• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 RC ( 32-bit & 64-bit ) Direct link from Microsoft

cuongcanthi

Mình cài 1 lần là được luôn, mấy bác khi cài thì format cái ổ HDD chứa MS là OK mà

HaChau

Super V.I.P
mình cài đặt không có vấn đề gì , nhưng không hiểu sao IE8 & cà firefox một số trang không vào được ( ví dụ như PDAViet chẳng hạn :O & vài trang nữa) trong khi cũng IE8 với XP và Vista thì OK. ( trên cùng 1 máy luôn)
Em dùng vô tư cả ngày nay.
Cho ảnh lên bài viết thế nào vậy mấy bác ơi, Em định guiwr ảnh lên để mấy bác xem hộ nhưng ko biết cách đưa lên
Bạn chụp ảnh rồi dùng imageshack.us để upload ảnh lên.

King_Eric

7077 thì cài vô tư còn bản này ko thể cài được,toàn báo lỗi như ở bác HaChau.

bonmat8888

không biết bản này thế nào chứ build 7100 không thể cài được Firfox, không sync được với PDA....
Chán thật

thanhtungqng

không biết bản này thế nào chứ build 7100 không thể cài được Firfox, không sync được với PDA....
Chán thật
Sao bạn không down các bản FF, SYNC mới nhỉ. Mấy cái này mình cài vào chạy phà phà =D>

ttt724

bản windows 7100 rc1 chính thức này không thể chuyển chuột bằng phím tab được

Cái duy nhất mình không dùng được đó là FullSpeed v3.3 :(. Đây là một điều khá đáng tiếc vì soft này nó tối ưu đường truyền rất tốt.

NhatToai

Super V.I.P
Dung lượng file ISO của bản x64 là bao nhiêu nhỉ.....sao mình download xong chỉ có 2,91 GB vậy kà

NhatToai

Super V.I.P
Không biết anh có down nhầm không , file ISO của em là 3.04 GB ;;)
Mình down đúng chứ không nhầm,bị mấy lần roài.Bản 64 này down bằng FireFox lần 1 được hơn 900MB thì báo hoàn tất,hì hục down lại thì 2.91 GB.....giờ lại dán link vào IDM cho nó down trở lại,lỡ roài....:))
Hôm trước bản 32 bit cũng bị tình trạng y chang,chắc là do đường truyền của mình :(

blackdoor

Manager
Các bác tải bằng trình do Microsoft cung cấp cũng ổn mà, tốc độ khá nhanh, không bị lỗi như vậy.

MinhTien

Well-Known Member
Mình down đúng chứ không nhầm,bị mấy lần roài.Bản 64 này down bằng FireFox lần 1 được hơn 900MB thì báo hoàn tất,hì hục down lại thì 2.91 GB.....giờ lại dán link vào IDM cho nó down trở lại,lỡ roài....:))
Hôm trước bản 32 bit cũng bị tình trạng y chang,chắc là do đường truyền của mình :(

Anh dùng link này thử coi : http://wb.dlservice.microsoft.com/d...en-us_retail_ultimate-grc1culxfrer_en_dvd.iso

Đây là bản tiếng Anh . Dán vào khung address trình duyệt IDM sẽ tự động bắt link :D

XuanTruong

Super V.I.P
Chán thật

Firefox và Opera chạy phà phà có sao đâu nhỉ? Sync với PDA vẫn trục trặc từ Build 7000 đến giờ!:-?

Nếu sync không được các bác đừng cài Win Device Center vội mà cứ cắm PPC vào, PC sẽ tự down Win Device Center về và sẽ sync được. Không biết là mỗi máy có bản riêng hay sao mà WDC của em hiện hình máy Exec luôn chứ không hiện 2 cái phone như các bản trước

ASAP

Con Atom của mình Sync với Windows 7 7100 tốt, download WMDC 6.1 về setup là OK mà...Đúng là "giao diện" mới lạ...nên cảm giác "đẹp hơn"...