• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Pro bản nâng cấp

Tính năng Search ứng dụng hoàn hảo (Chạy bất kỳ ứng dụng đã cài trên máy mà không cần Add)

Dùng kèm bất kỳ Themes đã cài trên máy:D

Thanh công cụ gồm:
Danh bạ
Tin nhắn
Chạy... (không cần thiết vì đã có tính năng Search)
Thông tin
Tắt/Mở mạng (Tránh bị người khác làm phiền bằng cách kích vào:D )
Khởi động lại
Tắt máy
Ngoài ra bạn có thể tắt máy hoặc giấu chương trình bằng cách rê chuột lên góc phải màn hình

Dưới khay màn hình có tích hợp thêm đồng hồ điện tử

Các phím nóng:
Phím * làm mới màn hình Desktop
Phím 0 giải phóng bộ nhớ
Phím # chạy bất kỳ ứng dụng nào trên máy và thẻ (đây là tính năng tìm nhanh rất thông minh)
Phím 1 và 3: Chỉnh tốc rê độ chuột
Phím 4 và 6: Chỉnh quán tính khi rê chuột

Ở bản nâng cấp này mình loại bỏ hoàn toàn các ứng dụng con dễ Up trực tiếp lên diễn đàn, nếu ai thích thì cứ việc Add vào

Last edited by a moderator:
Posted via Mobile Devicetest máy khác chưa bro máy mình cũng out mà để test máy khác xem

N70 của mình sau khi Format chỉ cần cài duy nhất bộ Python 1.60, sau đó mọi app họ nhà "trăn" cài vào đều chạy ổn.:)). Đã Test rất kỹ trước khi up=D>

ongtrungducmx25

hình như test trên N70 mà chắc còn thiếu file.hệ thống sao nhỉ trên các máy khác ! máy mình là N70 ok lẹm

Đã Fortmat máy và thử Test lại với thẻ 64MB, chỉ cài duy nhất Python 1.60 và Windows 7 pro trên thẻ mà thôi. Vẫn hoạt động tốt nhé các bạn. Vui lòng kiểm tra lại máy của các bạn nhé. Thân

tx186n

Đã Fortmat máy và thử Test lại với thẻ 64MB, chỉ cài duy nhất Python 1.60 và Windows 7 pro trên thẻ mà thôi. Vẫn hoạt động tốt nhé các bạn. Vui lòng kiểm tra lại máy của các bạn nhé. Thân
Mình cũng cài trên n70 nhưng khi bấm phím * thì bị out liền. Khi vào phần "chạy" mình nhập tên phần mềm thì nó báo ko có mặc dù có cài pmềm đó rồi
Posted via Mobile Device

Mình cũng cài trên n70 nhưng khi bấm phím * thì bị out liền. Khi vào phần "chạy" mình nhập tên phần mềm thì nó báo ko có mặc dù có cài pmềm đó rồi
Posted via Mobile Device

Phím * là làm mới Desktop
Không Out mà pm tự chạy ẩn, trừ khi bạn ấn phím C, vui lòng cài JbakaTaskMan để kiểm tra.

Muốn chạy bất kỳ ứng dụng nào chỉ cần bấm # đâu cần vào phần Chạy...
Mã:
Chạy... (không cần thiết vì đã có tính năng Search)

Chỉnh sửa cuối:

0986212555

anh ơi em tải về cài đặt rồi,lúc vào sử dụng các chức năng của phần mềm thì nó báo Đĩa E không có phần mềm này, lúc khởi động window nó chạy xong chữ bắt đầu thì bị văng ra nhưng vẫn chạy ẩn k thoát ra, nhấn vào nó thì được 3s lại văng ra nhưng không thoát, như thế là bị gì vậy a? A giúp em với, phần mềm này hay quá
Posted via Mobile Device

anh ơi em tải về cài đặt rồi,lúc vào sử dụng các chức năng của phần mềm thì nó báo Đĩa E không có phần mềm này, lúc khởi động window nó chạy xong chữ bắt đầu thì bị văng ra nhưng vẫn chạy ẩn k thoát ra, nhấn vào nó thì được 3s lại văng ra nhưng không thoát, như thế là bị gì vậy a? A giúp em với, phần mềm này hay quá
Posted via Mobile Device

Một khi ứng dụng đã chạy nền Windows thì luôn luôn xuất hiện khay trình đơn ở dưới cùng màn hình kèm theo đồng hồ như thế này

Phần themes vẫn sử dụng theo máy nên nhiều người không để ý điểm này

tx186n

Một khi ứng dụng đã chạy nền Windows thì luôn luôn xuất hiện khay trình đơn ở dưới cùng màn hình kèm theo đồng hồ như thế này

Phần themes vẫn sử dụng theo máy nên nhiều người không để ý điểm này
Mình ko thể sử dụng chưc năng search đc vì bấm phím # là ctrình thoát ra ngay, đã ktra bằng jtaskman rồi, vào phần chạy thì nó báo ko có pmềm. Bạn có cách nào khắc phục ko và chỉ mình cách chạy pmềm với
Posted via Mobile Device

Mình ko thể sử dụng chưc năng search đc vì bấm phím # là ctrình thoát ra ngay, đã ktra bằng jtaskman rồi, vào phần chạy thì nó báo ko có pmềm. Bạn có cách nào khắc phục ko và chỉ mình cách chạy pmềm với
Posted via Mobile Device

Nếu thế thì quá lạ, N70 của mình chạy rất mượt, không hề có hiện tượng bất thường nào:-??

0986212555

Em khởi động window nó ra thanh trình đơn như vậy rồi ạ, nhưng nó chạy ẩn luôn,vào lại nó chỉ được có 3s rồi nó lại ẩn tiếp,phần mềm này đòi hỏi python ra sao vậy anh? Em dùng n72, em cài python 1.45 3in1 cua a T6N và bộ lib full của anh tamhcm,a giúp em với ạ

Em khởi động window nó ra thanh trình đơn như vậy rồi ạ, nhưng nó chạy ẩn luôn,vào lại nó chỉ được có 3s rồi nó lại ẩn tiếp,phần mềm này đòi hỏi python ra sao vậy anh? Em dùng n72, em cài python 1.45 3in1 cua a T6N và bộ lib full của anh tamhcm,a giúp em với ạ

N70, N72 chỉ cần bộ python 1.60 là đủ. Ngoài ra không nên cài mấy bộ chế khác.

Tốt nhất bạn lấy 1 thẻ khác chỉ cài ứng dụng này cùng bộ python 1.60

Thử đi sẽ rõ

nolis

Mình cũng cài phython 1.60 và đang dùng n72 nè. Chạy rất mựỏt bạn à. Cứ thử đi rồi sẽ biết