Nhưng nè, khi đó tên mạng di động của bạn (Viettel, VN Mobifine,...) sẽ bị thay là Main menu.
Bạn cứ làm đến đây đi, được rồi tôi sẽ giúp bạn tiếp.
Chúc thành công.

Caohieu88

Máy bạn dùng Tiếng Việt hay tiếng anh vậy, file mình post là dùng cho Tiếng Anh mà!

chauhiep123

Sao lại không được nhỉ??? Tôi làm 1 phát là được ngay. Copy file đó theo như đường dẫn bạn Hiếu hướng dẫn, xong khởi động lại máy là OK.
Nhưng nè, khi đó tên mạng di động của bạn (Viettel, VN Mobifine,...) sẽ bị thay là Main menu.
Bạn cứ làm đến đây đi, được rồi tôi sẽ giúp bạn tiếp.
Chúc thành công.
mình làm y như vậy nhưng chỉ đổi tên mạng thành Main menu,còn icon activitive vẫn là hình người xấu xí,trước đó mình có dùng oplogo mod tên mạng rồi

CongVoi

Super V.I.P
Hehe đưa thêm một cái theme Visa vào đây cho bạn nào thích dùng thì dùng nhá :D

sonnguyen_uiq3

bác Hiếu xem lại cái skin mediaplayer,skin đó chỉ sử dụng khi mở bàn phím flip thôi,nó còn thiếu 3file nữa thì phải.khi đóng flip lại mở nhạc sẽ bị lỗi 'not found'.ở đây mình ko có trọn bộ skin mediaplayer.nên mình kết hợp bộ vista này và bộ gỗ của bác hiếu

chauhiep123

caohieu cho mình xin nick yh nhé,mình cần dc giúp đỡ để bỏ cái icon xấu xí hình mặt người,nhìn bực mình quá,mình làm theo hướng dẫn của bạn mà ko được

dqt

caohieu cho mình xin nick yh nhé,mình cần dc giúp đỡ để bỏ cái icon xấu xí hình mặt người,nhìn bực mình quá,mình làm theo hướng dẫn của bạn mà ko được

Mình cũng cầu toàn giống bạn. Đã làm mọi thứ trở nên đẹp đẽ rồi mà còn cái hình mặt người xấu xí thì chán lắm.
Mình sẽ tư vấn cho bạn theo kinh nghiệm của mình nhé.
Đầu tiên, bạn phải xem lại là máy bạn dùng Tiếng Việt hay Tiếng Anh???
Nếu dùng Tiếng Anh mà vẫn bị thì chỉ có thể do cái chương trình Oplogo Modder bạn cài thôi. Do chương trình này khi chạy nó sẽ đè lên cái file RSC điều khiển cái activity menu bằng một cái file của nó, nên nó cũng làm toi luôn cái mod icon của máy. Bạn có thể copy lại file của bạn Hiếu ở bài #38 vào đường dẫn C\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default sau đó khởi động lại máy. Nếu vẫn chưa khắc phục được thì bạn làm theo cách thủ công sau nha:

Đầu tiên phải gỡ bỏ chương trình Oplogo Modder ra khỏi máy.
Chép file ở bài #38 của bạn Hiếu theo đường dẫn.
Khi đó logo mạng biến thành Mainmenu.
Khắc phục chữ Main menu:
- Để Capswich OFF.
- Mở X-Plore, tìm đến C\Resource\Apps copy file ALaunch_loc.RSC ra nơi nào đó ở ổ D (cái này gọi là backup dữ liệu, phòng khi mình làm sai thì copy trở lại để máy như cũ)
- Trong chương trình X-plore, bạn chọn file ALaunch_loc.RSC (ở đường dẫn C\Resource\Apps chứ không phải ở ổ D bạn vừa mới copy nhé!!!) Sau đó vào Menu - File - Hex viewer.
- Khi đó của sổ Hex viewer sẽ hiện ra, bạn sẽ thấy chữ Mainmenu ở cột phía tay phải của màn hình.
- Vào Menu của X-plore chọn Edit. và thay chữ Main menu đó bằng tên mà bạn thích. (Lưu ý là chữ thay phải có số kí tự nhỏ hơn hoặc bằng 9)
- Ví dụ tôi thay Main menu bằng Chau Hiep. Tôi chọn chữ "M" rồi gõ chữ "C", chọn "a" gõ "h"... cứ thể nhé!!!. bạn lưu ý để đảm bảo mỹ thuật thì chữ thay có số ký tự nên là 9, 7, 5, 3 để khi thay thì hàng chữ nó nằm chính giữa của màn hình. Khi đó muốn không hiện chữ thì ta chon phím "Space" của điện thoại thay chữ đó.

Cái này là tôi cóp nhặt kinh nghiệm của mọi người trên diễn đàn và cố gắng làm thế nào để cho bạn thấy đơn giản và có thể làm được. Chúc bạn thành công. Thân.

vnyelsea

Bạn có thể copy đè file của mình vào, vừa mất icon hình người xấu xí vừa ẩn logo mạng. Nếu bạn cần sự nhanh chóng thì copy cho nhanh.
Mình không dùng phần mềm Oplogo tuy hữu dụng. Những cái này mình làm thủ công từ ngày xưa rồi nên không cần cài nữa. Máy bây giờ nặng nề quá rùi.
View attachment 102138

chauhiep123

mình đã gỡ soft oplogo ra và copy file của bạn vnyelsea vào thì chỉ mất logo mạng còn activitive vẫn là hình người,còn chép file của bạn hiếu thì logo mạng thành Mainmenu icon activitive vẫn là hình người,mình chẳng hiểu sao nữa,có cao thủ nào giúp mình với

dqt

Chán nhỉ!!! Thế thì tôi chịu thua. Thôi bạn ạ.
Thế này nhé. Ở chế độ đóng lip bạn vào More chọn Shortcuts bỏ dấu chọn Display shortcut rồi bấm Save để không còn thấy cái bản mặt đáng ghét đó nữa...=))

buratino1703

mình đã gỡ soft oplogo ra và copy file của bạn vnyelsea vào thì chỉ mất logo mạng còn activitive vẫn là hình người,còn chép file của bạn hiếu thì logo mạng thành Mainmenu icon activitive vẫn là hình người,mình chẳng hiểu sao nữa,có cao thủ nào giúp mình với

Bạn copy cái file của mình vào nhé, ẩn cả ActivityMenu(hình người xấu xí của bạn đó) và logo mạng luôn.

chauhiep123

nếu mở flip mà ẩn activitive menu thì chỗ đó nó sẽ hiện gì???còn khi đóng flip thì ẩn hay ko ẩn thì dễ rồi,ý mình là muốn nó thay đổi như bộ vista này đấy

chauhiep123

mình thử mở file semc_default.rsc lên xem rồi tìm đến file gopanel thì thấy đường dẫn icon của nó là ổ d:/resource... nên mình thử chép riêng icon activitive menu vào dg dẫn đó rồi khởi động lại thì nó đã hiện đúng icon,nhưng ở chế độ flip close thì vẫn là icon mặt người xấu xí