• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 RC ( 32-bit & 64-bit ) Direct link from Microsoft

AngelLe

Cái này sau khi bán ra thì trường cái k.e.y của Bác Bill tặng có còn sài đc không vậy mấy huynh? (Lo xa tí, vì sài window lậu hơi oải chuyện update đó mà :p)

Cái này sau khi bán ra thì trường cái k.e.y của Bác Bill tặng có còn sài đc không vậy mấy huynh? (Lo xa tí, vì sài window lậu hơi oải chuyện update đó mà :p)

Được dùng 1 năm bác à, sau đó MS sẽ nhắc khéo người sử dụng bằng cách cứ 2 tiếng sẽ tự động tắt máy. Bác cứ dùng hiện đã có cách CR nó rồi mà.

AngelLe

Có ai sử dụng rồi mà làm bảng so sánh tương đối với XP và Vista cho anh em ngâm cứu thì hay quá :-?

Tiện thể cho mình hỏi, down đc 39% (do để máy dơn trong lúc ngủ) thì tắt. down lại thì không đc nữa, nó cứ hiện bảng down trước (ở mức 39%) rồi đứng luôn ở đó. Có ai gặp trường hợp này chưa cho mình cách khắc phục với.

MinhTien

Well-Known Member
Có ai sử dụng rồi mà làm bảng so sánh tương đối với XP và Vista cho anh em ngâm cứu thì hay quá :-?

Tiện thể cho mình hỏi, down đc 39% (do để máy dơn trong lúc ngủ) thì tắt. down lại thì không đc nữa, nó cứ hiện bảng down trước (ở mức 39%) rồi đứng luôn ở đó. Có ai gặp trường hợp này chưa cho mình cách khắc phục với.

Theo đánh giá chung thì tốc độ chạy có vẻ cải thiện hơn Vista :D

Khi download mà dừng lại sau đó không down được tiếp thì thường do server không hỗ trợ resume download hoặc chương trình download bị lỗi .

AngelLe

Ai vui lòng chỉ mình cách cài font trong win7 với. Loay hoay hoài chẳng thấy cách gì cài đc cả.
Thanks trước nha.

ngocbinh8x

Cài font cho Win7 chỉ = 1 cú click

Để cài font, đầu tiên bạn vào www.fontchu.com để download các font chữ thích hợp và cơ bản mà Wn 7 chưa hỗ trợ như VNI-Times, VN-Times ...

Các font khi down về sẽ có đuôi là .TTF, bạn copy nó rồi C\Windows\Font dán nó vào là OK