• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

tranngocletuan

Active Member
Bạn ra hiệu máy tính Trần Anh mua thêm thanh Ram 2G về lắp vào rồi Up rom đó chạy cho oách
bạn đã làm được điều đó ?
bạn đưng nhầm đây là O2 Mini là PPC chứ ko phải là PC đâu mà gắn thêm Ram vào được, nếu bạn ko biết hãy tìm hiểu về phần cứng của PPC trước khi trả lời nhé =)):((=))

musungus77

=)) bác ý định chế PDA đây mà, 2G phê quá, ước gì làm thế được mình mua làm 4G luôn :D. mà thay RAM PDA thấy 1 chú trên xda-dev muốn thay từ 64M lên 128M rồi hỏng luôn thì phải :D

tranngocletuan

Active Member
=)) bác ý định chế PDA đây mà, 2G phê quá, ước gì làm thế được mình mua làm 4G luôn :D. mà thay RAM PDA thấy 1 chú trên xda-dev muốn thay từ 64M lên 128M rồi hỏng luôn thì phải :D

ko hỏng đâu, hình như trên diễn đàn cũng có 1 bài viết về vấn đề này nâng cấp Ram từ 64MB lên 128MB. nhưng ở Việt nam chưa có ai thử thôi. còn về vụ thay Ram từ PC vào PPC thì đây là lần đầu tiên nghe nói và cũng hi vọng ko bao giờ nghe nói đến nữa =))=))=))=))=))=))

bnc246

các bác cho em hỏi tí
em up lên bản 3.04 của cotulla
khi đến 25% máy tự turn off và k mở lên đc nữa
có cách nào thay đổi từ 25% xuống còn 5 % k ?
mong các bác chỉ giáo

haite

có bạn nào bị giống mình khômg, mình up bản Cotulla [3.04 WWE] xong ngon lành nhưng sd thấy kô tốt thiếu camera nên up lai rom cũ mà kô đc dù thử với các bản rom khác cũ ko đc lun giờ chẳng biết làm sao ai biết xin chỉ mình nha

hakison

các bác cho em hỏi tí
mong các bác chỉ giáo
bạn kiểm tra lại pin thôi con của minh 15% mới off bạn ạ, do chất lương pin đó
có bạn nào bị giống mình khômg, mình up bản Cotulla [3.04 WWE] xong ngon lành nhưng sd thấy kô tốt thiếu camera nên up lai rom cũ mà kô đc dù thử với các bản rom khác cũ ko đc lun giờ chẳng biết làm sao ai biết xin chỉ mình nha
bạn kiểm tra lại file rom xem thế nào, down lại bản đó để nguyên file .rar mà up vì có khả năng do viruts nó ăn file đó

musungus77

Bác sạc đầy pin, kiểm tra dây USB tốt 0 (nếu được thì đừng sử dụng thêm dây nối dài), làm đúng theo chỉ dẫn vào bootloader để up, down lại ROM từ trang chủ cotulla, khi down mà lâu lâu bị dis rồi resum cũng dễ gây lỗi lắm.

Hôm trước đọc có chú trên xda up từ 2003 lên W3.0x thấy lỗi radio, chẳng biết thế nào :p

bnc246

đã bác nào khắc phục đc hiện tượng pin đến 30% bị tắt máy chưa
em vẫn bị thế
tức nổ đom đóm mắt

tranngocletuan

Active Member
các bác cho em hỏi tí
mong các bác chỉ giáo
có thể là Pin của bạn bị chai. bạn nên tham khảo cách khắc phục" đã có trên diễn đàn" hoặc bạn có thể mua 1 cục pin dung lượng cao 1800mAh giá khoảng 90k đảm bảo 3% vẫn nghe gọi được "đối với pin mới"

bạn có thể nói rõ là bạn bị lỗi gì khi UpRom ?

bạn kiểm tra lại pin thôi con của minh 15% mới off bạn ạ, do chất lương pin đó

bạn kiểm tra lại file rom xem thế nào, down lại bản đó để nguyên file .rar mà up vì có khả năng do viruts nó ăn file đó
nếu tải từ trang chủ của cotulla thì làm gì có virut nếu có thì mọi người làm gì UpRom được ?=))=))=))

Bác sạc đầy pin, kiểm tra dây USB tốt 0 (nếu được thì đừng sử dụng thêm dây nối dài), làm đúng theo chỉ dẫn vào bootloader để up, down lại ROM từ trang chủ cotulla, khi down mà lâu lâu bị dis rồi resum cũng dễ gây lỗi lắm.

Hôm trước đọc có chú trên xda up từ 2003 lên W3.0x thấy lỗi radio, chẳng biết thế nào :p
các bản rom của Cotula đều dùng radio 1.12 Up trước khi Up Rom của cotulla nếu ko khi upRom song máy sẽ báo "Bat radio điều này khắc phục bằng cách Up Radio là ok
đã bác nào khắc phục đc hiện tượng pin đến 30% bị tắt máy chưa
em vẫn bị thế
tức nổ đom đóm mắt
bạn thông cảm mấy hôm đang bận nên ko online . bạn thử cách của mình xem đảm bảo ok. lần sau hãy kiên nhẫn 1 tí nữa nhá =))=))=))

DuongTrunghuy

Bác mua Pin 1800mAh giá 90k ở đâu vậy chỉ em với, hôm trước em mua Pin 1200mAh mới tinh mà giá 110k ở phố Vọng về còn chẳng dùng đc, cầm 2 cục pin mới mua và cũ thì thằng pin cũ nó nặng hơn nhiều

tranngocletuan

Active Member
Bác mua Pin 1800mAh giá 90k ở đâu vậy chỉ em với, hôm trước em mua Pin 1200mAh mới tinh mà giá 110k ở phố Vọng về còn chẳng dùng đc, cầm 2 cục pin mới mua và cũ thì thằng pin cũ nó nặng hơn nhiều
Xin lỗi phải trả lời ngài chủ đề : bạn có thể ra chợ Giời ở phố huế để mua. bán hàng sẽ lấy cho bạn cục pin bạn xem có đúng là 1800mAh ko "nó màu hơi đen so với pin 1200mAh". song khi xem đúng loại pin đó bán hàng thường nói là 110k bạn có thể mặc cả xuống dưới 90k họ cũng bán mà. nếu ko tin ra đó mua.ah mình còn 1 cục Pin 1800mAh đó bạn mua ko? giá có 50K NẾU OK GỌI SỐ : 0932 279 954
=))=))=))

bnc246

xin hỏi bác tranngocletuan
bác nói trong diễn đàn có cách khắc phục pin con O2 mini bị tắt nguồn khi ở 30%
nhưng em tìm mãi k ra
vậy e xin bác cái link nhé

tdhttb

Chào các bạn ,cho mình hỏi một chút : bản wwe 3.03 phần cảm ứng không được nhậy như bản 3.04 vậy thì làm cách nào sửa registry để cảm ứng bản 3.03 nhậy như bản 3.04 .

tranngocletuan

Active Member
Chào các bạn ,cho mình hỏi một chút : bản wwe 3.03 phần cảm ứng không được nhậy như bản 3.04 vậy thì làm cách nào sửa registry để cảm ứng bản 3.03 nhậy như bản 3.04 .
có thể là cotulla đã chỉnh sửa Pagepool Size lên mức cac thì phải. bạn lên hỏi Cotulla xem cách giả quyết nhé
=))=))=))

kinhcan090988

help me

Bạn thử chỉnh Reg sau:
Charge battery speed:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\CotullaCode\BATDRV]
"USBCharging"=dword:2
"ACCharging"=dword:2

0 - disable charge (not applied to AC)
1 - slow charge (about 100/500 ma current for USB/AC)
2 - fast charge (about 500/1000 ma current for USB/AC) [default]

Chúc thành công.

hic mình đã xem rồi nhưng kô có phần BATDRV mình đang sài WM 3.03 giúp mình với mấy bữa ni toàn dùng USB sạc không lâu lắc mà pin có dấu hiệu chai..hic

ngocphamslcn

hic em up lên 3.04 rồi nhu­ng lại không có camera ho­­i buồn có bác nào khắ­­c phục đc lỗi này ch­ưa em cầ có camera mờ cũng được hic hic không biết có phải up về 3.03 mất

tranngocletuan

Active Member
hic em up lên 3.04 rồi nhu­ng lại không có camera ho­­i buồn có bác nào khắ­­c phục đc lỗi này ch­ưa em cầ có camera mờ cũng được hic hic không biết có phải up về 3.03 mất
Cái này đã trả lời nhiều lần rồi, ngay tại trang chủ của Cotulla đã nói " No camera in ROM. And no way to use camera at all. Tạm dịch " Không có máy ảnh trong ROM. Và không có cách nào để sử dụng máy ảnh này cả nếu bạn thích dùng camera thì quay về bản 3.03 nhé =))=))

hungnguyen8185

các bác cho em xin chi giáo, em cài lên bản 3.03 và 3.04 tại sao máy nó kô nhận thẻ wifi vậy, có cách nào để cho nó nhận thẻ wifi kô